Giao dịch Forex với các sàn ở Vanuatu? Bỏ qua sớm bớt đau khổ

Vậy nếu lựa chọn mở tài khoản giao dịch CFD giữa 1 broker có giấy phép ở Vanuatu và 1 broker có giấy phép ở Úc, Anh thì bạn chọn Broker nào?
Bạn có biết người ta xếp loại forex broker ra sao không? Bạn đọc bài này nhé
https://traderviet.org/threads/san-forex-o-dau-tot-nhat-von-va-chi-phi-xin-giay-phep-ra-sao.992/
Vanuatu ở đây trong danh sách các hạng bậc broker uy tín thế giới trong bài viết mình gửi link?
Bạn hãy kể tên vài công ty hay tập đoàn tài chính uy tín thế giới có giấy phép của Vanuatu giúp mình luôn được không?
Cho mình hỏi cái Uy tín của bạn dựa trên cơ sở nào để bạn thấy nó uy tín? dựa trên google? dựa trên nó ở Anh hay Úc?
Để mình ns cho bạn những gì mình học được sau mấy năm trade nhé.
1- Uy tín hay ko hiện tại mình méo quan tâm nhiều lắm. Mình quan tâm việc dòng tiền của mình ở đâu và nó có thuận tiện cho mình rút tiền ko.
2- bạn đang tư coi cái giấy phép là số 1 thì bạn mãi méo bao h khá dc ở cái thị trường CK QT này. Để mình ns cho bạn tại sao mình lại ns vậy. thứ 1 là giấy phép nó dựa trên số vốn bạn bỏ ra để đăng ký tại làm môi giới hoặc sàn. Nó chẳng có 1 tý cái quan trọng nào để mà đảm bảo tiền của bạn ổn hay ko. Ở Anh mình trade ko ít đâu bạn: sii, fxpro.. Để rồi sao: cần hỗ trợ gì gửi thư 2 tuần mới có mail trả lời giải quyết. rút tiền đến 10 ngày. hỗ trợ kỹ thuật thì tùm lum nếu mình ko có chút kiến thức thì cháy méo biết bao tài khoản rồi. Tin tưởng hết vào giấy phép để rồi như vậy>???Còn nếu bạn thích giấy phép vanuatu ở giáy phép C Cyprus . ok
- Bạn ns nếu có đầu tư ở sàn giấy phép Anh úc gì đó thì ko muốn sang bên vannuatu . Thật sư muốn ns 1 câu bạn méo hiểu 1 cái khỉ gì luôn ấy. thật muốn cười vào mặt bạn qá.
Với 1 trader mình chỉ quan tâm nó thông tin cho mình những gì.( mình méo cần nó chỉ mình đánh hay bày mình nên trade những mã nào. Nghe nó thường chỉ có chết ok?) tiền mình vào thị trường thanh khoản có nhanh hay ko. Hết.

Cố phiếu hình thức CFD thì rất nhiều sàn forex uy tín đều mua được bạn ạ.
Khả năng xù cao hơn rất nhiều so với các sàn khác
Giờ sàn nào không dính phốt? bác chỉ giùm cái... FXPro mà cũng bị báo rút tiền kìa, các nhà môi giới giấy phép Asic cũng bị cho lên thớt hết. rồi đầu tư ở đâu?

Cho mình hỏi cái Uy tín của bạn dựa trên cơ sở nào để bạn thấy nó uy tín? dựa trên google? dựa trên nó ở Anh hay Úc?
1- Uy tín hay ko hiện tại mình méo quan tâm nhiều lắm. Mình quan tâm việc dòng tiền của mình ở đâu và nó có thuận tiện cho mình rút tiền ko.
2- bạn đang tư coi cái giấy phép là số 1 thì bạn mãi méo bao h khá dc ở cái thị trường CK QT này. Để mình ns cho bạn tại sao mình lại ns vậy. thứ 1 là giấy phép nó dựa trên số vốn bạn bỏ ra để đăng ký tại làm môi giới hoặc sàn. Nó chẳng có 1 tý cái quan trọng nào để mà đảm bảo tiền của bạn ổn hay ko. Ở Anh mình trade ko ít đâu bạn: sii, fxpro.. Để rồi sao: cần hỗ trợ gì gửi thư 2 tuần mới có mail trả lời giải quyết. rút tiền đến 10 ngày. hỗ trợ kỹ thuật thì tùm lum nếu mình ko có chút kiến thức thì cháy méo biết bao tài khoản rồi. Tin tưởng hết vào giấy phép để rồi như vậy>???Còn nếu bạn thích giấy phép vanuatu ở giáy phép C Cyprus . ok
- Bạn ns nếu có đầu tư ở sàn giấy phép Anh úc gì đó thì ko muốn sang bên vannuatu . Thật sư muốn ns 1 câu bạn méo hiểu 1 cái khỉ gì luôn ấy. thật muốn cười vào mặt bạn qá.
Với 1 trader mình chỉ quan tâm nó thông tin cho mình những gì.( mình méo cần nó chỉ mình đánh hay bày mình nên trade những mã nào. Nghe nó thường chỉ có chết ok?) tiền mình vào thị trường thanh khoản có nhanh hay ko. Hết.
HAY QUÁ BẠN ƠI

Vậy nếu lựa chọn mở tài khoản giao dịch CFD giữa 1 broker có giấy phép ở Vanuatu và 1 broker có giấy phép ở Úc, Anh thì bạn chọn Broker nào?
https://traderviet.org/threads/san-forex-o-dau-tot-nhat-von-va-chi-phi-xin-giay-phep-ra-sao.992/
Vanuatu ở đây trong danh sách các hạng bậc broker uy tín thế giới trong bài viết mình gửi link?
Bạn hãy kể tên vài công ty hay tập đoàn tài chính uy tín thế giới có giấy phép của Vanuatu giúp mình luôn được không?
Mình đồng ý với bạn. Tuy nhiên mình thấy các bạn gom 1 cục:fxonus, fxnet, mexgroup, Beft, SiiFX, Fxgiants, olofx.com ; FGmarket ; GKFX; fxpro... Giấyphép Asic, Cysec gì cũng có các bạn cũng xếp vào lừa đảo hết đấy thôi... Vậy thì giấy phép ở đâu có ý nghĩa gì?? Hay chỉ đầu tư vào chứng Việt là ok nhất?

Giờ sàn nào không dính phốt? bác chỉ giùm cái... FXPro mà cũng bị báo rút tiền kìa, các nhà môi giới giấy phép Asic cũng bị cho lên thớt hết. rồi đầu tư ở đâu?
Thôi tôi không tranh cãi với bạn việc này. Tôi chỉ chúc bạn HÃY LÀ NHÀ ĐẦU TƯ THÔNG MINH thôi nhé. Anh, Úc, Mỹ so với Vanuatu như thế nào thì các nhà đầu tư họ tự biết. Bạn cứ search google dòng chữ "Offshore Broker" và đọc đánh giá từ các trang lớn nhé bạn. Chúc vui
Có 1 bài trên TraderViet này thì phải

https://traderviet.org/threads/offs...ao-dich-forex-va-bo-voi-offshore-broker.8890/

Mình đồng ý với bạn. Tuy nhiên mình thấy các bạn gom 1 cục:fxonus, fxnet, mexgroup, Beft, SiiFX, Fxgiants, olofx.com ; FGmarket ; GKFX; fxpro... Giấyphép Asic, Cysec gì cũng có các bạn cũng xếp vào lừa đảo hết đấy thôi... Vậy thì giấy phép ở đâu có ý nghĩa gì?? Hay chỉ đầu tư vào chứng Việt là ok nhất?
các xếp hạng hay xếp loại là do các trader họ từng trải nghiệm qa hay vướng phải khúc mắc gì rồi đưa ra những kn họ trải qua đó. Nó cũng chỉ là để tham khảo thêm thôi. Ở đâu cũng có mảng tối của nó cả. Đã chấp nhận thị trường thì mình nghĩ cũng nên chấp nhận rủi ro thôi. Ns vui 1 chút cầu trời vái phật hi vọng ko dính fai mình.

Không rõ được, cá nhân tôi, kinh nghiệm trong nghiệp thì không nhiều, nhưng chứng kiến cảnh dỡ khóc dỡ cười từ việc này thì nhiều.
Cùng 1 sàn hay Br, có người thua lỗ ( cháy sạch ), nhưng có người vẫn lời và tiền gửi và rút đều . Tỉ lệ tôi thấy như nhau ( có lẽ do tôi biết ít người nên tỉ lệ tôi cảm nhận như vậy ).
Vậy thì làm sao để biết được cái nào là chính thống, cái nào là scam?
Có tiếng như Fxpro, NĐT vẫn phải bay qua Hồng Kông để đòi tiền, may mắn là đòi được. Còn sàn nhỏ thì tôi không nói ở đây.
Hiện tại tôi đang theo một BR có giấy phép tại Belize. Cũng lo lắng và suy nghĩ lắm chứ, nhưng tôi xác định mất khoản mà tôi xác định rằng có thể mất, và tôi chấp nhận được.
=> Sàn nào, hay Br nào cũng được, lòng người đã khó đoán rồi, nói gì đến đây là lòng của cả 1 hệ thống và không nằm tại VN!
Ngoài yếu tốt hiểu biết còn phụ thuộc vào vận may.
Chốt rằng. Chỉ trader bằng số tiền nhàn rỗi, con số phải chấp nhận được và không ảnh hưởng nhiều đến gia đình của bạn.

các xếp hạng hay xếp loại là do các trader họ từng trải nghiệm qa hay vướng phải khúc mắc gì rồi đưa ra những kn họ trải qua đó. Nó cũng chỉ là để tham khảo thêm thôi. Ở đâu cũng có mảng tối của nó cả. Đã chấp nhận thị trường thì mình nghĩ cũng nên chấp nhận rủi ro thôi. Ns vui 1 chút cầu trời vái phật hi vọng ko dính fai mình.
Bác nói đúng kiểu dân đầu tư rồi. còn xin hỏi chủ thớt có đầu tư chưa mà phán như thánh vậy?

Thôi tôi không tranh cãi với bạn việc này. Tôi chỉ chúc bạn HÃY LÀ NHÀ ĐẦU TƯ THÔNG MINH thôi nhé. Anh, Úc, Mỹ so với Vanuatu như thế nào thì các nhà đầu tư họ tự biết. Bạn cứ search google dòng chữ "Offshore Broker" và đọc đánh giá từ các trang lớn nhé bạn. Chúc vui
Có 1 bài trên TraderViet này thì phải

https://traderviet.org/threads/offs...ao-dich-forex-va-bo-voi-offshore-broker.8890/
mình thấy TraderViet là trang của các bác chứng Việt nên hình như hơi ác cảm với chứng Mỹ thì phải. " Nhà đầu tư thông minh" chắc chỉ chơi chứng Việt thôi dù đầy bất cập ra. Để cho anh em người ra vươn ra quốc tế, chứ cứ không phải làm họ sợ là được. Thông tin ok, mình rất hoan nghênh. Nhưng thay vì vậy các bác viết các cách kiểm tra Broker, giấy phép, nhận biết chuyển lệnh hay không đi. Sao cứ nghe những nhà đầu tư thua lỗ xong rồi review không ok vậy? Bác thớt tìm giúp e Broker ok xem nào. FXGIANTS em thấy có giấy phép Asic đấy. dính Iron kìa. rồi tin vào đâu?

Klq e đang định chơi ck sàn ifc market. Sàn này có ổn ko v mấy bác

Gần đây em thấy trong diễn đàn TraderViet có nhiều bạn hỏi thăm về các sàn lạ hoắc, mà tựu chung đặc điểm là đều đến từ 1 nơi khỉ ho cò gáy của giới tài chính là Vanuatu. Em xin trích dẫn lại các bài của 1 số bạn hỏi

Link câu hỏi ở đây : https://traderviet.org/threads/cho-minh-hoi-thong-tin-ve-fxgiants.6978/#post-50362

Link câu hỏi ở đây : https://traderviet.org/threads/fgmarket.5467/

Em đã nêu ở trên là 2 sàn này đều thuộc Vanuatu, chính xác là Vanuatu Financial Services Commission - ủy ban dịch vụ tài chính Vanuatu.

Trước tiên em xin nói sơ về Vanuatu

Theo Wikipedia Việt (link đây), Vanuatu nằm ở Tây Nam Thái Bình Dương, gần nước Úc

View attachment 20335
Vị trí của Vanuatu trên bản đồ thế giới​

View attachment 20334
Vị trí của Vanuatu so với nước Úc​

Như vậy, Vanuatu là 1 đảo quốc rất nhỏ và nền kinh tế kém phát triển. Trích dẫn của Wikipedia về nền kinh tế Vanuatu

"Vanuatu có nền kinh tế còn chưa phát triển, chủ yếu là nông nghiệp với quy mô nhỏ, công nghiệp còn khiêm tốn; ngoài ra còn một số ngành khác như đánh bắt hải sản, khai khoáng và du lịch. Tốc độ tăng GDP trung bình khoảng 2,9%. Vanuatu nhập khẩu nhiều máy móc, phương tiện vận tải, thực phẩm, dầu mỏ, hoá chất trong khi xuất khẩu khiêm tốn chủ yếu là cùi dừa, ca cao, thịt bò, gỗ. Bạn hàng và cũng là nước cung cấp viện trợ chính là Úc, Anh, Pháp, Liên minh châu Âu (EU), Nhật Bản, New Zealand. Nhập khẩu của Vanuatu từ Úc chiếm khoảng 40% - 50%, New Zealand: 11%, New Caledonia: 8%, Nhật: 10%, Fiji và Pháp: 6%. Thu nhập bình quân đầu người của Vanuatu đạt 2442 USD năm 2008 (số liệu của IMF).[1]"

Vấn đề chính cần quan tâm là việc mở forex broker tại Vanuatu rất lỏng lẻo. Một số yêu cầu như sau (theo trang agplaw)
  • Yêu cầu vốn cực kỳ thấp, chỉ cần 2000USD là mở được sàn forex rồi
  • Không yêu cầu có văn phòng ở Vanuatu
  • Không cần có đội ngũ nhân viên tại Vanuatu
  • Đăng ký rất nhanh, nếu có đủ giấy tờ thì 3 tháng là xong
  • Rất có lợi về thuế. Không thuế thu nhập, không thuế lợi nhuận...
  • Không có kiểm soát các sàn giao dịch
  • Luật lệ bình thường, không nghiêm ngặt
Đây được xem là thiên đường của các sàn forex vì vốn thì cần ít, ít đòi hỏi và luật lệ không kiểm soát được.

Vanuatu được xem là nơi bán giấy phép cho giới sàn forex. Gần như ai cũng mở được sàn forex tại Vanuatu

Trong 2 sàn forex mà 2 bạn hỏi ở trên, xuất thân của nó đều là Vanuatu. Em đã kiểm tra và thấy

Sàn FGMarkets

View attachment 20540

Sàn IMTTRADE

View attachment 20337

Nếu anh chị không muốn mất tiền thì nên bỏ qua các sàn đăng ký tại Vanuatu này đi.

Em mong admin đem bài này ra trang chủ cho diễn đàn cùng được biết

Cảm ơn admin và diễn đàn TraderViet

Nếu như mình tìm hiểu kỹ và biết đến bài viết này sớm hơn 1 tháng trước thì mình đã không mắc sai lầm lớn nhất trong đời là đã tin tưởng cái sàn này IMTtrade có VP tại Việt Nam là Lầu 7, 194 Golden builing, Điện Biên Phủ, Quận Bình Thạnh. Mình đã bị nó lừa nộp vào 30.000$ vời lời hứa hẹn chắc chắn thu về 10.500$ chia cổ tức trong vòng 1 tuần. Nhưng khi nộp vào thì nó gài bẫy mình chỉ trong 1 ngày nó làm cho tài sản của mình đóng băng, và yêu cầu mình nộp thêm 30.000$ nữa vào để giữ tài khoản, nếu không sẽ bị mất, và đó là toàn bộ tiền vay ngân hàng của mình nên nên không có khả năng đóng thêm và đành nhìn toàn bộ 30.000$ đó bị mất. Hy vọng các bạn đừng đăng ký sàn này nữa mà chung số phận với mình nhé. mình có chia sẽ tại đây các bạn vào xem để rút kinh nghiệm: https://goo.gl/hcNmP7

Vâng 1 bài viết của chủ topic mang đậm chất xàm. Thể hiện bác méo hiểu cc gì về các môi giới ck và sàn ck cả.
Thứ 2 nữa bác cũng éo hiểu và cung ko biết 1 cái quái gì về vanuatu ( wiki ư?? cười khẩy =)) )
E thì cũng mới chơi CFD dc có 3 năm. Cũng lướt sóng qa mấy sàn rồi. Anh có, Úc có, Síp có.. Mỹ thì chưa vì mỹ nó đánh nội bộ.
Vanuatu nó là 1 thiên đường về tài chính, thuế và du lịch. Đất nước quyền lực thứ 34 trên thế giới? Đất nước mà khi bạn nhập tịch dc đi qua hơn 200 nước ko cần visa? vậy nó có nghèo ko bác chủ pic.
Môi giới ck vẫn chỉ là môi giới. Còn muốn kiếm lợi nhuận chủ yếu do bản thân mình có hiểu về lĩnh vực mình đầu tư hay ko. Nguồn tiền mình rút nạp ra sao. Khi nào mà bác trade mà tiền bác rút về ko dc mất tiền thì lúc đấy bác hãng nói? ok.
Còn về qá trình trade có thua có thắng tùy thôi. Bắt được xu hướng thì ngon ko thì phải chịu. đã đầu tư là phải chấp nhận.
Xin hết!
đang rảnh viết cho bạn tí thông tin hưu ích: Vấn đề hộ chiếu đi được bao nhiêu nước k chỉ phụ thuộc vào sự phát triển của quốc gia. Đối với Vanuatu, dân số của nó quá ít nên tỉ lệ rủi ro khi bọn nó ở quá hạn visa là rất nhỏ, bởi vậy nó mới đi được nhiều nước như vậy, nó cũng giống như các đảo ở caribe thôi.

VÀ nữa, các giấy phép như ASIC là để đảm bảo tiền deposit của khách nằm ở tài khoản tách biệt, tránh trường hợp sàn ôm tiền khách đi kinh doanh linh tinh.

Vanuatu là ủy ban dịch vụ tài chính mà. Như các công ty chứng khóan Vn đều do ủy ban chứng khóan VN quản lý; cấp phép, vậy ủy ban chứng khóan VN cần gì mở nhiều công ty chứng khoán, các công ty cần gì mở nhiều chi nhánh?
so sánh Vanuatu và VIỆT NAM thì không biết nước nào nghèo hơn, nên không thể vì VN kém phát triển mà nói các công ty chứng khoán ở VN đều không tốt được.
Vài ý nhỏ, ý kiến riêng, đừng ném đá
Vâng 1 bài viết của chủ topic mang đậm chất xàm. Thể hiện bác méo hiểu cc gì về các môi giới ck và sàn ck cả.
Thứ 2 nữa bác cũng éo hiểu và cung ko biết 1 cái quái gì về vanuatu ( wiki ư?? cười khẩy =)) )
E thì cũng mới chơi CFD dc có 3 năm. Cũng lướt sóng qa mấy sàn rồi. Anh có, Úc có, Síp có.. Mỹ thì chưa vì mỹ nó đánh nội bộ.
Vanuatu nó là 1 thiên đường về tài chính, thuế và du lịch. Đất nước quyền lực thứ 34 trên thế giới? Đất nước mà khi bạn nhập tịch dc đi qua hơn 200 nước ko cần visa? vậy nó có nghèo ko bác chủ pic.
Môi giới ck vẫn chỉ là môi giới. Còn muốn kiếm lợi nhuận chủ yếu do bản thân mình có hiểu về lĩnh vực mình đầu tư hay ko. Nguồn tiền mình rút nạp ra sao. Khi nào mà bác trade mà tiền bác rút về ko dc mất tiền thì lúc đấy bác hãng nói? ok.
Còn về qá trình trade có thua có thắng tùy thôi. Bắt được xu hướng thì ngon ko thì phải chịu. đã đầu tư là phải chấp nhận.
Xin hết!
https://data.worldbank.org/country/Vanuatu
World bank đã đủ cho bạn tin tưởng chưa?

Nếu như mình tìm hiểu kỹ và biết đến bài viết này sớm hơn 1 tháng trước thì mình đã không mắc sai lầm lớn nhất trong đời là đã tin tưởng cái sàn này IMTtrade có VP tại Việt Nam là Lầu 7, 194 Golden builing, Điện Biên Phủ, Quận Bình Thạnh. Mình đã bị nó lừa nộp vào 30.000$ vời lời hứa hẹn chắc chắn thu về 10.500$ chia cổ tức trong vòng 1 tuần. Nhưng khi nộp vào thì nó gài bẫy mình chỉ trong 1 ngày nó làm cho tài sản của mình đóng băng, và yêu cầu mình nộp thêm 30.000$ nữa vào để giữ tài khoản, nếu không sẽ bị mất, và đó là toàn bộ tiền vay ngân hàng của mình nên nên không có khả năng đóng thêm và đành nhìn toàn bộ 30.000$ đó bị mất. Hy vọng các bạn đừng đăng ký sàn này nữa mà chung số phận với mình nhé. mình có chia sẽ tại đây các bạn vào xem để rút kinh nghiệm: https://goo.gl/hcNmP7

Công ty đó nó lừa đảo đó bác, nó đổi công ty Broker nước ngoài liên tục, tháng trước là FXONUS, bây giờ là Dukaspro.
Chính bạn mình là người nhân viên kinh doanh trong đó, bạn ấy nghỉ sau khi thử việc 1 tháng vì biết được sự thật.

FiveCircle Company là lừa đảo. Đã nạp tiền, đã chơi và đã mất tiền. Ra đi ko hẹn ngày trở lại

Xin hết!

Mình đã chơi, đã đầu tư và ko rút tiền về được . Bạn đầu họ cho rút và hướng dẫn giao dịch rất Ok để mình nạp thêm. Sau đó thì cho mình những lệnh sai làm tài khoản bị trục trặc, buộc phải nạp thêm tiền. Sau đó là mất llac và ko rút tiền còn lại ra được nữa.

nghe các bác cãi nhau đi cãi nhau lại vậy trời. Van ng ta thích bởi vì thuế thấp. đăng ký nó rẻ. Thì các broke họ cũng thu spread thấp hơn thôi. Còn mấy thằng Anh Úc các bác có nhìn thấy phí nó ko.
Uy tin hay ko Uy tin t d*o quan tâm. cái toi để ý là phí. nạp rút nhanh ko. Còn t cũng chẳng cần cái gọi là hỗ trợ kỹ thuật hây gì gì đó. Toàn nhử vào thêm tiền dù có là broke của thằng nào đi nữa. Tự bản thân là tự sống khỏe. Ok chưa chủ topic. Bớt xàm đi nhé bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên