Giao dịch thành công với hệ thống Woodies và chỉ báo CCI đầy uy lực - Hồi 1: Nội công tâm pháp

Giao dịch thành công với hệ thống Woodies và chỉ báo CCI đầy uy lực - Hồi 1: Nội công tâm pháp

chauchau1207

Editor
Trial mod
346
2,306
Nếu bạn muốn luyện thành công "võ công" Woodie CCi thì bạn phải nhất quán tuân theo các quy tắc của nó. Đây là một hệ thống toàn diện, đầy đủ các yếu tố của hệ thống đúng nghĩa.

Điều đầu tiên trong tư duy giao dịch đối với hệ thống này là bạn không nên nghe theo bất kỳ 1 tài liệu nào hoặc phương pháp nào trong khi đang học hệ thống này cho đến khi bạn vững vàng hoặc không còn thích nghiên cứu Woodies nữa. Bạn không thể chuyên tâm luyện phương pháp này nếu đang tơ tưởng đến phương pháp được đâu.

Đây sẽ là tài liệu hướng dẫn bạn học Woodies CCI đầy đủ, bạn đừng lo là sẽ thiếu phần nào. Tôi sẽ chia sẻ cho các bạn biết một cách thực tế, cái gì cần làm, cái gì không cần làm.

Điều thứ hai, tuyệt đối không giao dịch tiền thiệt cho đến khi bạn hiểu hết Woodies và cảm thấy tự tin với những gì mình giao dịch trên tài khoản demo.

Điều thứ ba, khi thất bại, không nên nghi ngờ hệ thống này không hiệu quả. Nó không hiệu quả là do nhiều yếu tố: không tuân theo quy tắc, tính không chắc chắn của thị trường, tâm lý hiện tại của trader,... Có lúc này lúc kia, miễn sao bạn kiên trì và kỷ luật là được. Đánh 10 thua 5 là chuyện bình thường. Hãy tiếp tục kiên trì như hàng ngày bạn đang theo đuổi công việc làm hiện tại của bạn.

Hệ thống Woodies CCI được thiết kế để giải quyết tất cả những khó khăn trong quyết định giao dịch của trader, bao gồm: khi nào vào lệnh, khi nào thoát lệnh, quản lý giao dịch, khi nào chốt lời, cách để bảo vệ lợi nhuận, cách để không giao dịch quá nhiều, cách để kiềm chế cảm xúc và xem xét lại quyết định của trader,...Nó cho bạn tất tần tật những gì mà bạn cần khi giao dịch. Cho nên, một lần nữa, tôi muốn nói với các bạn, phải tuân thủ đúng quy tắc của Woodies CCI.

Điều thứ tư, không nên điều chỉnh bất cứ một quy tắc nào trong hệ thống Woodies CCI, vì đây là hệ thống đã được chuyên gia xây dựng. Những quy tắc được đặt ra đều có lý do đằng sau nó. Bạn có thể tùy biến theo cách của bạn trừ khi bạn đã làm chủ được nó và cảm thấy sự thay đổi là phù hợp với bạn.

Sau đây là một số cách để có thể làm chủ được hệ thống Woodies CCI:

1. Xem đồ thị và luyện tập phát hiện ra mẫu hình Woodies CCI thường xuyên.

2. Chờ đợi, theo dõi. Tiếp tục chờ đợi. Tiếp tục chờ đợi. Đừng xem giá nhiều, đừng nghĩ vẩn vơ.

3. Khi bạn thấy tín hiệu vào lệnh Woodies CCI thì phản ứng và vào lệnh với 1 stoploss theo quy tắc rõ ràng.

4. Tiếp tục chờ đợi, tiếp tục theo dõi. Đừng xem giá nhiều, đừng nghĩ vẩn vơ.

5. Khi bạn nhìn thấy tín hiệu thoát lệnh thì phải phản ứng liền bằng cách thoát lệnh, đừng chần chờ.

6. Quay lại bước 1.

Bạn cần phải luôn tự hỏi trong đầu 3 điều khi giao dịch:

1. Những mẫu hình Woodie CCI trông như thế nào?

2. Tín hiệu vào lệnh của Woodies CCI là gì?

3. Tín hiệu thoát lệnh của Woodies CCI là gì?

Nó chỉ đơn giản như vậy thôi. Những hệ thống khác cố làm phức tạp, nhiều khi không rõ ràng, nhiều khi rối rắm và khiến ta lẫn lộn. Đối vớ Woodies, tâm pháp chỉ đơn giản 3 điều và cần bạn ghi nó vào trong tâm.

Trường hợp bạn thấy nó quá đơn sơ và muốn thêm chút muối chút đường thì khuyên bạn không nên làm vậy. Nếu làm nó thêm phức tạp, bạn sẽ phá hủy đi mục tiêu giao dịch của mình và làm mất đi lợi thế vốn có của Woodies. Hãy nhớ, càng đơn giản càng tốt nhé.

Đôi nét về câu lạc bộ Woodies

Tác giả có nhắc rất nhiều về câu lạc bộ của ông. Nó như là một hệ sinh thái, một cộng đồng trader đến từ rất nhiều thị trường, và rất nhiều trình độ khác nhau từ newbie cho đến gạo cội. Đa phần thành viên trong câu lạc bộ giao dịch chỉ số, chứng khoán và hợp đồng tương lai hối đoái. Tuy nhiên, Woodies phù hợp với tất cả các thị trường: forex, cổ phiếu, hàng hóa, quyền chọn. Các trader giao dịch dầu, bắp, gạo, lúa mỳ, thịt heo đều có theo vào câu lạc bộ này. Tuy nhiên, nơi này không phải là chỗ để nấu ăn đâu nhé anh em.

Anh em có thể truy cập trang web www.woodiescciclub.com với rất nhiều tài liệu, audio và
các bài giảng bằng video phục vụ cho hệ thống này.

Bài viết về nội công tâm pháp hôm nay đến đây là hết. Hẹn gặp anh em ở các hồi sau gây cấn hơn.

Xem thêm:

>> Giao dịch thành công với hệ thống Woodies và chỉ báo CCI đầy uy lực - Hồi giới thiệu

>> Một cách đơn giản và dễ dàng để tăng Winrate và tỷ lệ Reward : Risk

Theo Ken Wood

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bài viết rất thu hút, văn chương lai láng kiểu sư phạm có khác. mình rất ấn tượng khi nghe chủ thớt giới thiệu đang làm giáo viên ở buổi offline.
hóng chờ các phần tiếp theo. cám ơn chủ thớt.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 989 Xem / 63 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,971 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên