Giao dịch theo Hubba style + Rolling and Jamming

Khuong Duy

Active Member
101
57

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
thớt đang muốn nói gì vậy. Bài trước thì có mỗi chữ ko có hình. bài này thì có mỗi hình ko có chữ

Cụ quả là bá đạo. Giao dịch theo cả HH và Rolling and Jamming. Sao không theo 01 cái cho nó dễ học.

Nhật ký giao dịch thớt lưu tạm ở đây th, mấy chú mấy bác làm j căng, comment với chả comment

T cũng thích pp này, nhưng thớt có thể edit lun trên cái mt4 ko đâu cần hai ba cái như v

2/SNOW BALL: cách quản lý vốn đỉnh của đỉnh vì nó ngược với Martingale, lấy vốn của sàn đấu với sàn. Tuy nhiên, nhược điểm của nó là quá áp lực vì dẫu biết thua ở lệnh 4 hay 5 mình cũng chỉ thua $50 ban đầu nhưng dù sao mình đã thắng thì đó tài sản của mình và rất khó, rất áp lực để xuống 1 lệnh lớn và đi tiếp.
(Note: SB3 này gãy ở lệnh 2, lệnh 3 ok. Lệnh 4 ko thể nào nhồi nổi nên xả bớt tâm lý bằng cách share nhỏ ra 3 lệnh $5)

2/SNOW BALL: cách quản lý vốn đỉnh của đỉnh vì nó ngược với Martingale, lấy vốn của sàn đấu với sàn. Tuy nhiên, nhược điểm của nó là quá áp lực vì dẫu biết thua ở lệnh 4 hay 5 mình cũng chỉ thua $50 ban đầu nhưng dù sao mình đã thắng thì đó tài sản của mình và rất khó, rất áp lực để xuống 1 lệnh lớn và đi tiếp.
(Note: SB3 này gãy ở lệnh 2, lệnh 3 ok. Lệnh 4 ko thể nào nhồi nổi nên xả bớt tâm lý bằng cách share nhỏ ra 3 lệnh $5)

View attachment 110716
Nó cũng chả đỉnh đâu, lệnh 148$ mà gẫy thì tùy tâm lý chứ t thì sẽ phải nghỉ 1-2 ngày, vào lệnh không còn tự tin nữa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,496 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 862 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 262 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 391 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,755 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên