[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Altcoin ngày 22/03

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
BITCOIN

ETHEREUM

LITECOIN

IOTA

RIPPLE

DASH

NEO

Mời anh em comment đưa ra nhận định của cá nhân để cùng thảo luận cho ra tiền nhé! Ngoài ra, anh em cần phân tích Coin khác cũng comment bên dưới, tôi sẽ trả bài trong thời gian sớm nhất.

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ
Hà Trí Quyền

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
thanks bác! bác cho hỏi giá open24h là bắt đầu lúc mấy giờ việt nam vây bác. cái này google ko thấy hihihihihi

Bác Quyền nói rõ thêm về ETH được k ạ?
Ăn ngắn chạy ngay là sao
Nghĩa là H1 đồng thời tồn tại xu hướng giảm và xu hướng tăng. Giá đang trong vùng Sell tiềm năng theo xu hướng giảm, nhưng cũng đã hình thành rõ ràng xu hướng tăng rồi. Nếu sell theo xu hướng giảm lớn thì cũng cần dè chừng xu hướng tăng đã hình thành...

Mình so trên Tradingview thì bằng với 24h VN luôn... Bác xác định cái đó để làm gì?
mình xác định để ghi nhận móc giá đóng cửa và mở cửa của từng ngày, dể đối chiếu với ngày trước đó. bên vàng thì có giá open theo giờ GMT bên này thì chưa biết nó căng cứ theo móc tg nào???? nếu bạn có điều kiện làm bài phân tích về móc tg dùm mình vì mình tìm khá lâu ma ko có kết quả chính xác. chỉ có tg theo nến còn tg open24h của các sàn thì thì up theo tg nên ko có móc tg chuẩn...hihihihi ý riêng của mình. cảm ơn sự giúp đở của bạn!!!

mình xác định để ghi nhận móc giá đóng cửa và mở cửa của từng ngày, dể đối chiếu với ngày trước đó. bên vàng thì có giá open theo giờ GMT bên này thì chưa biết nó căng cứ theo móc tg nào???? nếu bạn có điều kiện làm bài phân tích về móc tg dùm mình vì mình tìm khá lâu ma ko có kết quả chính xác. chỉ có tg theo nến còn tg open24h của các sàn thì thì up theo tg nên ko có móc tg chuẩn...hihihihi ý riêng của mình. cảm ơn sự giúp đở của bạn!!!
Coin hiện tại chưa phải thị trường chính thống, nên mình nghĩ chưa thể có cái quy chuẩn về open time trên quốc tế được...

Coin hiện tại chưa phải thị trường chính thống, nên mình nghĩ chưa thể có cái quy chuẩn về open time trên quốc tế được...
mình củng mới tham gia nửa năm nay!!! nên chưa giải đc thăc mắc trên ..... hihihi nhưng theo mình thấy nếu ko ko chuẩn open thì việc đặt giá open là việc có sự tác động của ai đó (siêu cá mập hihii) nhầm tạo tạo diển biến và xu hướng thị trường....(cái này cần kiểm chứng!!!) vì vậy rất mong anh em góp ý mang tính xây dựng đển đảm bao quyền lợi anh em chúng ta( chúng ta đang trên 1 con thuyền nên chúng ta đoàn kêt hihihihihi)

mình củng mới tham gia nửa năm nay!!! nên chưa giải đc thăc mắc trên ..... hihihi nhưng theo mình thấy nếu ko ko chuẩn open thì việc đặt giá open là việc có sự tác động của ai đó (siêu cá mập hihii) nhầm tạo tạo diển biến và xu hướng thị trường....(cái này cần kiểm chứng!!!) vì vậy rất mong anh em góp ý mang tính xây dựng đển đảm bao quyền lợi anh em chúng ta( chúng ta đang trên 1 con thuyền nên chúng ta đoàn kêt hihihihihi)
Theo tôi thì nếu cái gì nó đã k có cái chuẩn thì tôi sẽ k quan tâm nó và bỏ nó ra khỏi hệ thống phân tích của mình. Việc thị trường tài chính tồn tại Cá mập là có, Cá mập cũng k quan tâm đến Open time đâu, họ quan tâm đến xu hướng thị trường... Bằng việc tại ra một xu hướng nóng, từ đó Trader nhảy vào, sau đó cứ thế mà họ thịt thôi!

giá coin buổi sáng đang bon bon ngon quá, giờ tự nhiên tụt khá nhiều , tin tốt thì lên chậm, gặp tin xấu thì xuống dốc ko phanh , coi bộ cá mập cá lòng tong gì thì cũng yếu tim như nhau :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên