[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 07/06

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày trading tràn đầy năng lượng!

BTC đang trên đà tăng giá trở lại... Liệu rằng Thói quen ngày 06 của tháng có hiệu lực? Nếu đúng thì chúng ta có thể kì vọng BTC lên vùng 9k!

Nhưng thôi... nhìn vào đồ thị, phân tích hành động giá là thực tế nhất! BTC vẫn đang có xu hướng giảm dài hạn trên H4... Mặc dù H1 vẫn đang tồn tại xu hướng tăng, nhưng giá đã sắp phải đối mặt với ngưỡng kháng cự khủng nhất của xu hướng giảm H4... Đây dự sẽ có lượng lớn lệnh Bán ra, vùng (7k9 - 8k1)

Các bác nhận định thế nào? @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai @Rye ... Xin nhận định từ các bác để anh em cùng tham khảo nhé! Cảm ơn các bác!

BITCOIN

ETHEREUM

LITECOIN

IOTA

RIPPLE

DASH

NEO

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
E vẫn thấy tình hình giống hôm qua là nguy hiểm, dù hôm qua giá rớt xuống, e tưởng sắp bắt được cái đáy rồi thì sáng nay nó vọt lên. Tuy nhiên, lúc này tình hình có vẻ xấu hơn hôm qua nữa:D. E thì k rành mô hình giá nhưng nhìn vào có thể thấy 2 cái mô hình double top và Cái nêm tăng như cái bẫy cá vậy!:mad:. Nên kết luận lại là nằm im:D. P/s: nằm im của e là thoát hàng ra nằm chờ nha:D
tải xuống (1).png

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày trading tràn đầy năng lượng!

BTC đang trên đà tăng giá trở lại... Liệu rằng Thói quen ngày 06 của tháng có hiệu lực? Nếu đúng thì chúng ta có thể kì vọng BTC lên vùng 9k!

Nhưng thôi... nhìn vào đồ thị, phân tích hành động giá là thực tế nhất! BTC vẫn đang có xu hướng giảm dài hạn trên H4... Mặc dù H1 vẫn đang tồn tại xu hướng tăng, nhưng giá đã sắp phải đối mặt với ngưỡng kháng cự khủng nhất của xu hướng giảm H4... Đây dự sẽ có lượng lớn lệnh Bán ra, vùng (7k9 - 8k1)

Các bác nhận định thế nào? @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai @Rye ... Xin nhận định từ các bác để anh em cùng tham khảo nhé! Cảm ơn các bác!

BITCOINView attachment 46078

ETHEREUM
View attachment 46080

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công
V neo mình mua đc giá nào bác? Thanks bác đã chia sẻ

E vẫn thấy tình hình giống hôm qua là nguy hiểm, dù hôm qua giá rớt xuống, e tưởng sắp bắt được cái đáy rồi thì sáng nay nó vọt lên. Tuy nhiên, lúc này tình hình có vẻ xấu hơn hôm qua nữa:D. E thì k rành mô hình giá nhưng nhìn vào có thể thấy 2 cái mô hình double top và Cái nêm tăng như cái bẫy cá vậy!:mad:. Nên kết luận lại là nằm im:DView attachment 46091
Nếu v giá có thể tới mức nào đây bác

Nếu v giá có thể tới mức nào đây bác
Bác xem nó rớt qua cái line xanh bên dưới nêm ko nhé, nếu rớt qua bác đo độ cao của cái nêm rồi tính độ cao từ điểm giá cắt qua line phía dưới nêm trừ đi là nó ra cái đáy tương đối. E nhớ mang mán nó vậy:). Ước chừng cũng đâu đó 6k8. Cũng lạ, e đo hay tính kiểu gì cũng dính con số 6k8, phải chăng là định mệnh!?:D

E vẫn thấy tình hình giống hôm qua là nguy hiểm, dù hôm qua giá rớt xuống, e tưởng sắp bắt được cái đáy rồi thì sáng nay nó vọt lên. Tuy nhiên, lúc này tình hình có vẻ xấu hơn hôm qua nữa:D. E thì k rành mô hình giá nhưng nhìn vào có thể thấy 2 cái mô hình double top và Cái nêm tăng như cái bẫy cá vậy!:mad:. Nên kết luận lại là nằm im:D. P/s: nằm im của e là thoát hàng ra nằm chờ nha:DView attachment 46091
Hay là chờ giá lên tí... vào vùng 7k9 - 8k1 rồi vay hàng Bán xuống nhỉ? :cool:

Hay là chờ giá lên tí... vào vùng 7k9 - 8k1 rồi vay hàng Bán xuống nhỉ? :cool:
Chắc khó bác ơi, nó nằm ngay vùng cản mà phe gấu đông, leo được lên đó sớm muộn bò cũng phải bỏ chạy, lực RSI cũng nằm ngay vùng cản luôn, BB thì giá chạm ngay đường trên...sợ rướn lên k nổi mà chạy tán loạn!:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên