[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 11/06

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đầy năng lượng để đạt được kết quả trading tốt cho cả tuần!

BTC vẫn tiếp tục rớt giá... và tất nhiên những đồng Coin khác cũng sẽ giảm theo... Chúng ta cần thay đổi, không thể cứ mãi kì vọng cho kịch bản tăng giá và chỉ có thể kiếm tiền trên thị trường con Bò được... Đã đến lúc anh em chỉ có chiến lược Buy & Hold phải tìm hiểu đến những sản phẩm CFD của các đồng Coin mà theo tôi được biết đã có rất nhiều sàn cung cấp cho Trader chúng ta... Để anh em có thể kiếm tiền ngay cả khi thị trường đang giảm dài hạn, hay nếu như anh em chưa có kinh nghiệm trong quản lý vốn thì ít ra cũng bảo hiểm lại số vốn mà mình đã vào mua BTC ở giá cao.

Gần đây có một số đồng Alt-coin tôi phân tích mỗi ngày không còn phù hợp để trade nữa... vì vậy mong được sự góp ý của quý anh em, nêu ra danh sách 7 cặp Coin/USD mà anh em mong muốn được đọc phân tích mỗi ngày nhất! Tôi sẽ lọc ra và thay đổi bắt đầu từ ngày mai. Trường hợp anh em không góp ý thay đổi nhiều thì tôi vẫn sẽ tiếp tục những cặp này và có thể sẽ tự thay đổi theo ý mình. Cảm ơn anh em thời gian qua đã theo dõi ủng hộ!

Mời các bác nhận định thị trường ngày hôm nay và tiếp tục hỗ trợ anh em nhé! Thay mặt tất cả anh em trong Topic cảm ơn các bác đã tích cực trao đổi tạo nên những giá trị rất có ích cho nghiệp trading của chúng ta! @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy@canhcutnamphi @Nam tai@Rye @Khánh Giang ...

BITCOIN

ETHEREUM

LITECOIN

IOTA

RIPPLE

DASH

NEO

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Theo suy đoán theo chart daily giá các đồng sẽ vẫn giảm trong tuần. Nhờ đánh giá giùm ETC/USDT

Với kinh nghiệm đu đỉnh và sml trên chiến trường crypto, thời điểm này éo biết đâu là đáy bitcoin, nên chơi chiến lược gia tăng số lượng bit, nên quan tâm alt/btc, chọn các đồng coin bị đạp giá sâu mà mua thôi, chắc tỉ lệ alt/btc đồng đó sẽ không giảm nhiều nữa. ETC/BTC lập đáy mới, con này nặng mông vlc, trước hold mấy lần mà phải bỏ, rất có khả năng là giờ nó rũ cá con chuẩn bị pumb, nhưng kèo hơi liều, có thể bị chôn vốn, mấy con ở trên con nào không thích thì mình không phân tích, thấy có ada, xvg, neo, xrp là mấy con top mình thấy ôm dần được, eth mà ôm khả năng đu đỉnh. Cứ nhìn đồ thị ngày của alt/btc rồi tự đưa ra quyết định nhé. Đây là các kèo trung hạn, có thể phải hold vài tháng trước khi pumb, nhưng kiên nhẫn có thể cho ăn vài chục % số lượng bit là bình thường.
P/S: Mình mới có 4 tháng công lực thôi, tham khảo cân nhắc trước khi theo ^_^

Nhìn vào con số bây giờ rõ ràng là bắt đáy
Nhìn vào chart hqua thì chắc chắn phải SL
Bác nào đang hold altcoin như mình thì cứ để đó thôi.
Mình vẫn theo tư tưởng đảng bảo thủ, BTC đang di chuyển vì altcoin. Lý do là chart nó cho thấy vậy và tin tức nó đang ủng hộ vậy :D Nếu BTC duy trì được đáy này, k break xuống dưới 6k thì cột mốc sẽ là 8k3 ngày 27/6. Đó cũng là thời điểm quyết định năm nay ATH hay SML :D

Mình vẫn theo tư tưởng đảng bảo thủ, BTC đang di chuyển vì altcoin. Lý do là chart nó cho thấy vậy và tin tức nó đang ủng hộ vậy :D Nếu BTC duy trì được đáy này, k break xuống dưới 6k thì cột mốc sẽ là 8k3 ngày 27/6. Đó cũng là thời điểm quyết định năm nay ATH hay SML :D
Đồng quan điểm với bác, hiện khả năng giảm tiếp của BTC thấp hơn khả năng tăng hồi lại. Theo thuyết âm mưu tí, cú dump có chủ đích lần này của cá mập là để gom hàng ở vùng giá 6k7- 7k, nên rất có thể giá BTC sẽ sw vài ngày. Với sự giảm mạnh lần này nhiều a e đánh margin sẽ thiên về short nên càng tăng nghi ngờ của e là giá BTC sẽ đảo chiều lên từ vùng này rất mạnh!:D. Đương nhiên thời điểm này a e nào vào lệnh thì phải đặt SL để cấp cứu kịp thời tk.:D:D

Đồng quan điểm với bác, hiện khả năng giảm tiếp của BTC thấp hơn khả năng tăng hồi lại. Theo thuyết âm mưu tí, cú dump có chủ đích lần này của cá mập là để gom hàng ở vùng giá 6k7- 7k, nên rất có thể giá BTC sẽ sw vài ngày. Với sự giảm mạnh lần này nhiều a e đánh margin sẽ thiên về short nên càng tăng nghi ngờ của e là giá BTC sẽ đảo chiều lên từ vùng này rất mạnh!:D. Đương nhiên thời điểm này a e nào vào lệnh thì phải đặt SL để cấp cứu kịp thời tk.:D:D
Số tháng k quan trọng, quan trọng đã giảm bao nhiêu thành công lực rồi :D

Xác định tháng 6 này chơi tất tay mình bỏ SL rồi :D
Tại khuyên a e thì phải dặn SL lỡ có bị gì ko đem e ra chửi. Chứ nói thật với bác e cũng bỏ SL cú này rồi, sợ nó *** SL của e rồi bay thì hận hận lắm lắm!:D:D:D. Cẩn thận hơn có thể đặt SL ở mức 6k với BTC vẫn ok!

Tại khuyên a e thì phải dặn SL lỡ có bị gì ko đem e ra chửi. Chứ nói thật với bác e cũng bỏ SL cú này rồi, sợ nó *** SL của e rồi bay thì hận hận lắm lắm!:D:D:D
Nếu đội Grab cho trader tha hương chưa bơi về bờ của bác Huy cho lánh nạn thì anh em ta cùng lều bác nhé. Còn nếu cũng bị hắt hủi nốt ra cầu thì bác cho em nhảy trước, chứ đứng sau nhìn lại sợ k dám nhảy =))

Nếu đội Grab cho trader tha hương chưa bơi về bờ của bác Huy cho lánh nạn thì anh em ta cùng lều bác nhé. Còn nếu cũng bị hắt hủi nốt ra cầu thì bác cho em nhảy trước, chứ đứng sau nhìn lại sợ k dám nhảy =))
Nắm tay nhau nhảy chung đi bác, chứ sợ bác nhảy xong e lại đi về:D

Ae lưu ý có thể trade con bnb và BCH. 2 Con này cực kỳ khỏe có thể top trong tất cả coin. Từ sau đáy BTC hôm qua thì nó lên suốt. xuống ít lên nhiều.

E đọc được thông tin này từ group uy tín nên a e cứ tham khảo và nhận định nhé. Cá nhân e thì vẫn cho rằng đây là đợt dump cuối cho xu hướng giảm lần này sau khi phân tích lại các xu hướng giảm quá khứ. Và với thông tin này, thì việc giá lên thời gian tới sẽ rất cao, vì chẳng có cá mập nào giữ BTC và để cho nó giảm sâu đc.:D. P/s: thông tin chỉ để tham khảo, ko phải lời khuyên đầu tư các bác nhé!:D
CÁ VOI ĐANG “NẮM ĐẰNG CHUÔI” THỊ TRƯỜNG TIỀN KỸ THUẬT SỐ
Theo Chainanalysis, một công ty nghiên cứu Blockchain, một nhóm gồm 1600 nhà đầu tư đã tích lũy 37.5 tỷ đô la Bitcoin sẵn có (từ tháng 4 năm nay).
Theo Chainanalysis , mỗi một ví trong số 1600 ví này chứa ít nhất 1000 BTC. Tổng cộng, các ví giữ khoảng 5 triệu Bitcoin. Số lượng Bitcoin trong mỗi ví còn khủng khiếp hơn khi xem xét top 100 ví tiền hàng đầu, chứa khoảng 10.000 đến 100.000 BTC. Với mức giá hiện tại, giá trị của nó ở mức 75 triệu đô la đến 750 triệu đô la.
Cá voi Bitcoin đã đóng một vai trò quan trọng trong pullback của thị trường từ mức cao kỷ lục. Các nhà đầu tư đang theo dõi chặt chẽ cái gọi là “Cá voi Tokyo”. Cá voi này đã lặng lẽ bán hàng chục ngàn Bitcoin thay mặt cho Mt. Gox, sàn giao dịch tiền mã hóa đã bị thanh lý. Kể từ tháng Ba, cá voi của Mt. Gox đã bán được khoảng 40.000 BTC.
Nguồn: Tổng hợp

Hẹn các bác bắt đáy như em tại cầu vừa cao vừa đẹp. Em vừa gom hết được được mấy tấn lúa của nhà để dành làm lương thực đến tận mùa lúa năm sau, đem bán đổ vào để bắt đáy.
Hy vọng thần may mắn đứng về phía em khi hôm qua bảo xuống tiếp nó xống tiếp thật. Còn hôm nay thì BAY NÀO BTC

Em tắt máy đi phụ hồ tiếp đây. Vợ em càm ràm sáng tới giờ về vụ bán lúa đi nuôi con nhỏ nào tên BTC mà tuôi tìm hoài không ra. :confused:

Hẹn các bác bắt đáy như em tại cầu vừa cao vừa đẹp. Em vừa gom hết được được mấy tấn lúa của nhà để dành làm lương thực đến tận mùa lúa năm sau, đem bán đổ vào để bắt đáy.
Hy vọng thần may mắn đứng về phía em khi hôm qua bảo xuống tiếp nó xống tiếp thật. Còn hôm nay thì BAY NÀO BTC
View attachment 46576
Em tắt máy đi phụ hồ tiếp đây. Vợ em càm ràm sáng tới giờ về vụ bán lúa đi nuôi con nhỏ nào tên BTC mà tuôi tìm hoài không ra. :confused:
Bác dùng coinigy ah? Vị trí giá này của BTC gần giống với đợt giảm trước đó với khung 1D và cũng kết thúc xu hướng giảm bằng 1 thanh nến có thể coi là marubozu, sau đó giá sw và pump mạnh 1k2...đương nhiên nó còn do lượng người đánh margin tăng đột biến. Nên a e nào gan lì thì có thể chơi được tại đây, kiên nhẫn chờ 7-10 ngày là lên cung trăng ngắm chị Hằng (có thể là lên trời nhé:D)

Cú dump hôm qua riêng BTC có Vol là hơn 52K vậy theo các bác nếu cá dump xuống để gom hàng thì cần gom bao nhiêu ngày mới có lãi?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên