[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 17/06

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em có những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình, bạn bè thân yêu!

Thị trường chưa chuyển biến gì nhiều so với ngày hôm qua... Có thể là do ngày cuối tuần nên một số Tổ chức lớn đang nghỉ không giao dịch nhiều...

Điểm sơ lại tình hình thị trường hiện tại, về dài hạn, xu hướng trên toàn thị trường đang là giảm... Ngắn hạn đang tồn tại một xu hướng tăng nhỏ trên H1, tuy nhiên đấy chỉ đóng vai trò là sóng điều chỉnh cho xu hướng giảm trên chính TF H1 luôn... Vì thể áp lực bán ra của thị trường vẫn đang còn rất lớn...

Một tín hiệu xấu xuất hiện ở NEO... Là xu hướng tăng được hình thành ngày thứ 6 đã xác nhận phá vỡ... Mong đây không phải là tín hiệu báo thị trường sẽ lại đổ đèo vào tuần sau như đợt DASH báo tín hiệu vừa rồi! Anh em nên cẩn trọng khi ra quyết định giao dịch thời điểm hiện tại!

Mời các bác vào nhận định thị trường ngày và cập nhật thông tin thị trường đến anh em ngày hôm nay cho anh em được thảo luận và tham khảo thêm! Xin chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ anh em! @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy@canhcutnamphi @Nam tai@Rye@Khánh Giang ...
BITCOIN

BITCOIN CASH

ETHEREUM

LITECOIN

NEO

EOS

RIPPLE

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Hôm qua em cắt lỗ một ít chuyển về usdt nghỉ ngơi 1 tuần, giờ cứ ngó maket hại não quá bác ah, thị trường trọng 1 ngày mà nó vừa cho lên vài trăm $ thì cho xuống vài trăm $ thì em chịu chả biết đường nào mà lần.

Kaka... Chào anh em, hôm nay chúng ta tiếp tục cập nhật tình hình BTC thế nào. Trước tiên mời anh em xem nhận định và chart 2h ngày hốm qua của mình:
upload_2018-6-16_10-53-6-png.47313

" Hiện tại chúng ta thấy nhìn vào volume trước thì ta không khó nhận ra sau hai cột nên xanh bự thì phe gấu đã kiểm soát thị trường, nên đỏ bự hơn, cao hơn nên xanh rất nhiều, trong khi nến xanh thì nhỏ và yếu, như vậy sắp tới ta sẽ theo phe mạnh hơn chính là phe gấu. Đánh giá của mình sắp tới sẽ có một cú hồi nhẹ của BTC chúng ta sẽ bán từ trên xuống vì Stoch RSI 2h đang ở đáy và chếch lên nên sẽ hồi nhẹ. Hoặc xấu hơn sẽ không có cú hồi mà down thẳng xuống luôn để Stoch RSI 4h chạm đáy rồi sẽ bật lên mạnh. Lúc này giá khả năng đã down xuống theo nêm tăng và sẽ bật mạnh sau đó."

*Và nhận định của mình cùng chart 2h hôm nay:

Tiếp tục là một ngày nhận định tươngđối chuẩn của mình. Các bác có thể thấy hướng đi của BTC đi "khá giống" như mình đã vẽ. BTC đã có cú hồi lên vùng 6k5 và đi xuống vô cùng chuẩn xác. RSI gần như chạm trendline và Stoch RSI đi "đúng" theo hướng mình vẽ. Như vậy mọi việc tương đối thành công.
Nhưng đúng là không thể đoán được hết thị trường này, kì vọng của mình hôm BTC sau khi hồi lên sẽ xuống sâu hơn nữa chứ không ở mức giá như vậy, Stoch RSI mình kì vọng xuống đáy để hình thành mô hình hai đáy rồi sẽ bật lên. Và thị trường đã chạy khác như mình nghĩ, giá không xuống sâu hơn mà bật lên nhờ một nến xanh với volume khủng để giữ thị trường không rơi sâu thêm và hoảng loạn. (Có lẽ cá mập ra tay). Trước mắt hôm nay mình nghĩ giá sẽ down xuống đã sau đợt tăng mạnh hôm qua. Và hôm nay cũng là chủ nhật nên thanh khoản kém và cũng có thể giá sẽ sideway hết hôm nay đợi ngày thứ hai ngày mai rồi tính.
Nhân định hôm nay của mình như vậy, cảm ơn anh em đã đọc. Mời anh em nhận xét. :D

Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em có những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình, bạn bè thân yêu!

Thị trường chưa chuyển biến gì nhiều so với ngày hôm qua... Có thể là do ngày cuối tuần nên một số Tổ chức lớn đang nghỉ không giao dịch nhiều...

Điểm sơ lại tình hình thị trường hiện tại, về dài hạn, xu hướng trên toàn thị trường đang là giảm... Ngắn hạn đang tồn tại một xu hướng tăng nhỏ trên H1, tuy nhiên đấy chỉ đóng vai trò là sóng điều chỉnh cho xu hướng giảm trên chính TF H1 luôn... Vì thể áp lực bán ra của thị trường vẫn đang còn rất lớn...

Một tín hiệu xấu xuất hiện ở NEO... Là xu hướng tăng được hình thành ngày thứ 6 đã xác nhận phá vỡ... Mong đây không phải là tín hiệu báo thị trường sẽ lại đổ đèo vào tuần sau như đợt DASH báo tín hiệu vừa rồi! Anh em nên cẩn trọng khi ra quyết định giao dịch thời điểm hiện tại!

Mời các bác vào nhận định thị trường ngày và cập nhật thông tin thị trường đến anh em ngày hôm nay cho anh em được thảo luận và tham khảo thêm! Xin chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ anh em! @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy@canhcutnamphi @Nam tai@Rye@Khánh Giang ...

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Có vẻ ae đang say mê world cup rồi nên ko thấy bàn luận nhiều về market hôm nay nhỉ. E nghĩ hình trên đã diễn đạt gần hết nội dung e muốn nói nhưng thôi cứ sơ lược chút hehe.
Hiện tại, thay vì chạy theo các mô hình khác như các bác bàn luận mấy hôm vừa rồi thì btc lại chạy gọn gàng theo một mô hình tam giác ... cân, lúc viết bài e cũng hơi sững sờ sao lại cân gần tuyệt đối thế, hehe. Vẫn như mấy hôm trước, e lấy mây kumo làm khởi đầu để nói, mây vẫn duy trì khá dầy, kèm theo đoạn mây phẳng ngày càng dài thêm, càng dài càng xấu. Giá cũng đã tiến khá sát vào mây, liệu cộc đầu vào sườn mây rồi rơi xuống hay xuyên vân bay lên.
Ở đỉnh hồi đầu tiên mấy hôm trước vừa vặn mốc fibo 38.2. Fibo này được vẽ từ đỉnh cuối cùng trước khi btc bắt đầu rơi mạnh từ hỗ trợ 75-76 của chúng ta thời gian trước.
Mây nở rộng thể hiện có lực hút giá di chuyển về phía mây, và nếu trơn tru có thể tiếp cận đến đoạn mây phẳng.
E táo bạo chút nên vẽ thêm luôn một channel, do khi e định target sau break của btc ra khỏi tam giác cân thì nheo mắt thấy hình như na ná cờ giảm.
Ok, giờ là ngồi chờ xem break xảy ra ở đâu, xấu nhất thì ta sẽ thấy khu vực 58 đang đón chờ, nhưng e vẫn theo suy nghĩ của e cách đây vài tuần, thời điểm này, bitka ko nên rơi nhiều nữa, lên hoặc sideway cũng đc, đấy là “không nên” chứ ko phải “không được”.
Chúng ta vẫn phải chuẩn bị cho tình huống xấu nhất.
Rsi mém chút thì tạo phân kỳ ẩn để ép btc đi xuống ... nói chung là còn may.
Nhận định của e dựa hoàn toàn vào biểu đồ và các indicator, ko hề liên quan đến tin tức, trừ betting (e vẫn hi vọng vào thanh khoản giai đoạn này)

Bác nên xem đầu vai của bác @DuongHuy mỗi khi bác ấy xác nhận một mô hình đc gọi là đầu vai :D.
Mô hình của bác e sẽ ko gọi là đầu vai ngược. Ý kiến cá nhân của e là vậy :D
Mô hình trên chắc chắn k phải VDV rồi. Có là mình sẽ vẽ báo cho ae biết ngay. Cái mô hình bác trên vẽ mình cảm tưởng "ép" nó về đúng mô hình này. Ae k cần phải gượng ép giá về mô hình cả hãy để giá chạy tự nhiên. Về hình trên bác ấy vẽ vai trái cắt mất một nữa nến đỏ trước rất gượng ép. Vai phải cũng k chuẩn. Nói chung là k phải :D

View attachment 47406
Có vẻ ae đang say mê world cup rồi nên ko thấy bàn luận nhiều về market hôm nay nhỉ. E nghĩ hình trên đã diễn đạt gần hết nội dung e muốn nói nhưng thôi cứ sơ lược chút hehe.
Hiện tại, thay vì chạy theo các mô hình khác như các bác bàn luận mấy hôm vừa rồi thì btc lại chạy gọn gàng theo một mô hình tam giác ... cân, lúc viết bài e cũng hơi sững sờ sao lại cân gần tuyệt đối thế, hehe. Vẫn như mấy hôm trước, e lấy mây kumo làm khởi đầu để nói, mây vẫn duy trì khá dầy, kèm theo đoạn mây phẳng ngày càng dài thêm, càng dài càng xấu. Giá cũng đã tiến khá sát vào mây, liệu cộc đầu vào sườn mây rồi rơi xuống hay xuyên vân bay lên.
Ở đỉnh hồi đầu tiên mấy hôm trước vừa vặn mốc fibo 38.2. Fibo này được vẽ từ đỉnh cuối cùng trước khi btc bắt đầu rơi mạnh từ hỗ trợ 75-76 của chúng ta thời gian trước.
Mây nở rộng thể hiện có lực hút giá di chuyển về phía mây, và nếu trơn tru có thể tiếp cận đến đoạn mây phẳng.
E táo bạo chút nên vẽ thêm luôn một channel, do khi e định target sau break của btc ra khỏi tam giác cân thì nheo mắt thấy hình như na ná cờ giảm.
Ok, giờ là ngồi chờ xem break xảy ra ở đâu, xấu nhất thì ta sẽ thấy khu vực 58 đang đón chờ, nhưng e vẫn theo suy nghĩ của e cách đây vài tuần, thời điểm này, bitka ko nên rơi nhiều nữa, lên hoặc sideway cũng đc, đấy là “không nên” chứ ko phải “không được”.
Chúng ta vẫn phải chuẩn bị cho tình huống xấu nhất.
Rsi mém chút thì tạo phân kỳ ẩn để ép btc đi xuống ... nói chung là còn may.
Nhận định của e dựa hoàn toàn vào biểu đồ và các indicator, ko hề liên quan đến tin tức, trừ betting (e vẫn hi vọng vào thanh khoản giai đoạn này)
Để ý tin tức mấy ngày gần đây hầu như ko còn tin nào xấu về crypto nữa, nghĩa là vùng giá này cá đang khống chế để gom hàng chứ ko có ý định dìm giá sâu hơn nữa. Nên khả năng phục hồi từ vùng giá này càng có cơ sở. Giá hiện tại đúng như bác @Rye nói là đi trong tâm giác cân, nên đầu tuần tới có thể breakout lên trên, hi vọng vậy!:D

Để ý tin tức mấy ngày gần đây hầu như ko còn tin nào xấu về crypto nữa, nghĩa là vùng giá này cá đang khống chế để gom hàng chứ ko có ý định dìm giá sâu hơn nữa. Nên khả năng phục hồi từ vùng giá này càng có cơ sở. Giá hiện tại đúng như bác @Rye nói là đi trong tâm giác cân, nên đầu tuần tới có thể breakout lên trên, hi vọng vậy!:D
Với mô hình lưỡng tính này thì nó break bên nào thì ta theo bên đó. Theo mình nghĩ giá sẽ break xuống test đáy mới 5k8 trước khi hồi phục mạnh. (Quan điểm chủ quan là vậy, hy vọng k đúng :D)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên