[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 20/06

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Đêm qua chúng ta đã có giấc ngủ ngon khi Thị trường không có cú biến động mạnh nào... Nhìn vào đồ thị BTC hiện tại... Tôi vẫn giữ quan điểm thận trọng và e ngại BTC sẽ tiếp tục chịu áp lực giảm điểm mạnh... Một dấu hiệu đáng chú ý là khối lượng tăng đáng kể vào 20:00 tối qua khi giá lần nữa chạm ngưỡng 6k8... Lượng tiền hưng phần bơm vào mua lên nhưng không thành? Hay Cá mập đang xả dần cho những Trader kì vọng BTC tăng tiếp sau cú Bull mạnh vào hôm trước?... Thời gian sẽ trả lời!

Mời các bác vào cùng tôi nhận định thị trường ngày hôm nay... Để chúng ta cùng có cái nhìn đa chiều hơn về thị trường từ đó cho ra quyết định một cách khách quan nhất! Cảm ơn và chúc sức khỏe các Bác! @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy@canhcutnamphi @Nam tai@Rye@Khánh Giang ...
BITCOIN

BITCOIN CASH

ETHEREUM

LITECOIN

NEO

EOS

RIPPLE

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chào các bác! Như vậy giá đã điều chỉnh giảm khung 2H mục tiêu mình thấy có vẻ sẽ về khoảng 6k450-6k5 và sẽ lên lại mục tiêu giá 7k. Chart 1D thì giá đi trong nêm giảm lớn, nên có hi vọng giá BTC sẽ phục hồi (vùng này rất có thể là đáy tạm thời của xu hướng giảm kéo dài từ đầu tháng 5 đến giờ) nên các bác đánh short giai đoạn này cẩn thận cháy tài khoản:D.

Chào các bác! Như vậy giá đã điều chỉnh giảm khung 2H mục tiêu mình thấy có vẻ sẽ về khoảng 6k450-6k5 và sẽ lên lại mục tiêu giá 7k. Chart 1D thì giá đi trong nêm giảm lớn, nên có hi vọng giá BTC sẽ phục hồi (vùng này rất có thể là đáy tạm thời của xu hướng giảm kéo dài từ đầu tháng 5 đến giờ) nên các bác đánh short giai đoạn này cẩn thận cháy tài khoản:D.
Tôi nghĩ cần về vùng 6k3 thì mới dám kì vọng giá bật lại do chạm biên dưới của kênh giá Sideway đi ngang

Cảm ơn bác @Sơn Vũ 82 đã nhắc nhở anh em... Đánh Margin cần xác định rõ mức chấp nhận rủi ro của mình nằm ở đâu và cài Stoploss tại đó nha anh em, dù là có đánh thuận xu hướng hay nghịch xu hướng...

Tôi nghĩ cần về vùng 6k3 thì mới dám kì vọng giá bật lại do chạm biên dưới của kênh giá Sideway đi ngang
View attachment 47747
Cảm ơn bác @Sơn Vũ 82 đã nhắc nhở anh em... Đánh Margin cần xác định rõ mức chấp nhận rủi ro của mình nằm ở đâu và cài Stoploss tại đó nha anh em, dù là có đánh thuận xu hướng hay nghịch xu hướng...
Vâng bác, mình thấy khả năng nó hồi phục về mức Fib 0.618 và cũng ngay trendline dưới của tam giác cân, từ vùng này giá có thể đi lên. Nếu đi xuống thấp hơn thì khá xấu cho phe bò.

Bác @Hà Trí Quyền chưa update chart rồi.
Hehe... Anh em thông cảm... Sáng sớm tôi phải có mặt ở công trường trước 7h30 để trộn mớ Hồ nên phải phân tích từ sớm... Chỉ tiếc khi các bác đọc được thì đã trễ...
Nhân đây cũng kính mong các bác cùng tôi chung sức cập nhật thị trường mới nhất đến anh em...

Vâng bác, mình thấy khả năng nó hồi phục về mức Fib 0.618 và cũng ngay trendline dưới của tam giác cân, từ vùng này giá có thể đi lên. Nếu đi xuống thấp hơn thì khá xấu cho phe bò.
Mạn phép để bức hình về lời bình của bác @Sơn Vũ 82 cho sinh động.... Đồng ý với bác vùng này khá quan trọng do trước đó cú Bull bắt đầu cùng xấp xỉ ở ngưỡng này!

Như bác Sơn nói thì vùng 6k5 có Trend-line và cả Fibo 61.8 hỗ trợ nha anh em... Nhưng cũng sẽ có trường hợp thủng luôn thì ta lại trông chờ vào vùng 6k3 nhé... Và nếu thủng nữa thì chắc ta phải chào tạm biệt mốc 6k quá...

tải xuống.png
Mạn phép để bức hình về lời bình của bác @Sơn Vũ 82 cho sinh động.... Đồng ý với bác vùng này khá quan trọng do trước đó cú Bull bắt đầu cùng xấp xỉ ở ngưỡng này!View attachment 47753
Như bác Sơn nói thì vùng 6k5 có Trend-line và cả Fibo 61.8 hỗ trợ nha anh em... Nhưng cũng sẽ có trường hợp thủng luôn thì ta lại trông chờ vào vùng 6k3 nhé... Và nếu thủng nữa thì chắc ta phải chào tạm biệt mốc 6k quá...
kkk chuẩn rồi bác!:D Thủng nữa thì có thể về dưới quanh mức 5k7-5k8 lận

Chỉnh sửa lần cuối:
Giờ đang loanh quanh mốc 6k620, đoạn này vào có nên không các bác, nên ngồi chờ diễn biến tiếp theo hay chờ xuống hay chờ lên các bác? Mình dự kiến vào 25%.
Chờ nó hồi xuống vùng Fibo 0.618 có vẻ hơi xa sỉ. Ngứa tay lắm rồi các bác ợ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,484 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 320 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 241 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 385 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,749 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên