[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 22/06

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Tình hình thị trường hôm nay vẫn chưa có gì thay đổi... Thị trường vẫn đang trong xu hướng giảm dài hạn được xác định trên H4... Trong ngắn hạn vẫn chưa có dấu hiệu nào cho thấy sự phục hồi rõ ràng và đáng kể... Phù hợp cho chiến lược tìm điểm Sell thuận theo xu hướng dài hạn...

Ghi chú: Bài viết được phân tích sớm hơn thời gian anh em đọc được tầm 4 tiếng, giá sẽ có thể biến động nhiều trong khoảng thời gian đó... Dẫn đến chiến lược có thể bị điều chỉnh ở thời điểm anh em đọc được bài. Tuy nhiên về xu hướng, vùng hỗ trợ, kháng cự là cố định... Anh em đọc kĩ phân tích rồi mới ra quyết định giao dịch phù hợp với phân tích của bản thân nhé! Tôi sẽ cập nhật cho anh em vào giữa trưa nếu thị trường có biến động thay đổi đáng kể...

BITCOIN

BITCOIN CASH

ETHEREUM

LITECOIN

NEO

EOS

RIPPLE

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Và BCH/USD giá đã thủng $860 :D
Tui có chút nhận định thế này cho BCH:

o Đến hết CN (24/06): nếu giá thủng $820 thì khả năng sẽ giảm sâu về $600. Nếu không chọc thủng ngưỡng này, BCH có thể tăng nhẹ trở lại tầm $1,100 (xem chart 1W) ;)

o chart 1D: hiện tại đang ngay mốc hỗ trợ của những kì trước, nếu hôm nay không chọc thủng ngưỡng này ($820), chúng ta có kì vọng cho ngày mai tươi sáng :D

Va rồi chuyện gì cần đến cũng phải đến....
View attachment 48110
Sáng nay chạy việc gấp quên triêu hồi các bác @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai @Rye @Khánh Giang ... cho nhận định ngày hôm nay... Có bác nào cùng nhận định với tôi vào ban sáng và kịp Short k?
Cú hồi này mạnh quá tay rồi, tình hình đang xấu. Mình đánh short hôm qua nhưng quá thời gian cho phép nên đã thoát trước khi giá rơi mạnh. Hơi tiếc! Giờ thi giá phá trendline dưới của tam giác cân, nêm tăng nên trước mắt sẽ hồi lên để phe gấu lấy sức đạp tiếp xuống. Chờ theo dõi tiếp thôi các bác!

BTC đã về đến 627x rồi các bác ợ. BCH của mình nó đã đến 791, qua vùng 798 hôm 13/6, nhưng không có ai kéo lên như lần trước :confused:, thật là cô đơn quá mờ. Nhưng được cái có lực hồi tại đây các bác ợ, ở H1 đã bắt đầu kéo lại được 1 cây xanh đến giữa giờ trước.

BTC đã về đến 627x rồi các bác ợ. BCH của mình nó đã đến 791, qua vùng 798 hôm 13/6, nhưng không có ai kéo lên như lần trước :confused:, thật là cô đơn quá mờ. Nhưng được cái có lực hồi tại đây các bác ợ, ở H1 đã bắt đầu kéo lại được 1 cây xanh đến giữa giờ trước.
Bác đang Long hay Hold à...?

BTC chuẩn bị lại máu chẩy thành sông ah :(

View attachment 48134
Cũng ko hẳn đâu bác, về PTKT thì khả năng giá xuống sâu khoảng 5k7-5k8, nhưng diễn biến giá này khá giống đợt đầu tháng 4, nên lúc này a e nào chơi margin hạn chế lệnh short vì dễ dính bẫy. Mình sẽ ngồi đợi tín hiệu đẹp để vào lệnh Long thôi.

Cũng ko hẳn đâu bác, về PTKT thì khả năng giá xuống sâu khoảng 5k7-5k8, nhưng diễn biến giá này khá giống đợt đầu tháng 4, nên lúc này a e nào chơi margin hạn chế lệnh short vì dễ dính bẫy. Mình sẽ ngồi đợi tín hiệu đẹp để vào lệnh Long thôi.

Nhìn đỉnh đáy cứ thấp dần thế kia thì mốc 4800 cũng không còn lâu. Đang nạp sẵn xèng để làm cú SELL STOP khi cái đáy bị đạp thủng.

BTC chuẩn bị lại máu chẩy thành sông ah :(

View attachment 48134
Bác nhắn nhủ ae thoát hàng cả tuần nay rồi mà :) e đang quan sát thôi, hôm trc bác có nói btc xuống cỡ 6k3 thì mua vào ăn ngắn đc. K biết g thế nào ạ
Hôm nay mình vừa vô kèo Long đây bác, giá sẽ hồi lại sau khi giảm mạnh. Nên dự tính là ăn ngắn rồi rút.:D Về dài hạn thì nhìn theo hướng PTKT nó sẽ giảm xuống sâu, nhưng diễn biến giá khá giống với quá khứ nên sợ sẽ là cái bẫy cho kèo short xuống.

Hôm nay mình vừa vô kèo Long đây bác, giá sẽ hồi lại sau khi giảm mạnh. Nên dự tính là ăn ngắn rồi rút.:D Về dài hạn thì nhìn theo hướng PTKT nó sẽ giảm xuống sâu, nhưng diễn biến giá khá giống với quá khứ nên sợ sẽ là cái bẫy cho kèo short xuống.
Đợt dump đầu tháng nó giảm liền tù tì 2 3 đợt k ngóc đc dậy mà g bác đã mua vào s

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên