[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 23/06

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Hôm nay đã là cuối tuần, chúc anh em có những ngày nghỉ cuối tuần thật vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình, bạn bè thân yêu!

Thị trường hôm qua đã giảm điểm mạnh.... như chúng ta đã dự báo được 01 tuần trở lại đây. Đà giảm lần này là rất quyết liệt... thể hiện sự quyết tâm tháo chạy mạnh hơn của Trader so với những lần trước... Chúng ta có thể thấy điều đó ở Volume tăng dần đều khi giá tiến về vùng đáy trước đó... và giá không dừng lại mà thủng luôn những vùng đáy!

+ Về BTC thì đã mất mốc 6k – Đáy giá thấp nhất trong vòng 07 tháng trở lại đây! BTC là đầu đàn Crypto, đàn anh mà quyết tâm giảm mạnh như thế thì các Alt-coin khác khó sống sót... Chúng ta có thể hình dung đây như sự đổ vỡ của những quân cờ Domino vậy!

+ ETH thì lạc quan hơn vì chưa phá đáy 2 tuần trước đó như tình hình chung của thị trường... Tuy nhiên sẽ không có chuyện tăng điểm ở ETH lúc này được...

Chiến lược của chúng ta là chờ giá điều chỉnh tăng lại để vào Sell thuận theo xu hướng đang giảm mạnh của thị trường

Mời các bác vào cho nhận định ngày hôm nay, góp thêm nhiều cái nhìn đa chiều về thị trường... Chúng ta cùng thảo luận. Cảm ơn các bác! @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai @Rye @Khánh Giang @Mai Cẩm Tú ...

BITCOIN

BITCOIN CASH

ETHEREUM

LITECOIN

NEO

EOS

RIPPLE

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Chỉnh sửa lần cuối:
Hiện giá giảm khá mạnh và có vẻ như đã đi hết đoạn giảm theo mô hình giá tam giác cân, trên khung 1D và 4H giá đang nằm trong nêm giảm và giá đang ở vùng đáy, RSI phân kỳ nên vùng này giá sẽ hồi lên. Giai đoạn này rất khó dự báo, nhưng mình vẫn giữ quan điểm rất có thể sẽ có cột nến xanh lớn ở khu vực giá này. Hi vọng đây là đáy của xu hướng giảm nhỏ trong kênh giá giảm lớn!:D
tải xuống (1).png

Chào anh em. Sau khi đã dự đoán sai hướng đi của BTC lần gần nhất, mình đã quyết định buông bỏ và dành một vài ngày "lên núi tu luyện". Hôm nay mình sẽ trở lại dự đoán tiếp, quyết định xuống núi bữa nay và xuống xác với cái thị trường này. (chẳng qua là nhớ nghề :p). Nào mới anh em vào thưởng lãm.
Trước tiên, mời anh em xem lại chart gần nhất mình đã đăng cùng nhận xét:
ai-imgur-com_wd94hn1-png.47459

* Tiếp tục là ngày thứ ba liên tiếp mình có nhận định chuẩn xác hướng đi của BTC. Ta thấy BTC đã đi xuống đúng như mình vẽ. Tiếc là hôm qua quên vẽ hướng đi RSI đi xuống không thì cũng đúng luôn. Về nhận định hôm nay,
Chắc anh em cũng đã thấy cái Tam giác cân mà BTC đang đi và bác @DuongHuy cũng đã vẽ nên mình không cần nói nữa. Hiện tại mình đưa ra hai phương án cho anh em hôm nay.
+Thứ nhất: BTC sau khi chạm cạnh dưới tam giác cân thì sẽ bật lên chạm cạnh trên. Anh em có thể đánh mạo hiểm ăn ngắn ở đây(Mình nghiêng về phương án này, Stoch RSI đã chạm đáy cần bật lên, MACD cũng cần bật lên sau khi chạm trendline, RSI đã chạm trendline và hướng lên)
+Thứ hai: BTC sẽ không bật lên mà đi xuống luôn( Hướng đi ít khả năng hơn nhưng không phải không có)
* Về lâu dài ta thấy BTC đang đi trong một tam giác cân là mô hình lưỡng tính, giá sẽ phá về một trong hai hướng. Vì vậy, đây là thời điểm quan trọng của BTC, giá phá hướng nào ta sẽ đi hướng đó. Kì vọng của chúng ta chắc chắn là phá lên. Còn riêng mình nhận định BTC sẽ phá xuống test đáy cũ 6k1 trước mắt hoặc tạo đáy mới 5k8 trước khi thực hiện cú bull run lịch sữ đưa BTC thoát khỏi những tháng ngày u ám. Đó là về sau này, hiện tại BTC cần bật lên sau khi chạm cạnh dưới tam giác cái đã.

* Và chart 2h BTC hôm nay cùng nhận định:

Như mọi người đã thấy BTC đã chơi mình một cú đau điếng sau khi chọc một phát bay lên tận nóc nhà phá lên tam giác cân. Xem ra nhận định BTC down xuống lúc đó đã sai, sau ba ngày dự đoán chính xác hướng đi của nó thì mình cũng đã phải chịu thua. Tuy nhiên, "nhờ" cú chọc xuyên phá đó nên BTC đã hình thành một cái nêm tăng to bự và dump mạnh xuống như chúng ta đã thấy. Rất may mắn là dù nhận định hướng đi gần sai NHƯNG hướng đi xa tạm thời đến bây giờ rất chuẩn :D.
"Còn riêng mình nhận định BTC sẽ phá xuống test đáy cũ 6k1 trước mắt hoặc tạo đáy mới 5k8 trước khi thực hiện cú bull run lịch sữ đưa BTC thoát khỏi những tháng ngày u ám. Đó là về sau này, hiện tại BTC cần bật lên sau khi chạm cạnh dưới tam giác cái đã."
Anh em đều thấy nhận định trên không sai tý nào đến hiện giờ, như vậy trời còn thương chưa phải mất mặt sư phụ. :p
Dài dòng đủ rồi, nhận định hôm nay của mình sau khi BTC phá đáy 6K cực cứng xuống tận 5k9 thì đã bật lên quanh dưới 6k2 một chút. Như vậy phe bò đã cố thủ thành công thành trì này (mặc dù cũng thủng banh chành) và đẩy giá lên mức trên nhưng theo nhận định của mình hôm nay phe bò đã đuối sức rồi, thể hiện qua volume giảm dần. Nên giá sẽ down xuống một khoảng ngày hôm nay. Cũng rất may cho anh em ta mặc dù tạo đáy mới nhưng RSI của BTC đã tạo phân kỳ tăng nên về lâu dài BTC có khả năng sẽ tăng tiếp. Hôm nay, Mình KỲ VỌNG sau khi giá giảm sẽ tiếp tục bật lên tiếp. Nhân định hôm nay chỉ vậy, Mời anh em vào đàm đạo. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh cả đã về thăm vợ cũ sau mấy tháng xa cách.
Có 1 vài anh em allcoin mới mấy tháng, mấy tuần đi về thăm vợ cũ mà đi qua cả căn nhà xưa.
Và cũng còn 1 vài anh em allcoin chưa về thăm nhà, trong đó mình để ý em BCH nhất. Có lẽ tất cả anh em cần ít nhất 1 lần về thăm nhà, đoàn tụ rồi mới tiếp tục ra đi xa xứ làm ăn phát triển được. Nên mình sẽ chờ bạn ở nhà bạn BCH à :D

Có 1 vài anh em allcoin mới mấy tháng, mấy tuần đi về thăm vợ cũ mà đi qua cả căn nhà xưa.
Và cũng còn 1 vài anh em allcoin chưa về thăm nhà, trong đó mình để ý em BCH nhất. Có lẽ tất cả anh em cần ít nhất 1 lần về thăm nhà, đoàn tụ rồi mới tiếp tục ra đi xa xứ làm ăn phát triển được. Nên mình sẽ chờ bạn ở nhà bạn BCH à :D
Em nghĩ sẽ có sóng hồi bác ah, vào lệnh điểm này đẹp nhất rồi, lúc mọi người nghĩ nó xuống thì nó sẽ lên, hix dù em đang đu bch nhưng sẽ vững tay chèo.

Xem hộ em etc đủ lực lên ko em đu ngay 16-16.5 rồi tưởng hỗ trợ cứng 15.5 ko về đâu nõ xuống luôn 14 huhu

Em nghĩ sẽ có sóng hồi bác ah, vào lệnh điểm này đẹp nhất rồi, lúc mọi người nghĩ nó xuống thì nó sẽ lên, hix dù em đang đu bch nhưng sẽ vững tay chèo.
BCH và ETH đợt này nhiều tin tốt, rất đáng để các bác vào vốn khi thị trường lên, trót hodl thì cứ hodl thôi.
Riêng bản thân mình sẽ để ý bè lũ smart contract, cạnh tranh mảng này đang rất lớn đang chờ đợi ETH chứng tỏ lại sức mạnh và tầm ảnh hưởng của nó.
Đáy đợt này đã thoát hỗ trợ quan trọng 6160, xuống hỗ trợ 5k8-6k, quá ngon cho đội out sớm chờ đợi như mền :)) nhưng vẫn phải chờ thêm tín hiệu đã. Còn hỗ trợ 5k3 nữa cơ, để xem các anh cá mập có đủ sức kéo xuống tầng đáy này k, thành trì 6k bị test lần thứ 2 tuy lung lay nhưng vẫn ổn lắm :))

Chào buổi sáng anh em... Hôm nay đã là cuối tuần, chúc anh em có những ngày nghỉ cuối tuần thật vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình, bạn bè thân yêu!

Thị trường hôm qua đã giảm điểm mạnh.... như chúng ta đã dự báo được 01 tuần trở lại đây. Đà giảm lần này là rất quyết liệt... thể hiện sự quyết tâm tháo chạy mạnh hơn của Trader so với những lần trước... Chúng ta có thể thấy điều đó ở Volume tăng dần đều khi giá tiến về vùng đáy trước đó... và giá không dừng lại mà thủng luôn những vùng đáy!

+ Về BTC thì đã mất mốc 6k – Đáy giá thấp nhất trong vòng 07 tháng trở lại đây! BTC là đầu đàn Crypto, đàn anh mà quyết tâm giảm mạnh như thế thì các Alt-coin khác khó sống sót... Chúng ta có thể hình dung đây như sự đổ vỡ của những quân cờ Domino vậy!

+ ETH thì lạc quan hơn vì chưa phá đáy 2 tuần trước đó như tình hình chung của thị trường... Tuy nhiên sẽ không có chuyện tăng điểm ở ETH lúc này được...

Chiến lược của chúng ta là chờ giá điều chỉnh tăng lại để vào Sell thuận theo xu hướng đang giảm mạnh của thị trường

Mời các bác vào cho nhận định ngày hôm nay, góp thêm nhiều cái nhìn đa chiều về thị trường... Chúng ta cùng thảo luận. Cảm ơn các bác! @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai @Rye @Khánh Giang @Mai Cẩm Tú ...

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công
Ngày nào em cũng xem bác của bác. Cám ơn bác vì sự nhiệt tình.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên