[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin ngày 28/05

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em luôn tràn đầy năng lượng và làm việc hiệu quả!

Tình hình thị trường hiện tại vẫn chưa có dấu hiệu phục hồi nào... Và đang đứng trước nguy cơ tiếp tục phá đáy... Anh em cần bám sát để giảm thiểu thiệt hại cho tài khoản... Và dường như đây là tình hình chung của thị trường tài chính thế giới không chỉ riêng thị trường Crypto... Do chính trị thế giới đang có nhiều biến động không ngừng! (Như vậy theo nhận định của bác @Bùi Đức Duy là hợp lí... Vì thị trường Crypto giảm không do riêng yếu tố của bản thân nó nữa mà là do thị trường tài chính chung)

Cảm ơn các bác @Sơn Vũ 82 @Khánh Giang @Bùi Đức Duy đã thông tin kịp thời tin tức nóng hỏi đến anh em! Mong tiếp tục được nhận hỗ trợ từ các bác!

BITCOIN

ETHEREUM

LITECOIN

IOTA

RIPPLE

DASH

NEO

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Đồng Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Đây là link của bác Hoài đăng mấy ngày trước:
https://traderviet.org/threads/hom-nay-trade-coin-gi-ngay-25-05.15035/
Chúng ta thấy thằng EOS về mặt ptkt thì đã phá nêm giảm đảo chiều thành tăng, hiện giờ đã phá kháng cự giữ giá eos nhiều ngày là 0.00170. Còn về ptcb thì ta có nhiều tin tốt sắp tới: mainnet, binance list cặp EOS/usdt thời điểm nhạy cảm cận mainnet và aidrops như bạn trên đăng(k biết tin chính thức chưa nếu thật thì vô cùng tốt). Như vậy cả hai yếu tố đều ủng hộ EOS GTTM sắp tới. Nên mới bảo anh em chú ý con này.

Bác cẩn thận nhé, đợt Binance list XRP/USDT cũng chỉ pumb nhẹ hơn đỉnh cũ 1 chút rồi sml thôi =))
Tại thị trường đang down dài hạn thì con nào cũng chết. Thằng EOS này đánh tháng 6, 7 pump ngon hơn. Thằng này xếp top 1 mainnet sắp tới sau là thằng Tron. Hơn nữa con này chịu ảnh hưởng thị trường hàn quốc nhiều lắm. Đợi dân bên đó hết sợ thì pump mạnh thôi :)

Lũ đổ rồi, vác d*i mà chạy đi các bác ơi =))
Lúc sáng định TP rồi, đúng lúc mất điện rồi sếp gọi, thành ra lúc có điện, quay lại chart thì lũ đã đổ :'(
Tiếc quá, về muộn đúng 5` thôi mà :(
Cũng may kịp SL. Vừa thử bắt đáy 1 phát lũ cuốn tí trôi mất xác các bác ạ :D
Gần 1k ETH ở 550 bị cuốn phăng trong vòng vài nốt nhạc, kinh hãi luôn :confused:
P/s: Hơn 500 ETH nữa ở 540 cũng bay sạch trong vòng 5s =))
ETH đã phá hẳn đáy kiến tạo hôm trước, còn BTC vẫn ở phía trên. Cá mập nó ghét anh Vitalik à :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chả có tin gì thị trường đỏ lừ, => dòng vốn btc eth chuyên sang eos, dịch chuyển keo theo sụt giảm lại bán tháo chạy? Vòng luẩn quẩn?

Nên hay không nên vô EOS nhỉ, hơi sợ... :D
nếu bác trade ở Binance thì nó mới list EOS/USDT đó, trade theo pair này SL an toàn mà :D
Vol pair này cũng tăng rất nhanh, căn bản nó hút gần hết từ /BTC, /ETH sang.
Đã HODL mà lại có USDT hậu thuẫn thì chuẩn bài rồi, bác còn lo gì nữa =))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên