[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 10/07

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Phân tích dài dòng đôi khi không hết ý đến anh em, xin ngắn gọn như sau:
+ BTC dài hạn là xu hướng giảm
+ Giá đang chạm kháng cự mạnh
+ Tương lai BTC tăng là có thể nhưng ở vị thế hiện tại thì cứ ưu tiên giảm, chuyện tăng hay giảm sau đó thì tính sau
+ Đà giảm này theo dự báo tối thiểu chạm mức 6k4, sau đó tính tiếp

Các bác vào thảo luận cùng anh em cho vui nhà vui cửa, càng nhiều cái nhìn chúng ta càng có cái nhìn khách quan. Cảm ơn các bác! @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai@Rye @Khánh Giang @Mai Cẩm Tú ...

BITCOIN

ETHEREUM

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
tks bác, em mới long cặp eos/btc bác nhận định giúp với.
Tổng quan 1d vừa xuất hiện cây marubuzo chém đứt ma 200. 4h không gì đột biến.

1h Em thấy eos đi trong kênh giảm lại có ma50 cắt ma 200 hướng xuống tất cả nến đều nằm dưới 2ma này cộng thêm giá và vừa có cú đổ đèo thần thánh thể hiện bằng nến to kèm vol lớn chứng tỏ sự tháo chạy của nhà đầu tư. Trong lúc này btc như ánh chiều tà trong kênh tăng giá của nó. Nếu btc giảm thêm nhịp nữa em e là về tận 0.x1

Liệu Long lúc này có tính rủi ro quá cao không?

Cho e xin nhận định con XRP/BTC sàn binance chart Daily

xrp đang nằm ngay cạnh dưới của tam giác trong xu hướng giảm. Cạnh này cũng là vùng đáy hổ trợ xrp bật lên rất cao (2 lần) lúc trước. Kỳ vọng vùng hổ trợ không bị xuyên thủng để xrp bật lại từ đây. Tháo chạy khi hổ trợ bên dưới bị thủng.

Tổng quan 1d vừa xuất hiện cây marubuzo chém đứt ma 200. 4h không gì đột biến.
View attachment 50073
1h Em thấy eos đi trong kênh giảm lại có ma50 cắt ma 200 hướng xuống tất cả nến đều nằm dưới 2ma này cộng thêm giá và vừa có cú đổ đèo thần thánh thể hiện bằng nến to kèm vol lớn chứng tỏ sự tháo chạy của nhà đầu tư. Trong lúc này btc như ánh chiều tà trong kênh tăng giá của nó. Nếu btc giảm thêm nhịp nữa em e là về tận 0.x1
View attachment 50074
Liệu Long lúc này có tính rủi ro quá cao không?
tks bác, để mình cài stl cho đỡ.

Bò & Gấu đang đánh nhau quyết liệt, Các bạn cao thủ dự đoán xem phe nào sẽ thắng nhỉ ? Để giúp những anh em còn lại trong cộng đồng TraderViet có phương án ứng phó....

Dự đoán của em đây bác. Tẩu vi thượng sách.
View attachment 50108
- Nãy giờ đi cv nên không có thời gian vào xem, giờ vừa xong thì mở chat xem & thấy giá đã xuống thế này rồi thì chạy gì nữa, Toàn lực với em QKC tuần trước đến giờ, và hôm kia cũng tháo luôn không đặt Stop Limit, Giờ thì phải lì luôn cùng lắm âm thêm 15% nữa thì hoac vốn thôi. Rất cảm ơn bạn đã phân tích rất chính xác.

- Nãy giờ đi cv nên không có thời gian vào xem, giờ vừa xong thì mở chat xem & thấy giá đã xuống thế này rồi thì chạy gì nữa, Toàn lực với em QKC tuần trước đến giờ, và hôm kia cũng tháo luôn không đặt Stop Limit, Giờ thì phải lì luôn cùng lắm âm thêm 15% nữa thì hoac vốn thôi. Rất cảm ơn bạn đã phân tích rất chính xác.

Kèo qkc của bác vẫn còn ngon mà. H4 đã phá vỡ xu hướng giảm trước đó và xuyên thủng kháng cự bên trên. Một xu hướng tăng có thể hình thành khi đã có các đỉnh cao dần và đây cao dần. Cú giảm vừa rồi chỉ là điều chỉnh và test lại hổ trợ thôi. Nhưng chưa biết chuyện gì tiếp theo khi mà btc đã sml.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 457 Xem / 20 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,444 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 70 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên