[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 11/07

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

BTC đã đổ đèo, chắc chắn kéo theo đó là cả thị trường cùng đỏ lửa... Hiện vùng đáy gần nhất là (5k9 - 6k1)... Khả năng giá sẽ tiếp tục giảm mạnh về đến đó... Đối với kì vọng tương lai tốt đẹp cho BTC thì chúng ta chỉ có thể kì vọng vào vùng hỗ trợ này!

Thời gian này tôi ít được lên diễn đàn vì công việc, mong các bác có ghé qua hoan hỉ hỗ trợ anh em cần phân tích một cặp tiền nào đó nha! Cảm ơn các bác! @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @canhcutnamphi @Nam tai @Rye @Khánh Giang @Mai Cẩm Tú ...

BITCOIN

ETHEREUM

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...) và Tag thêm tên các bác ở trên để nhờ hỗ trợ nha!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chào các bác! Mình lại đồng ý với bác Quyền về khả năng BTC tiếp tục giảm:D. Tuy nhiên, ko khuyến khích a e short từ vùng giá hiện tại, có khả năng giá sẽ hồi lên sau đó mới rơi tiếp. Hiện giá đang dừng ở trong mây kumo 4H và có hỗ trợ cứng, RSI hiện đang ở vùng quá bán, nhưng với đà giảm mạnh như vậy vậy thì khả năng sẽ còn 1 đợt giảm mạnh nữa mới dừng lại. Có vẻ như giá đang chờ thống kê a e Long hay Short như thế nào mới quyết định xuống tay!:D:D

Phân tích giúp eos với bác, eos giảm sâu quá, thanks
Hôm qua mình có bài phân tích eosbtc tổng quan trên chart 1d, 1h
Bác tham khảo lại tại đây https://traderviet.org/threads/giao...in-theo-yeu-cau-ngay-10-07.16620/#post-140896 Tình hình em nó hôm nay chắc tiếp diễn y hôm qua không thay đổi gì đáng kể. Nhìn chung giảm tiếp. Đợt giảm này rất mạnh chưa có dấu hiệu dừng lại có thể đưa eos về 0.001

mình thấy cái vai phải này gánh hổng nổi cả thị trường quá bác ơi!!!!! hihihi:D:D:D:p:p:p
Dự báo thôi bác ah:D. Còn thực tế giá đi thế nào thì có cá mập cá voi nó biết. Nhưng về lý thuyết, giá thoát nêm giảm khung 4H thì nó phải lên 1 đoạn tầm 7k6-7k8. Thực tế khung 1D giá đóng cửa dưới BB giữa thì khả năng rơi tiếp về BB dưới cao (nằm gần đáy cũ 5k8). Cái vai phải có hoạt động hay ko thì phải chờ, nhưng mình hi vọng dấu hiệu phân kỳ RSI khung 4H, giá xuống hỗ trợ mạnh 6k sẽ đi lên.:D. Nếu xuống dưới đáy cũ luôn nó cũng sẽ lên vì ở đây phe bò chắc đông lắm!?:p

cho em xin phân tích pivx/btc với ạ
Pivx chart 1d giá đã phá mọi vùng hổ trợ kể từ khi được list lên sàn, hiện tại không biết tiếp theo hổ trợ sẽ là ở đâu.

Chart 2h cho thấy giá đã phá qua vùng hổ trợ cuối cùng. Vùng này có mấy lần hổ trợ giá bật lên từ đây, bây giờ nơi đây là kháng cự rất cứng trong khi bên dưới thì trần trùi trụi không có gì bảo vệ.

Hiện tại giá đang đi trong nêm giảm nhưng chưa có bất kỳ sự kỳ vọng nào về sự phục hồi, đoạn đang tăng trở lại chỉ là sự điều chỉnh và test lại kháng cự mới lúc trước là hổ trợ củ.
Pivx muốn tăng trở lại phải đạt được 2 tiêu chí: phá được cạnh trên nêm giảm và phá luôn kháng cự mới hình thành.
Hiện tại không có vùng nào làm hổ trợ nên tạm thời lấy fib1.414-fib2.0 làm vùng hổ trợ tạm thời.

Phân tích dùm em bat/usdt với hold đẹp ko bác mới mua mấy k mà nó có vẻ lại tụt lại em thấy nó xanh xanh buổi sáng đu luôn theo :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên