[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 11/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Ở thời khắc này, BTC đang giằng co tại ngưỡng giá cuối cùng, thủng là xác nhận tiếp tục xu hướng giảm điểm dài hạn trên H4 và Daily... Nếu bật tăng lên thì cũng chật vật, giằng co thời gian dài. Nhưng nhìn ETH thì cũng đoán được thị trường chung và BTC muốn đi theo chiều hướng giảm lắm...

Xin thêm nhận định từ các bác cho cái nhìn đa chiều @Sơn Vũ 82 @ThanhSang@Bùi Đức Duy @Nam tai@canhcutnamphi Nhờ các bác hỗ trợ anh em phân tích những cặp tiền anh em quan tâm nha.

BTC

ETH

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment bên dưới, nhớ Tag tên các bác ấy vào bằng cách thêm @ trước nick của các bác để các bác ấy nhận được thông báo mà hỗ trợ anh em nha.

Và nhớ đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Bác xem hộ em con IOTA nó chơi như này thì có phải đường về còn xa lắm không :D:D
iota D1.png
iota H1.png

Thôi xong! Bán xả hết, nghỉ crypto. Tỷ lệ banh xác quá rõ ràng thế hodl làm gì nữa

h còn ôm altcoin nữa hả mấy bác, BTC nó mà thủng đáy phát nữa thì alt chia 3 chia 4 cũng ko khó xảy ra đâu.

Chart 3H có cây pinbar và RSI có dấu hiệu phân kỳ (chưa xác nhận nhưng khả năng có phân kỳ), như vậy hi vọng có thể đà giảm có thể sẽ dừng lại ở vùng giá này. Chart 2H,4H và 6H cũng có dấu hiệu RSI phân kỳ (đợi thêm vài cây nến để xem chính xác giá dừng lại hay chưa), mình nghiêng về khả năng giá phục hồi sau khi test lại vùng đáy 6k này.:D

Cẩn thận short lúc này dễ ăn hành nha bác, vì tâm lý giờ ai cũng nghĩ đến short thì đó là lúc cá mập giăng lưới.:D

Kaka, nói thế chứ em short mấy hôm nay rồi, giờ chốt lệnh rồi bác ạ :)).
Ý em là giai đoạn này mà ôm coin thì mần gì ăn nữa, canh lệnh trây trét la *** tí rồi về ôm vợ cho nó lành ý mà :D:D:D

Nó giăng cũng chỉ giết các ae short x50 x100 thôi bác ơi, còn hi vọng đảo chiều thì chắc còn lâu,
Thường thì mình thấy x10 là khá an toàn, còn x25 trở lên là dễ bị kill. Đảo chiều thì k chắc nhưng giá phục hồi thì mình canh chờ xác nhận. Vì tính từ đỉnh đợt tăng vừa rồi, giá giảm xuống đây thì các khung giờ 4H-6H tại đỉnh có phân kỳ và đảo chiều từ tăng thành giảm. Giờ tại đáy nếu có phân kỳ sẽ có hi vọng tăng trở lại.:D

Thường thì mình thấy x10 là khá an toàn, còn x25 trở lên là dễ bị kill. Đảo chiều thì k chắc nhưng giá phục hồi thì mình canh chờ xác nhận. Vì tính từ đỉnh đợt tăng vừa rồi, giá giảm xuống đây thì các khung giờ 4H-6H tại đỉnh có phân kỳ và đảo chiều từ tăng thành giảm. Giờ tại đáy nếu có phân kỳ sẽ có hi vọng tăng trở lại.:D
X10 vào cái hôm từ 7k1 xuống 6k1 vẫn tèo bác ơi.
Hôm qua thì long x15 đổ lên là vỡ mồm hết rồi. x10 thì h cũng ngồi trên đống lửa, nãy nó vừa dump xuống dưới 6k nếu mà long x10 từ hôm qua ko viết đã hi sinh chưa.
Hiện tại chỉ nên long hoặc short x1, tích góp lại lên x5 đổ xuống thôi, x10 chỉ nên ăn mỏng và chạy thật nhanh, chứ trap đảo chiều liên lục, hold x10 mà sai xu hướng tầm 1 ngày là bay tk

Kể từ khi thị trường Down trend. Tâm lý cảu phe bán luôn là những kẻ chiến thắng. và cho đến giờ phút này họ vẫn là những người thắng thế. đây là lần thứ tư thị trường quay trở lại quanh vùng giá k 6k nhưng chưa bị phá thủng. chó thấy đây là một vùng giá hổ trợ khá chắc chắn.Xét về giá trị của máy đào Bitcoin thì giờ đào ra được 1 Bitcoin củng phải tốn từ 6k-7k usd tiền điện rồi. Vì vậy đây là một vùng giá thấp hơn giá trị thực. Vì vậy những nhà đầu tư lâu dài có thể chấp nhận được mức giá này để mua vào. Nếu có rớt xuống thì sẻ rớt trong ngắn hạn rồi bật lên nhanh thôi.Nhũng nhà đầu tư lớn sẻ ko dám bán lúc này chỉ ocnf lại nhứng tay lướt sóng, họ có thể tiếp tục đẩy giá xuống theo cảm xúc của sự chiến thắng của họ bấy lâu nay và sau đó sẻ nhanh chóng bật tăng trở lại, hoặc có thể thị trường sẻ đi sideway trong biến động nhỏ và tăng lên từ từ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên