[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 14/07

Bác phán chuẩn rồi, nhưng e kỳ vọng nó lên tận 7k8 rồi mới xuống đục thủng đáy.:D
Mình không có real chart bạn ạ chỉ phân tích qua hình của bác HTQ , bạn có thể tư vấn cho mình sàn nào dễ đăng ký không có real chart dễ nhìn phân tích rõ ràng hơn ... cám ơn bạn
@canhcutnamphi mình thấy bác quyền phân tích chart 240 mà? cách tính TF bên BTC thế nào nhỉ !

Mình không có real chart bạn ạ chỉ phân tích qua hình của bác HTQ , bạn có thể tư vấn cho mình sàn nào dễ đăng ký không có real chart dễ nhìn phân tích rõ ràng hơn ... cám ơn bạn
@canhcutnamphi mình thấy bác quyền phân tích chart 240 mà? cách tính TF bên BTC thế nào nhỉ !
Bác dùng tradingview.com đăng ký tài khoản và tìm và add BTC vào list bên phải màn hình, hiện có chart BTC các sàn Coibase, Bifitnex, Binance,...trên đó bác ah.

Bác cho “ Lính mới” mình hỏi đôi chút về phân tích kỹ thuật. Có quan điểm lại nói là giá chạm kháng cự/ hỗ trợ càng nhiều thì càng làm suy yếu kháng cự/ hỗ trợ đó. Vậy thì trong trường hợp nào thì càng chạm nhiều thì càng làm suy yếu, trường hợp nào càng chạm nhiều thì càng mạnh?
Cho mình góp ý thế này nhé . mình đọc và học rất nhiều về price action và đã trade từ lâu lắm nhưng chưa nghe hay thấy một ý kiến phản biện nào như vậy cả , nếu có thì bạn gởi cho mình để mình ngâm cú .còn riêng mình khẳng đinh ,
- nói là khẳng định nhé :
Giá đụng hổ trợ ,Kháng cự càng nhiều mà không thủng được /bật lại thì càng cứng "
Hết

cho mình chia sẻ đôi lời cùng bạn ,mình không phải dân bitcoin nhưng muốn chia sẻ cùng anh em để nhận được 5 cái cóm mèn ,đự đoán kết quả world cup hưởng ứng phong trào ,nếu bạn thấy phân tích ok thì cho mình một like nhé
xin cám ơn .
BTC chart 240 ( HTQ)
1/ giá đã test vùng hổ trợ 3 lần ngay vùng giá 5800
-lần 1 là cây bearish có bóng nến dài từ chối giá
-lần 2 đáy/giá mở cửa của cây nến bullish rất cao
-lần 3 retest lại một lần nữa ngay tại cây nến bearish có 5 cây nến con tích lũy giá thò hai cái chân nến phía dưới và sau đó là hai cây nến bullish đi lên
như vậy : kết luận vùng giá 5800 là vùng giá hổ trợ mạnh khi giá liên tục bị từ chối đi xuống
2/ trên chart hiện tai là giá 6208 nhưng phía dưới một it có lẽ là khoảng 61xx ngay đường màu xanh phía trên của vùng kháng cự , hàng loạt nến từ chối giá bằng cái duôi dài phía dưới , ngay đường màu đen là giá không thể vượt qua ,
- nến hiện tại bây giờ là nến tăng , cây nến này cũng đã ló đuôi dài tù chối giá xuống .
Kết luân : kết hợp cả (1) và (2) . giá không đi xuống được
vậy thì đi lên đến đâu ?
- có một nguyên tắc bất di bất dịch là giá đụng hổ trợ nhiều lần thì hổ trợ càng cứng thêm như vậy trong trường hợp này buộc phải đi lên khi retested nhiều lần mà không thủng được
muốn đi xuống phá đáy này thì buộc phải quay lại tìm đỉnh mới ,vây đường kháng cự 6400 không là gì cả (vì vùng hổ trợ quá cứng), nó phải tìm về tới 6800 .
nó quay về lấy đà để chạy xuống đục thủng đáy 5800 theo kiểu
phải lui lại lấy trớn để đá thì lực trái banh mới mạnh ....còn đứng một chỗ chẳng sút được là bao ! làm sao thủng được 5800 khi chỉ quay về 6400 , phải 6800 thì mới chạy xuống đá cho thủng cái lưới hổ trợ này được :eek::eek::eek:
- Rất tiếc là chỉ like được 1 phát :) , bài phân tích rất hay nên khi đọc xong mình phải đăng nhập vào để like mà thôi. Nếu phe bán có thể nó hiểu rằng không thể đẩy xuống dưới 6k được nữa (vì nó đã thử mấy lần đều thất bại, và vài con Gấu Non còn bị sập bẫy nữa) và nếu cố gắng liều mạng đẩy xuống cũng chẳng được bao nhiêu nữa, nhưng lở không thành công thì cũng phải trả giá đắt, nên Gấu phải buông để phe Bò đẩy lên, nhưng phe Bò ở khu vực 6230 này hình như chưa thật sự tự tin lắm để đẩy lên. Nếu trong thời điểm này có 1 trong vài tin tốt, Ví dụ: cái tổ chức của anh USA (SEC) phát tín hiệu xanh cho Bitcoin ETF, hoặc vài tổ tài chính lớn nào đó ở Phố Wall tiên phong nhảy vào BTC thông qua dịch vụ lưu ký của sàn Coinbese, hoặc rò rỉ thông tin Facebook đã đàm phán để mua lại Coinbase được lộ ra ngoài.... thì cả thị trường BTC bay lên ít lắm tới tận mặt trăng :D . Nếu ở giá hiện tại mà có bị đẩy xuống đáy 5,9k thì cũng chẳng mất bao nhiêu nữa, nhưng nếu ngược lại bầy Gấu muốn lùi lại để lấy đà đẩy xuống (theo suy nghỉ của Gấu), nhưng một khi Gấu đã lùi lại và Bò đã lên trên 7k thì các anh tổ chức lớn sẽ nóng lòng muốn làm tiên phong nhảy vào, thì chỉ có lên và lên, Lúc này thì cả dòng họ nhà Gấu cũng phải bỏ chạy. Nhìn cái vai đầu vai ngược của btc và tâm lý của bầy Gấu hình như đang hiểu rằng: Nếu liều mạng tấn công qua cái giới hạn rất vững chắc của Phe Bò mà nếu có chiến thắng nhưng chiến lợi phẩm thu được thì lại không bao nhiêu thì chắc chắn nó không dám đánh đổi đâu, BTC sẽ tích luỹ và đi lên theo cái mô hình vai đầu vai ngược + thêm nữa sáng nay nằm mơ thấy vào ngày 10/1/2019 thấy tấm hình giá như này, đúng lúc vừa nghe thấy tiếng mụ vợ kêu thức dậy chở cháu ngoại đi học, thì mới biết vừa rồi mình đang nằm mơ, Nhưng nghỉ lại thì thấy cũng vui vui, vì không ai đánh thuế giấc mơ cả :D :D :D Hẹn gặp lại bầy Bò Tót lúc 20g các ngày 14 & 16 tây.

Đính kèm

108 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
Bác cho “ Lính mới” mình hỏi đôi chút về phân tích kỹ thuật. Có quan điểm lại nói là giá chạm kháng cự/ hỗ trợ càng nhiều thì càng làm suy yếu kháng cự/ hỗ trợ đó. Vậy thì trong trường hợp nào thì càng chạm nhiều thì càng làm suy yếu, trường hợp nào càng chạm nhiều thì càng mạnh?
Cho mình góp ý thế này nhé . mình đọc và học rất nhiều về price action và đã trade từ lâu lắm nhưng chưa nghe hay thấy một ý kiến phản biện nào như vậy cả , nếu có thì bạn gởi cho mình để mình ngâm cú .còn riêng mình khẳng đinh ,
Giá đụng hổ trợ ,Kháng cự càng nhiều mà không thủng được /bật lại thì càng cứng "
Hết
Chuyển sang hold coin sàn trung hạn nên k có ý kiến gì bác ạ :D
Cũng có chút khó từ phía bác Quyền vì bác post bài 1 giờ nhưng lại vẽ chart từ vài giờ trước đó nên bài phân tích nhiều lúc lệch lệch so với hiện tại.
ok bây giờ mình cùng các bạn phân tích chart btc/usd 1 h nhé .
hiện tại btc h1 đang quay về retest đáy một lần nữa để đi lên sau khi không vượt qua được 6269 bên trên (đường xanh ngang trong file attachment đấy )
và hiện gặp hổ trợ 6206 khá cứng bên dưới tuy nhiên để phá được đỉnh 6269 thì buộc phải đi xuống tiếp 61xx sau đó mới đi lên phá kháng cự 6269 được nó phải đi xuống vài nến nữa đồng nghĩa vài giờ nữa trước khi đi lên ...
đây chỉ là ý kiến tham khảo để cùng bình luận ,các bạn cho ý kiến ?

Đính kèm

221.7 KB · Xem: 3
Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 50687
- Rất tiếc là chỉ like được 1 phát :) , bài phân tích rất hay nên khi đọc xong mình phải đăng nhập vào để like mà thôi. Nếu phe bán có thể nó hiểu rằng không thể đẩy xuống dưới 6k được nữa (vì nó đã thử mấy lần đều thất bại, và vài con Gấu Non còn bị sập bẫy nữa) và nếu cố gắng liều mạng đẩy xuống cũng chẳng được bao nhiêu nữa, nhưng lở không thành công thì cũng phải trả giá đắt, nên Gấu phải buông để phe mua đẩy lên, nhưng phe mua ở khu vực 6230 này chưa thật sự tự tin lắm để đẩy lên. Nếu trong thời điểm này có 1 trong vài tin tốt, Ví dụ: cái tổ chức của anh USA (SEC) phát tín hiệu xanh cho Bitcoin ETF, hoặc vài tổ tài chính lớn nào đó ở Phố Wall tiên phong nhảy BTC thông qua dịch vụ lưu ký của sàn Coinbese, hoặc rò rỉ thông tin Facebook đã đàm phán để mua lại Coinbase được lộ ra ngoài.... thì cả thị trường BTC bay lên tới tận mặt trăng :D . Nếu ở giá hiện tại mà có bị đẩy xuống đáy 5,9 thì cũng chẳng mất bao nhiêu nữa, nhưng nếu ngược lại mấy con Gấu muốn lùi lại để lấy đà đẩy xuống, nhưng một khi đã lên trên 7k và các anh tổ chức nóng lòng muốn làm tiên phong nhảy vào, thì chỉ có lên và lên, Lúc này thì cả dòng họ nhà Gấu cũng phải bỏ chạy. Nhìn cái vai đầu vai ngược của btc và tâm lý của bầy Gấu hình như đang hiểu rằng: Nếu liều mạng tấn công qua cái giới hạn rất vững chắc của Phe Bò mà nếu có chiến thắng nhung chiến lợi phẩm thì lại không thu được là bao nhiêu thì chắc chắn nó không dám đánh đổi đâu, BTC sẽ tích luỹ và đi lên theo cái mô hình vai đầu vai ngược + thêm nữa tối qua nằm mơ thấy vào ngày 10/1/2019 cơ tấm hình như này, đúng lưc vừa nghe thấy tiếng mụ vợ kêu thức dậy chỏ cháu ngoại đi học, thì mới biết vừa rồi mình đang nằm mơ, Nhưng nghỉ lại thì thấy cũng vui vui, vì không ai đánh thuế giấc mơ cả :D :D :D Hẹn gặp lại bẫy Bò Tót lúc 20g các ngày 14 & 16 tây.
Bác rất giỏi về phân tích tin tức cái này mình chịu chắc bác phải phân tích nhiều hơn để cho các bác ấy rộng chiều tính toán vào ra lệnh !

Hết

hiện tại btc h1 đang quay về retest đáy một lần nữa để đi lên sau khi không vượt qua được 6269 bên trên (đường xanh ngang trong file attachment đấy )
và hiện gặp hổ trợ 6206 khá cứng bên dưới tuy nhiên để phá được đỉnh 6269 thì buộc phải đi xuống tiếp 61xx sau đó mới đi lên phá kháng cự 6269 được phải nó phải đi xuống vài nến nữa đồng nghĩa vài giờ nữa trước khi đi lên ...

Mình là lính mới, ko có kinh nghiêm nhiều mà cũng chưa đi học ở đâu ngoài đọc bài trên Tradeviet. Com. Mình ko có ta định tranh giành thắng thua với ai cả, mình chỉ muốn mở rộng tầm hiểu biết về phân tích kỹ thuật trong trading. Trước đây có 1 bài viết về PriceAction trên tradeviet có nói như sau:
2.2 Khi nào thì kháng cự - hỗ trợ không hoạt động?

Ở phần trước có một lưu ý quan trọng đó là: Các mức cản bị test càng nhiều thì nó càng trở nên yếu đi. Có thể một số anh em vẫn chưa hiểu hết ý của câu nói này, mình muốn giải thích thêm.
Ví dụ, khi giá tiếp cận cản trên (mức kháng cự) nếu lực bán là đủ mạnh thì giá sẽ bị đẩy ngược xuống phía dưới ra xa mức kháng cự. Lúc này thị trường có một sự đồng thuận cao rằng mức giá tại vùng cản này đang rất tốt để bán ra.....”

Mình muốn biết trường cụ thể cho từng trường hợp.

Xin lỗi tác giả bài viết vì mình đã trích dẫn lời của tác giả mà không xin phép.

Hết

và hiện gặp hổ trợ 6206 khá cứng bên dưới tuy nhiên để phá được đỉnh 6269 thì buộc phải đi xuống tiếp 61xx sau đó mới đi lên phá kháng cự 6269 được nó phải đi xuống vài nến nữa đồng nghĩa vài giờ nữa trước khi đi lên ...
Khả năng nếu giảm sẽ về đâu đó 6150 rồi lên, hiện giá đang trong xu hướng tăng 1H và đi trong mô hình giá tam giác cân, hi vọng sẽ phá trendline trên và đi lên. Nếu tính về đợt hồi sau xu hướng tăng vừa rồi thì giá BTC đã hồi về Fib 0.782, là vùng hồi đẹp để mua vào. (vì mình nghiêng về BTC sẽ tăng):D

Bác rất giỏi về phân tích tin tức cái này mình chịu chắc bác phải phân tích nhiều hơn để cho các bác ấy rộng chiều tính toán vào ra lệnh !
- Ô ồ, mình không biết gì về mấy món này, chỉ tại già rồi rãnh rỗi thời gian nên hay đọc các thông tin lung tung về btc mà thôi. Chỉ với hy vọng thời gian tới nếu chính phủ VN cho phép người dân tự do đầu tư btc thì mình sẽ xin mụ vợ ít tiền đầu tư chơi cho vui , với hy vọng kiếm được ít tiền mua bánh cho cháu mà thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chart btc h1 đang đụng phải hai đường kháng cự bên trên
1/ đường kháng cự ngang bên trên (màu xanh) 6269
2/ đường trend line (màu xanh) 6226
để phá hai đường này break out đi lên vùng 6400 thì phải lùi về ,các bạn có thể đặt lệnh buy stop tại 6176.4 ngay dưới chân cây nến màu xanh bóng dài bên dưới
đây chỉ là ý kiến riêng mình các bạn cho ý kiến phản biện

Đính kèm

211 KB · Xem: 3
Mình là lính mới, ko có kinh nghiêm nhiều mà cũng chưa đi học ở đâu ngoài đọc bài trên Tradeviet. Com. Mình ko có ta định tranh giành thắng thua với ai cả, mình chỉ muốn mở rộng tầm hiểu biết về phân tích kỹ thuật trong trading. Trước đây có 1 bài viết về PriceAction trên tradeviet có nói như sau:
2.2 Khi nào thì kháng cự - hỗ trợ không hoạt động?

Ở phần trước có một lưu ý quan trọng đó là: Các mức cản bị test càng nhiều thì nó càng trở nên yếu đi. Có thể một số anh em vẫn chưa hiểu hết ý của câu nói này, mình muốn giải thích thêm.
Ví dụ, khi giá tiếp cận cản trên (mức kháng cự) nếu lực bán là đủ mạnh thì giá sẽ bị đẩy ngược xuống phía dưới ra xa mức kháng cự. Lúc này thị trường có một sự đồng thuận cao rằng mức giá tại vùng cản này đang rất tốt để bán ra.....”

Mình muốn biết trường cụ thể cho từng trường hợp.

Xin lỗi tác giả bài viết vì mình đã trích dẫn lời của tác giả mà không xin phép.
Bạn ạ
Thật ra kháng cự và hổ trợ là một vùng chứ không phải một đường , vùng này gọi là vùng cung cầu , khi nó là một vùng thì rất khó đi qua còn một đường thì dễ bạn ạ , vậy nếu nó đụng vào một vùng mà bật lại là yếu còn một vùng mà cắt đi luôn là mạnh , đại loại là vậy ,bạn có thể ngâm cú thêm lý thuyết về cung cầu để có cái nhìn rõ hơn .
hiện tại chart h1 BTC mức giá 6240 và 6288.6 là một vùng đấy bạn thấy nó đã cắt đi lên rồi nhưng lại bị từ chối đi xuống (hai cái bóng nến dài )
cám ơn bạn

Khả năng nếu giảm sẽ về đâu đó 6150 rồi lên, hiện giá đang trong xu hướng tăng 1H và đi trong mô hình giá tam giác cân, hi vọng sẽ phá trendline trên và đi lên. Nếu tính về đợt hồi sau xu hướng tăng vừa rồi thì giá BTC đã hồi về Fib 0.782, là vùng hồi đẹp để mua vào. (vì mình nghiêng về BTC sẽ tăng):D
Vãi bác, có phá được vùng điều chỉnh đâu mà bảo xu hướng tăng h1 :confused: làm em chạy gấp vào mở chart ra xem.
Nhưng ai thích mạo hiểm thì vùng quang 6150 vào là đẹp rồi. Vị thế tốt bở sau lưng có chổ dựa tốt. :rolleyes: Biết đâu chổ dựa này là mồ chôn tập thể :D

Bác phán chuẩn rồi, nhưng e kỳ vọng nó lên tận 7k8 rồi mới xuống đục thủng đáy.:D
Bạn ạ mình vừa xem chart h1 của BTC thì thấy như thế này chắc có lễ khó về 7800 vì khi tới 6400 và 6500 thì chẳng vấn đề gì nhưng tại mức 6500 lên 6600 là một vùng kháng cự bên trái rất mạnh nếu đủ lực nó lên tới 6700 là cùng , nhưng chắc phải mất nhiều thời gian khi đến đó vì nó gặp kháng cự liên miên
chỉ từ 6500 lên 6600 là yên ổn ,lực sẽ yếu đi dần lúc này chúng ta cần quan sát thêm về hành động giá ...
xin cám ơn

Vãi bác, có phá được vùng điều chỉnh đâu mà bảo xu hướng tăng h1 :confused: làm em chạy gấp vào mở chart ra xem.
Nhưng ai thích mạo hiểm thì vùng quang 6150 vào là đẹp rồi. Vị thế tốt bở sau lưng có chổ dựa tốt. :rolleyes: Biết đâu chổ dựa này là mồ chôn tập thể :D
kkk có 2 cái đỉnh và 2 cái đáy nho nhỏ đó bác...nhìn khái quát hơn thì nó đi trong tam giác cân, vùng này khả năng đang tích luỹ để tăng chứ ko phải giảm.:D

Bạn ạ mình vừa xem chart h1 của BTC thì thấy như thế này chắc có lễ khó về 7800 vì khi tới 6400 và 6500 thì chẳng vấn đề gì nhưng tại mức 6500 lên 6600 là một vùng kháng cự bên trái rất mạnh nếu đủ lực nó lên tới 6700 là cùng , nhưng chắc phải mất nhiều thời gian khi đến đó vì nó gặp kháng cự liên miên chỉ từ 6500 lên 6600 là yên ổn cuối cùng nó sẽ hết lực ...
Vâng bác, mình rất vui vì bác đã tranh luận nhiệt tình và mở ra nhiều góc nhìn khác cho mình cũng như các a e khác. Mình đồng ý vùng kháng cự rất mạnh 6k7-6k8 vì rất nhiều lần giá đến vùng này và giảm sấp mặt. Mức kỳ vọng 7k8 mình đưa ra vì 2 lí do: nó đi theo target mô hình giá nêm giảm 4H (tính độ cao thì target khoảng 7k8), và mô hình giá VĐV ngược giá theo độ cao là 8k nhưng phía trên đó có trendline khung 1D nên khả năng bị chặn ở 7k8. Vì đó là giá ở tương lai nên chỉ dừng lại ở mức dự báo. Còn thực tế thì như bác nói, để nó lên tới đó thì còn chông gai nhiều lắm.:D

Chỉ là đang điều chỉnh chứ làm gì có xu hướng tăng. Mà cái tam giác này sắp sập rồi, chỉ không biết sập lên hay sập xuống. Phá lên nhiều khả năng vượt 6k4 và hoàn thiện vđv ngược chart 1d thì đợt này target cao đấy.
Còn phá dưới thì có 5k8 đang chờ.

Chỉ là đang điều chỉnh chứ làm gì có xu hướng tăng. Mà cái tam giác này sắp sập rồi, chỉ không biết sập lên hay sập xuống. Phá lên nhiều khả năng vượt 6k4 và hoàn thiện vđv ngược chart 1d thì đợt này target cao đấy.
Còn phá dưới thì có 5k8 đang chờ.
Huhu e ứ thích cãi bác nữa, nhưng mở chart 30p thì nó rõ ràng là xu hướng tăng mà.:D:D

Mình vừa kiểm tra chart , cả 5h , 4h và 2h đều là nến inside bar cả , nến inside bar khi đụng hổ trợ thì sẽ bật lên mình vẫn bảo lưu quan điểm buy stop tại ngưỡng 6176.4 chờ nó hồi về đến đấy vào lệnh ...
xin cám ơn các bạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,993 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên