[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 14/07

Các bác phân tích giúp em con ven/btc nhé
hiện tại chart h1 cũng đã có nến xanh rồi nhưng 2h thì chưa nhưng chart 2h đang cho thấy không thể xuống nữa giá đã từ chối bằng bóng nến dài phía dưới
vậy nếu m15 ,30 là nến engulfing và h1 là inside bar hay gì không quan trọng
vì cả hai mô hình nến này inside bar và engulfing đụng hổ trợ đều phải đảo chiều , bạn có thể ngâm cú xem xét vào lệnh là ok đấy .xin cám ơn

ok bây giờ mình cùng các bạn phân tích chart btc/usd 1 h nhé .
hiện tại btc h1 đang quay về retest đáy một lần nữa để đi lên sau khi không vượt qua được 6269 bên trên (đường xanh ngang trong file attachment đấy )
và hiện gặp hổ trợ 6206 khá cứng bên dưới tuy nhiên để phá được đỉnh 6269 thì buộc phải đi xuống tiếp 61xx sau đó mới đi lên phá kháng cự 6269 được nó phải đi xuống vài nến nữa đồng nghĩa vài giờ nữa trước khi đi lên ...
đây chỉ là ý kiến tham khảo để cùng bình luận ,các bạn cho ý kiến ?
Bác phân tích hay quá :D vậy theo bác là sắp tới bit sẽ xuống 61xx r quay đầu tăng lại phải ko ạ

hiện tại chart h1 cũng đã có nến xanh rồi nhưng 2h thì chưa nhưng chart 2h đang cho thấy không thể xuống nữa giá đã từ chối bằng bóng nến dài phía dưới
vì cả hai mô hình nến này inside bar và engulfing đụng hổ trợ đều phải đảo chiều , bạn có thể ngâm cú xem xét vào lệnh là ok đấy .xin cám ơn
Bác @XÀ BENG là cao thủ bên forex đó anh em... Nhờ bác mỗi ngày sang đây hỗ trợ anh em phân tích kĩ thuật thị trường coin giúp tớ nhé!

Bác xem hộ em con ICX/BTC với ạ :D

Bác xem hộ em con BAT/usd với và con GNT em mua đc bat giá rẻ ở dưới đã chốt đc ít lãi còn gnt mua cái tụt luôn hơi hoảng :( các bác xem hộ em với ạ

Em thấy con này sắp có pha đổ đèo thần thánh đấy.
Dạo này em xem thằng eos qtum omg lao dốc cứ gọi là top 1. Trước em đu 3 thằng này cứ mua xong là lao dốc thị trường lên thì nó đỡ hơn tí tăng chậm chạm . Thị trường chưa đỏ nó đã chuận bị lao xuống trước 1 đoạn đến khi cả làng xuống nó đã về đích trước mấy ngày rồi :(

Bác cho em hỏi xvg/Btc với ạ
Chart 1d giá đã phá nêm giảm bật lên nhưng không mạnh nên không đảo chiều sang tăng giá được nên quay lại xu hướng giảm
Hiện tạ giá đang nằm trong vùng hổ trợ khá cứng và vùng giá này lúc trước xvg được list lên sàn.

Chart 1h cho thấy rõ ràng xu hướng là giảm, với các đỉnh thấp dần và đáy thấp dần.

Hiện tại đây chưa phải lúc hold vì chưa có tín hiệu gì để cho thấy khả năng đảo chiều tăng giá.
Nếu có hold từ trước xem xét tháo chạy khi vùng hổ trợ này thủng.

Dạo này em xem thằng eos qtum omg lao dốc cứ gọi là top 1. Trước em đu 3 thằng này cứ mua xong là lao dốc thị trường lên thì nó đỡ hơn tí tăng chậm chạm . Thị trường chưa đỏ nó đã chuận bị lao xuống trước 1 đoạn đến khi cả làng xuống nó đã về đích trước mấy ngày rồi :(
Kèo dash của bác hôm qua may mắn em nhận định đúng. Hiện tại giá đã quay về vị trí cũ rồi bác nhé.

Em chay roi bac a em vao lai keo bat va gnt. Bat len luon 20% con gnt tut 5% roi bac xem gnt co len dc ko voi bat con da tang nua ko a
Bat đang điều chỉnh, và có khả năng tăng thêm bác nhé.Chart 1d nó phá tam giác cân và bay đi bằng một cây rất cao. Chart 1h thể hiện xu hướng tăng khi toàn bộ nến nằm trên 2 đường ma và ma50 nằm trên ma200. Thuận theo xu hướng đợi điều chỉnh rồi mua vào.

GNT đang nằm ngay trong vùng hổ trợ cuối cùng của nó đến thời điểm hiện tại. xu hướng giảm rõ ràng.
Chart 4h hình thành mô hình nến sao hôm. Đây là mô hình nến bộ 3 báo giảm giá khá mạnh =>> vùng hổ trợ này rất có thể bị xuyên thủng =>> giảm tiếp.
Chart 1h có mô hình insidebar nếu bung ra thì giá đi thêm một đoạn bằng chiều cao của insidebar. Trường hợp này tôi nghiên về giảm vì xu hướng là đang giảm. Bộ insidebar này bên h4 là mô hình sao hôm.

Xin cám oq
Bác @XÀ BENG là cao thủ bên forex đó anh em... Nhờ bác mỗi ngày sang đây hỗ trợ anh em phân tích kĩ thuật thị trường coin giúp tớ nhé!
Xin cám ơn bác @ HTQ
Mình sẽ tranh luận với anh em nếu có thể
Bat đang điều chỉnh, và có khả năng tăng thêm bác nhé.Chart 1d nó phá tam giác cân và bay đi bằng một cây rất cao. Chart 1h thể hiện xu hướng tăng khi toàn bộ nến nằm trên 2 đường ma và ma50 nằm trên ma200. Thuận theo xu hướng đợi điều chỉnh rồi mua vào.
View attachment 50698
GNT đang nằm ngay trong vùng hổ trợ cuối cùng của nó đến thời điểm hiện tại. xu hướng giảm rõ ràng.
Chart 4h hình thành mô hình nến sao hôm. Đây là mô hình nến bộ 3 báo giảm giá khá mạnh =>> vùng hổ trợ này rất có thể bị xuyên thủng =>> giảm tiếp.
Chart 1h có mô hình insidebar nếu bung ra thì giá đi thêm một đoạn bằng chiều cao của insidebar. Trường hợp này tôi nghiên về giảm vì xu hướng là đang giảm. Bộ insidebar này bên h4 là mô hình sao hôm.
View attachment 50699
Cây h4 không phải là cây sao hôm bạn ạ tên nó là hanging man .

Mời các bạn xem truyện dài nhiều tập nó mang tên là
BTC/USD biểu dồ 2h
mình sẽ cắt nghĩa từng phần nếu các bạn không hiểu ý mình(mình kém về diễn đạt)

1/ Chuyện kể rằng có một cây nến mẹ bearish inside bar đang ôm 8 cây nến con trong bụng chuẩn bị đẻ ,có một thằng con là bullish đang thò cái chân dài xuống dưới đạp mạnh (bóng nến tọt xuống ) để đẩy lên chạy ra ngoài bụng mẹ nó .

trong trường hợp này nó sẽ cắt trenline đi lên nhưng các bạn đừng vội nhé cứ để nó cắt luôn đường kháng cự bên trên con nít mà hay chạy lung tung lắm .

2 /sau khi nó cắt xong cũng đừng vội , nó nhớ mẹ nó sẽ quay về retest , nó hôn mẹ một lần cuối ngay cái đường kháng cự nó cắt /bây giờ đã thành đường hổ trợ ,trong file attachment là tại mức giá 6269 (lưu ý khi nó hồi về retest là rất an toàn khi vào lệnh tại đây 6269 )

3/sau đó nó sẽ bứt phá ra đi / nó chạy thẳng một mạch tới nhà bạn nó tại
6470 nó lại nhớ mẹ lại quay về nhưng chưa biết nó sẽ về tới đâu , để hạ hồi phân giải nhé các bạn câu chuyện còn dài .....
xin cám ơn các bạn quan tâm

Đính kèm

392.6 KB · Xem: 3
Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 50698
View attachment 50699
thank bác em thoát bớt gnt rồi giữ lại hơn 1 nửa

Xin cám oq

Xin cám ơn bác @ HTQ
Mình sẽ tranh luận với anh em nếu có thể

Cây h4 không phải là cây sao hôm bạn ạ tên nó là hanging man .
Sao hôm vẫn có thể xây trên linh hồn của người đàn ông treo cổ.
Chung quy lại ta có mô hình nến báo giảm giá mạnh

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• black trong Hệ thống giao dịch - Trading system 18,579 Xem / 23 Trả lời
  • captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 103 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,945 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,525 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 418 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 368 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 416 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên