[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 14/07

thank bác em thoát bớt gnt rồi giữ lại hơn 1 nửa
Em chỉ đưa ra quan điểm và nhận xét cá nhân dựa trên phân tích market bằng những gì em biết được, có thể đúng, có thể sai.
Nhưng em thấy bác vào thường là những kèo không gì thơm lắm, bác chơi group tín hiệu à.

Sao hôm vẫn có thể xây trên linh hồn của người đàn ông treo cổ.
Chung quy lại ta có mô hình nến báo giảm giá mạnh
View attachment 50701
Bạn ơi !
Hanging man chỉ có ý nghĩa khi nó đang ở trên đỉnh , trong trường hợp này chỉ là sự từ chối giá mà thôi ( sự giằng co gữa gấu và bò)
chart h1 , mô hình insidebar đụng hổ trợ khả năng là đảo chiều đấy , như bạn thấy cái vùng màu vàng đang từ chối giá đi xuống , có thể mình sai nhưng có đôi lời tâm sự
xin cảm ơn

Em chỉ đưa ra quan điểm và nhận xét cá nhân dựa trên phân tích market bằng những gì em biết được, có thể đúng, có thể sai.
Nhưng em thấy bác vào thường là những kèo không gì thơm lắm, bác chơi group tín hiệu à.
ko bác em tự chơi thôi em toàn chơi coin đang ở sát dưới đây để mua mà cứ mua là nó tụt :( em mới all in vào btg rồi hic bác xem hộ btg sideway có đủ lực tăng ko vậy

Bạn ơi !
Hanging man chỉ có ý nghĩa khi nó đang ở trên đỉnh , trong trường hợp này chỉ là sự từ chối giá mà thôi ( sự giằng co gữa gấu và bò)
chart h1 , mô hình insidebar đụng hổ trợ khả năng là đảo chiều đấy , như bạn thấy cái vùng màu vàng đang từ chối giá đi xuống , có thể mình sai nhưng có đôi lời tâm sự
xin cảm ơn
có khả năng đảo chiều ko bác tại em toàn thích bắt đáy :( em thấy trên D1 nó về vùng đáy nên em mới liều vào bắt với hi vọng ăn đc nhiều :( mà vào cái nó tụt luôn hơi hoảng

có khả năng đảo chiều ko bác tại em toàn thích bắt đáy :( em thấy trên D1 nó về vùng đáy nên em mới liều vào bắt với hi vọng ăn đc nhiều :( mà vào cái nó tụt luôn hơi hoảng
Thị trường này không ai chắc một điều gì cả bạn ạ !
chắc bạn phải ngâm cú một loại vũ khí nào đó cho riêng mình swing trade chẳng hạn vì bạn thích mua đáy bán đỉnh , mỗi người có năng khiếu và sở trường khác nhau , nếu bạn thích swing trade mà vào lệnh theo cách phân tích của trường phái scalping thì sớm muộn cũng fail lệnh mà thôi vì nó không hợp với mình ...
theo mình nó sẽ đảo chiều nhưng ý kiến mình chỉ là để tham khảo thôi nha bạn , phải để anh em phản biện xem nó như thế nào ?
À mà quên ,phải bảo đảm an toàn cho vốn đúng 2% thôi nha bạn nếu bạn xem xét vào lệnh

Bác cho “ Lính mới” mình hỏi đôi chút về phân tích kỹ thuật. Có quan điểm lại nói là giá chạm kháng cự/ hỗ trợ càng nhiều thì càng làm suy yếu kháng cự/ hỗ trợ đó. Vậy thì trong trường hợp nào thì càng chạm nhiều thì càng làm suy yếu, trường hợp nào càng chạm nhiều thì càng mạnh?
Hãy nhìn vào biểu đồ và tưởng tượng ra 1 trận chiến.
Khi nào thì càng chạm càng mạnh, khi nào thì càng chạm càng yếu.
Khi 1 đoàn quân lừng lững tiến tới sát tường thành, nhưng rồi sau đó bị đẩy lùi dần, lùi dần nhưng k bị đánh lùi quá xa, đồng thời nhanh chóng tiếp cận lại cột mốc cũ, như vậy là cột mốc kia kháng cự/ hỗ trợ mạnh hay yếu? Cột mốc đó càng chạm sẽ càng yếu đi hay mạnh lên?
Cũng đoàn quân đó, khi tiến tới bức tường đó, nhưng ngay lập tức bị đánh bay rất xa, đồng thời quân lực ngay lập tức bất ổn định, k dàn hàng quay lại vị trí tường thành đó ngay lập tức được mà sideway loạn lên, như vậy là kháng cự/ hỗ trợ mạnh hay yếu? Và sau đó đoàn quân đó tới đó ăn 1 cú tương tự như vậy, vậy chỗ đó càng chạm càng mạnh hay càng yếu?
Khi bị đập mạnh, quân đội đó khi quay trở lại vị trí tường thành đó sẽ cẩn trọng ngay từ những vùng gần kề, sẵn sàng quay đầu. Từ đó hình thành vùng kháng cự/ hỗ trợ là vậy đó. :D
Tưởng tượng đến đây chắc bạn đã có câu trả lời cho mình rồi chứ :D
Mình không có real chart bạn ạ chỉ phân tích qua hình của bác HTQ , bạn có thể tư vấn cho mình sàn nào dễ đăng ký không có real chart dễ nhìn phân tích rõ ràng hơn ... cám ơn bạn
@canhcutnamphi mình thấy bác quyền phân tích chart 240 mà? cách tính TF bên BTC thế nào nhỉ !
ok bây giờ mình cùng các bạn phân tích chart btc/usd 1 h nhé .
hiện tại btc h1 đang quay về retest đáy một lần nữa để đi lên sau khi không vượt qua được 6269 bên trên (đường xanh ngang trong file attachment đấy )
và hiện gặp hổ trợ 6206 khá cứng bên dưới tuy nhiên để phá được đỉnh 6269 thì buộc phải đi xuống tiếp 61xx sau đó mới đi lên phá kháng cự 6269 được nó phải đi xuống vài nến nữa đồng nghĩa vài giờ nữa trước khi đi lên ...
đây chỉ là ý kiến tham khảo để cùng bình luận ,các bạn cho ý kiến ?
Bác k hiểu ý mình, bác Quyền từng nói bác ấy bận công việc nên sáng sớm dậy vẽ chart vào 1 thời điểm nào đó, nhưng post bài thì phải sau đó vài tiếng nên nhiều khi chart bác ấy đã vẽ nó k theo kịp đúng "thời thế" hiện tại.
Còn mình quan tâm tới các vùng kháng cự/ hỗ trợ cứng, các vùng mềm mền k quan tâm mấy :D

Thị trường này không ai chắc một điều gì cả bạn ạ !
chắc bạn phải ngâm cú một loại vũ khí nào đó cho riêng mình swing trade chẳng hạn vì bạn thích mua đáy bán đỉnh , mỗi người có năng khiếu và sở trường khác nhau , nếu bạn thích swing trade mà vào lệnh theo cách phân tích của trường phái scalping thì sớm muộn cũng fail lệnh mà thôi vì nó không hợp với mình ...
theo mình nó sẽ đảo chiều nhưng ý kiến mình chỉ là để tham khảo thôi nha bạn , phải để anh em phản biện xem nó như thế nào ?
À mà quên ,phải bảo đảm an toàn cho vốn đúng 2% thôi nha bạn nếu bạn xem xét vào lệnh
em thich nhất mua cái giá tăng luôn thể hiện mình đi đúng xu hướng :D chứ mua cái tụt 5% là em ko thích rồi. em cũng vẫn ko quản lỹ vốn đc tốt tại vốn em giờ còn ít lên thích tất tay 1 lệnh luôn :( sau em sẽ rút kn đợt này em cũng có cái kỷ luật cắt lỗ khi giá tụt 5-8% em ra luôn xem xét sao lại sai :D trước em tụt 50% vẫn hold và giờ là âm 50% vốn :D. bác pt dùm em BTG với em mới mua nó lúc 26.8 thấy lên là em mừng rồi :D cứ phải tăng nó mới vui chứ tụt ko hay lắm

Thế là nến inside bar của BTC/USD
lại có thêm một thằng con thứ chín chart 2h (chín cây nến con nằm trong mình cây nến mẹ ) không sao cả , con càng nhiều lực bung càng mạnh đi lên càng nhanh ....:):):)

em thich nhất mua cái giá tăng luôn thể hiện mình đi đúng xu hướng :D chứ mua cái tụt 5% là em ko thích rồi. em cũng vẫn ko quản lỹ vốn đc tốt tại vốn em giờ còn ít lên thích tất tay 1 lệnh luôn :( sau em sẽ rút kn đợt này em cũng có cái kỷ luật cắt lỗ khi giá tụt 5-8% em ra luôn xem xét sao lại sai :D trước em tụt 50% vẫn hold và giờ là âm 50% vốn :D. bác pt dùm em BTG với em mới mua nó lúc 26.8 thấy lên là em mừng rồi :D cứ phải tăng nó mới vui chứ tụt ko hay lắm
Xin lỗi có đôi lời cùng bạn
với cách trade của bạn rất rất mạo hiểm , bạn đừng vào lệnh liên tục như thế không tốt đâu , mình khuyên bạn nên cắt bớt và quay về bảo đảm an toàn đồng vốn ....xin bạn đấy trước khi quá muộn :(:(:(:(

Hãy nhìn vào biểu đồ và tưởng tượng ra 1 trận chiến.
Khi nào thì càng chạm càng mạnh, khi nào thì càng chạm càng yếu.
Khi 1 đoàn quân lừng lững tiến tới sát tường thành, nhưng rồi sau đó bị đẩy lùi dần, lùi dần nhưng k bị đánh lùi quá xa, đồng thời nhanh chóng tiếp cận lại cột mốc cũ, như vậy là cột mốc kia kháng cự/hỗ trợ mạnh hay yếu? Cột mốc đó càng chạm sẽ càng yếu đi hay mạnh lên?
Cũng đoàn quân đó, khi tiến tới bức tường đó, nhưng ngay lập tức bị đánh bay rất xa, đồng thời quân lực ngay lập tức bất ổn định, k dàn hàng quay lại vị trí tường thành đó ngay lập tức được mà sideway loạn lên, như vậy là kháng cự/hỗ trợ mạnh hay yếu? Và sau đó đoàn quân đó tới đó ăn 1 cú tương tự như vậy, vậy chỗ đó càng chạm càng mạnh hay càng yếu?
Khi bị đập mạnh, quân đội đó khi quay trở lại vị trí tường thành đó sẽ cẩn trọng ngay từ những vùng gần kề, sẵn sàng quay đầu. Từ đó hình thành vùng kháng cự/hỗ trợ là vậy đó. :D
Tưởng tượng đến đây chắc bạn đã có câu trả lời cho mình rồi chứ :D

Bác k hiểu ý mình, bác Quyền từng nói bác ấy bận công việc nên sáng sớm dậy vẽ chart vào 1 thời điểm nào đó, nhưng post bài thì phải sau đó vài tiếng nên nhiều khi chart bác ấy đã vẽ nó k theo kịp đúng "thời thế" hiện tại.
Còn mình quan tâm tới các vùng kháng cự/hỗ trợ cứng, các vùng mềm mền k quan tâm mấy :D
uh, cám ơn bạn
mỗi người có một cách trading khác nhau , người lại thích h1 ,người khác h4 đôi khi weekly ... người thích trending , người khác scalping , vậy thôi

Xin lỗi có đôi lời cùng bạn
với cách trade của bạn rất rất mạo hiểm , bạn đừng vào lệnh liên tục như thế không tốt đâu , mình khuyên bạn nên cắt bớt và quay về bảo đảm an toàn đồng vốn ....xin bạn đấy trước khi quá muộn :(:(:(:(
căng quá bác ạ giờ em cắt thì vẫn ngon giá đang nằm trên vị thế mua tại em ham hố nhanh kéo lại vốn nếu x2 là xong :( em cũng biết phải vào lệnh từ từ lên trung bình giá tăng :( mà giờ em còn ít vốn quá vào từ từ sợ nó bay mất :(

bạn mua BTG nào thế btg 2gold à!

BTG với gì cơ , mình mới qua đây chưa rành tức là đồng coin đi với nó (btc/usd chẳng hạn )

ko bác em tự chơi thôi em toàn chơi coin đang ở sát dưới đây để mua mà cứ mua là nó tụt :( em mới all in vào btg rồi hic bác xem hộ btg sideway có đủ lực tăng ko vậy
Con này có họ hàng là cùng ông nội với btc nên btc đi sao nó đi y vậy.

1d đã phá được trend giảm, giá đang hồi về, đặc biệt bên dưới không có hổ trợ nào.
h1 có một kênh tăng giá nhỏ, đợt tăng giá vừa rồi phá luôn kháng cự cắt cả ma50, ma200. Đỉnh của kênh này đã chạm vào kháng cự bên trên và cũng là vùng điều chỉnh trước đó.

Giá hiện tại đang hồi về test lại kháng cự củ giờ là hổ trợ mới, vùng này có ma50 đi qua cũng tạm an toàn.
Nếu hổ trợ này không bị xuyên thủng, khả năng cao giá bật lên từ đây.
Hiện tại volume cũng bắt đầu cao lên.

Các bạn chú ý BTC/USD ngay mức 6270 là mức giá giao cắt giữa trend line và kháng cự mức giá này rất quan trọng khi nến cắt qua ...

Đính kèm

256.5 KB · Xem: 4
    233 KB · Xem: 3
View attachment 50706
1d đã phá được trend giảm, giá đang hồi về, đặc biệt bên dưới không có hổ trợ nào.
h1 có một kênh tăng giá nhỏ, đợt tăng giá vừa rồi phá luôn kháng cự cắt cả ma50, ma200. Đỉnh của kênh này đã chạm vào kháng cự bên trên và cũng là vùng điều chỉnh trước đó.
View attachment 50707
Giá hiện tại đang hồi về test lại kháng cự củ giờ là hổ trợ mới, vùng này có ma50 đi qua cũng tạm an toàn.
ok, phía dưới là trendline và ma50 , lại ngay 38.2 của fibo khi nó đi lên ma50 cắt ma 200 thì 61.8 không còn ý nghĩa gì nữa , nó có thể rất mạnh đấy !:):):)

View attachment 50706
View attachment 50707
Thank bác em cũng xác định thung về 25 với volume cao là em bán , voi tín hiệu khả quan mà btc có khả năng lên đc thì em nghĩ cửa bay vẫn còn :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên