[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 14/07

kkk lâu rồi mới thấy các bác bàn luận rôm rả vậy! Mong các bác tiếp tục duy trì tinh thần ấy cho chặng đường chông gai tiếp theo.:). Khả năng sáng sớm mai BTC bay lên mừng sự kiện này!:D
Em vừa a nhô cho cụ, cụ bảo chuẩn bị đi tàu nhanh giá rẻ. Vé đợt này chỉ có 1200$ như lúc trước :rolleyes: chưa kịp hỏi cụ đi đâu thì cụ tắt máy.

1200 hơi nhiều, khả năng bật lên 6k5 rồi hồi, bác nhà e bảo thế.:D
Đang buồn vì vợ chủi chả biết trút đâu gởi các bác vài câu thơ con nháy trút bầu tâm "Xự "
ngâm cú nha các bác

Bác nhà bảo sáu k năm
Tôi thì lại khoái dứt ,ngườm / ngàn hai
Hai bên bia rượu lai rai
Trổ tài xem quẻ coi ai người tài
Ở đời xảy lắm cái tai
Đôi khi nó xuống dưới năm hai ngàn (btc < 5200)
Khi đó thì lại khóc than ...
Ông trời, ông cố hại đời tôi chăng !
Ông trời nheo mắt phán rằng
Tao thì tao muốn tụi bây "thăng" rồi
Chớ đừng có đứng có ngồi
cãi nhau vì : sáu k năm hai ngàn ( ngàn hai)
Học đòi bia rượu lai rai
Phán này phán nọ nói hoài hổng nghe
Giờ thì khi nói phải dè !
Coi chừng nó chạy ngược nghe các thầy ....:eek::eek::eek:

Đang buồn vì vợ chủi chả biết trút đâu gởi các bác vài câu thơ con nháy trút bầu tâm "Xự "
ngâm cú nha các bác

Bác nhà bảo sáu k năm
Tôi thì lại khoái dứt ,ngườm / ngàn hai
Hai bên bia rượu lai rai
Trổ tài xem quẻ coi ai người tài
Ở đời xảy lắm cái tai
Đôi khi nó xuống dưới năm hai ngàn (btc < 5200)
Khi đó thì lại khóc than ...
Ông trời, ông cố hại đời tôi chăng !
Ông trời nheo mắt phán rằng
Tao thì tao muốn tụi bây "thăng" rồi
Chớ đừng có đứng có ngồi
cãi nhau vì : sáu k năm hai ngàn ( ngàn hai)
Học đòi bia rượu lai rai
Phán này phán nọ nói hoài hổng nghe
Giờ thì khi nói phải dè !
Coi chừng nó chạy ngược nghe các thầy ....:eek::eek::eek:
kkk bác lại làm a e chột dạ. Có nai nịt và bao bủng các kiểu bác ah, chỉ đoán vui chứ ai dám khẳng định BTC nó lao lên.:D
P/s: Xem ra bác @XÀ BENG nhiều tài thật đó.

Bác Xà Beng hôm nay nhiệt tình suốt từ sáng tới giờ. Mong ngày nào bác cũng hỗ trợ cho ae được như vậy. Cám ơn bác nhiều
Mình sẽ theo dõi con BTC/USD bắt nó phải đi về 6400 trước đã , sau đó bắt nó đi lên nữa nếu nó cãi lệnh thì kiếm ông thầy cho giỏi yểm cho nó lá bùa rồi cột dây dắt nó đi lên .....:eek::eek::eek:

Mình sẽ theo dõi con BTC/USD bắt nó phải đi về 6400 trước đã , sau đó bắt nó đi lên nữa nếu nó cãi lệnh thì kiếm ông thầy cho giỏi yểm cho nó lá bùa rồi cột dây dắt nó đi lên .....:eek::eek::eek:
Nhờ bác ra tay. Mà lâu rồi có bác xuất hiện nên hôm nay ae tương tác suốt từ sáng tới giờ bác nhỉ, vừa vui, vừa bổ ích.

Trong lúc thị trường đỏ lủa thế này vào xem các bác pt vui hơi là thắp nhang trong sợ hãi :D
Tặng bạn nhé !

Thần coin ơi , hỡi thần coin
Này ông có biết / đang mời ông chăng ?
Tôi muốn ông phán câu rằng !
Thị trường đỏ lửa biến ngay cho rồi
Ông bảo thì nó xanh thôi
Để cho tôi cũng nguôi nguay nỗi lòng
Hổm rày nó cứ đỏ không !
Ai mà thèm trade cái đồng của ông
Không trade thì túi rỗng không
Tiền đâu mà cúng ngày rằm mùng hai
Vì vậy ông phải xanh hoài
Để tôi còn cúng mùng hai ngày rằm
Rồi thì đi vía hàng năm
Ngựa , xe ,vàng, mã lằm thằm cúng ông ......

Các bạn chú ý nến h1 hiện tại không có bóng dưới tức là có lực xem chừng nó chuẩn bị bứt phá đi lên , xem nào lên lên đi chứ ....

Quan điểm rằng giá vừa vượt qua cái tam giác lớn mới đi dc 1 chút xíu, thứ 2 nếu theo tính toán của bản thân thì nó mới đi tới sóng 4, tức mục tiêu giá tối thiểu là 5k2, và có thể về 4k7, mô hình vai đầu vai thì cần rất nhiều xác nhận, thay vì đó mô hình 2 đáy thì có khả năng cao hơn tức test về đáy 5k8 lần nữa nhưng điều này cũng ko khả thi hơn cho lắm

Quan điểm rằng giá vừa vượt qua cái tam giác lớn mới đi dc 1 chút xíu, thứ 2 nếu theo tính toán của bản thân thì nó mới đi tới sóng 4, tức mục tiêu giá tối thiểu là 5k2, và có thể về 4k7, mô hình vai đầu vai thì cần rất nhiều xác nhận, thay vì đó mô hình 2 đáy thì có khả năng cao hơn tức test về đáy 5k8 lần nữa nhưng điều này cũng ko khả thi hơn cho lắm
làm sao nó qua được 61xx để mà về thấp hơn nữa bạn đã có hai đáy rồi còn gì ?

Hãy nhìn vào biểu đồ và tưởng tượng ra 1 trận chiến.
Khi nào thì càng chạm càng mạnh, khi nào thì càng chạm càng yếu.
Khi 1 đoàn quân lừng lững tiến tới sát tường thành, nhưng rồi sau đó bị đẩy lùi dần, lùi dần nhưng k bị đánh lùi quá xa, đồng thời nhanh chóng tiếp cận lại cột mốc cũ, như vậy là cột mốc kia kháng cự/ hỗ trợ mạnh hay yếu? Cột mốc đó càng chạm sẽ càng yếu đi hay mạnh lên?
Cũng đoàn quân đó, khi tiến tới bức tường đó, nhưng ngay lập tức bị đánh bay rất xa, đồng thời quân lực ngay lập tức bất ổn định, k dàn hàng quay lại vị trí tường thành đó ngay lập tức được mà sideway loạn lên, như vậy là kháng cự/ hỗ trợ mạnh hay yếu? Và sau đó đoàn quân đó tới đó ăn 1 cú tương tự như vậy, vậy chỗ đó càng chạm càng mạnh hay càng yếu?
Khi bị đập mạnh, quân đội đó khi quay trở lại vị trí tường thành đó sẽ cẩn trọng ngay từ những vùng gần kề, sẵn sàng quay đầu. Từ đó hình thành vùng kháng cự/ hỗ trợ là vậy đó. :D
Tưởng tượng đến đây chắc bạn đã có câu trả lời cho mình rồi chứ :D

Bác k hiểu ý mình, bác Quyền từng nói bác ấy bận công việc nên sáng sớm dậy vẽ chart vào 1 thời điểm nào đó, nhưng post bài thì phải sau đó vài tiếng nên nhiều khi chart bác ấy đã vẽ nó k theo kịp đúng "thời thế" hiện tại.
Còn mình quan tâm tới các vùng kháng cự/ hỗ trợ cứng, các vùng mềm mền k quan tâm mấy :D

Cảm ơn ví dụ rất sinh động và dễ hiểu của bạn

có bác nào còn thức không nhỉ ,giá đã đi lên cắt trendline chuẩn bị cắt kháng cự đi lên theo tôi thì nó sẽ cắt và đi lên luôn trong vòng vài cây nến nữa , các bạn chú ý nhé để ngam cú vào lệnh ....

Đính kèm

471.2 KB · Xem: 3
có bác nào còn thức không nhỉ ,giá đã đi lên cắt trendline chuẩn bị cắt kháng cự đi lên theo tôi thì nó sẽ cắt và đi lên luôn trong vòng vài cây nến nữa , các bạn chú ý nhé để ngam cú vào lệnh ....
Em vẫn đang hóng bác đây ạ haha

Vài cây H2 hay sao bác? Vậy là hôm nay sau trận chung kết, BTC có khả năng bắn pháo hoa chúc mừng sao huynh?
Mình đang chuẩn bị vào VEN/USDT tại 1.800 mà k biết xuống tới k

Em vẫn còn thức đây bác. Cám ơn bác nhiều

Riêng mình thấy nếu BTC lên vùng cản 6k3 ở trên mà k vượt lên mạnh bằng nến có volume khủng thì sẽ rất nguy hiểm. Giá chiều giờ của BTC lết từ từ tăng dần nhưng đi kèm lại là volume giảm dần đều theo chart 2h cho thấy sự yếu đuối và k mạnh mẽ của phe bò. Nếu lên vùng cản trên mà giá bị từ chối thì theo mình nghĩ sẽ down mạnh xuống test lại 6k

Riêng mình thấy nếu BTC lên vùng cản 6k3 ở trên mà k vượt lên mạnh bằng nến có volume khủng thì sẽ rất nguy hiểm. Giá chiều giờ của BTC lết từ từ tăng dần nhưng đi kèm lại là volume giảm dần đều theo chart 2h cho thấy sự yếu đuối và k mạnh mẽ của phe bò. Nếu lên vùng cản trên mà giá bị từ chối thì theo mình nghĩ sẽ down mạnh xuống test lại 6k
Mình cũng tin vào vùng hỗ trợ và kháng cự hơn trendline. Nhưng dẫu sao cũng đều là dự báo cả.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 190 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 499 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 8 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên