[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 15/07

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Sau đà giảm từ 6k8 đến vị trí vùng hỗ trợ hiện tại... BTC đã đứng đấy dậm chân tại chỗ được 2 ngày chưa thấy động tĩnh gì. Điều đó được giải thích bởi 2 phe Buy Sell đang đánh nhau quyết liệt tại đây chưa phân thắng bại...Ở tình thế này, nếu nhìn về dài hạn, tôi vẫn chọn phương án đứng ngoài quan sát diễn biến của trận chiến, khi bắt đầu có manh nha kết quả rõ hơn tôi mới tham gia đấu trận... Còn về phía ngắn hạn, mong nhận định từ các bác để anh em có thêm nhiều sự lựa chọn cũng như thấy được nhiều quan điểm ở nhiều khía cạnh khác nhau để quyết định chiến lược giao dịch @XÀ BENG @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Nam tai @canhcutnamphi ...

Rất vui vì mời được bác @XÀ BENG sang đây để hỗ trợ thêm cho anh em... Chia sẻ với anh em bác Beng đây chinh chiến khá lâu bên thị trường Forex rồi nên nắm kiến thức, tâm lý trader, kinh nghiệm về phân tích kĩ thuật rất chi tiết... Và bác Beng cũng vui vẻ, hòa đồng, sẵn sàng chia sẻ nhiệt tình... Nên anh em cứ vui vẻ tương tác và học hỏi từ bác ý nhé. Ngoài ra bác Beng còn có tài làm thơ nữa anh em, đang căng thẳng thì nhờ bác ấy làm bài thơ thì đời lại vui vẻ lên ngay, mình thích nhất đọc thơ của bác. Cảm ơn bác Beng!

BITCOIN

ETHEREUM

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chào các bác! Tình hình vẫn ko khác hôm qua mấy, mình vẫn nghiêng về khả năng BTC tăng. Giá đang đi trong cái tam giác cân nhỏ (hình đính kèm) và càng lúc càng gần thời điểm biến động mạnh. P/s: sẵn nhờ các bác xem lại nó có phải VĐV ngược nhỏ ko nhỉ!?View attachment 50786
VĐV ngược ở đâu vậy bác? e nhìn mãi không ra

Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Sau đà giảm từ 6k8 đến vị trí vùng hỗ trợ hiện tại... BTC đã đứng đấy dậm chân tại chỗ được 2 ngày chưa thấy động tĩnh gì. Điều đó được giải thích bởi 2 phe Buy Sell đang đánh nhau quyết liệt tại đây chưa phân thắng bại...Ở tình thế này, nếu nhìn về dài hạn, tôi vẫn chọn phương án đứng ngoài quan sát diễn biến của trận chiến, khi bắt đầu có manh nha kết quả rõ hơn tôi mới tham gia đấu trận... Còn về phía ngắn hạn, mong nhận định từ các bác để anh em có thêm nhiều sự lựa chọn cũng như thấy được nhiều quan điểm ở nhiều khía cạnh khác nhau để quyết định chiến lược giao dịch @XÀ BENG @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Nam tai @canhcutnamphi ...

Rất vui vì mời được bác @XÀ BENG sang đây để hỗ trợ thêm cho anh em... Chia sẻ với anh em bác Beng đây chinh chiến khá lâu bên thị trường Forex rồi nên nắm kiến thức, tâm lý trader, kinh nghiệm về phân tích kĩ thuật rất chi tiết... Và bác Beng cũng vui vẻ, hòa đồng, sẵn sàng chia sẻ nhiệt tình... Nên anh em cứ vui vẻ tương tác và học hỏi từ bác ý nhé. Ngoài ra bác Beng còn có tài làm thơ nữa anh em, đang căng thẳng thì nhờ bác ấy làm bài thơ thì đời lại vui vẻ lên ngay, mình thích nhất đọc thơ của bác. Cảm ơn bác Beng!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công
Chào các bác buổi sáng vui vẻ , có lẽ beng sẽ cùng anh em một thời gian dài để hiểu được cái thuộc tính bò gấu của BTC/USD còn giờ thì hơi bỡ ngỡ đề nghị anh em chia sẻ giúp đỡ !

1/Hôm qua , BTC/USD đã chuẩn bị qua giai đoạn 1 mô hình
"Mang bầu " của xà beng nhưng chưa qua được
mô hình mang bầu có nghĩa là hôm qua chart 2h cây nến inside bar đang ôm 8 cây nến con trong mình ( mình hình tượng là mang bầu / nến inside bar trong vùng màu đỏ)

2/bây giờ không phải là 8 cây nến con nữa mà đã là 17 cây nến con nằm trong bụng mẹ là cây bearish rồi , nó càng có nhiều nến con thì lực bung càng mạnh

3/tối qua , nó đã cắt trendline và kháng cự đi lên nhưng đụng vùng kháng cự quá mạnh (vùng màu đỏ bên trái ) không đi lên được giá đã bị từ chối tại vùng này bằng hai cái bóng nến dài phía trên màu đỏ

4/có vẽ 8 đứa con chưa đủ lực nên giờ nó tích lũy thêm được 17 thằng rồi
theo mình quan sát thì với 17 thằng con này cũng chưa thể xuyên phá được vùng kháng cự đó , nó cần thêm nhiều thằng nữa

5/ kết luận : :để làm được như vậy (phá vùng kháng cự )thì nó sẽ quay về vùng 6177 để tích lũy , các bạn có thể chờ tại vùng này buy tiếp hoặc đặt lệnh buy limmit phía dưới
lưu ý : khi lùi về lần này tại vùng 6177 thì nó sẽ co giò chạy một mạch với tốc độ của Mbappe tung một cú xuyên thủng vùng kháng cự 6269 /6383 và ghi bàn tại 66xx ..còn giờ thì chưa lên được đâu , các bạn chờ xem

xin các bạn cho ý kiến ...của Beng

Đính kèm

471.2 KB · Xem: 4
    437.4 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Quyền ngó hộ em con icx btc.cảm ơn bác.
trả lời giúp bác Q luôn:
ICX/BTC sàn Binance khung 1D
con ICX này giá đang trong mô hình nêm giảm, tuy nhiên volume không giảm theo mô hình nên không đáng tin cậy lắm. Ngoài ra RSI đã quá bán, MACD đã đi ngang, BB giữa cũng bắt đầu giảm gia tốc => báo hiệu cho 1 đợt hồi nhẹ.

Chào các bác buổi sáng vui vẻ , có lẽ beng sẽ cùng anh em một thời gian dài để hiểu được cái thuộc tính bò gấu của BTC/USD còn giờ thì hơi bỡ ngỡ đề nghị anh em chia sẻ giúp đỡ !

1/Hôm qua , BTC/USD đã chuẩn bị qua giai đoạn 1 mô hình
"Mang bầu " của xà beng nhưng chưa qua được
mô hình mang bầu có nghĩa là hôm qua chart 2h cây nến inside bar đang ôm 8 cây nến con trong mình ( mình hình tượng là mang bầu)

2/bây giờ không phải là 8 cây nến con nữa mà đã là 17 cây nến con nằm trong bụng mẹ là cây bearish rồi , nó càng có nhiều nến con thì lực bung càng mạnh

3/tối qua , nó đã cắt trendline và kháng cự đi lên nhưng đụng vùng kháng cự quá mạnh (vùng màu đỏ bên trái ) không đi lên được giá đã bị từ chối tại vùng này bằng hai cái bóng nến dài phía trên màu đỏ

4/có vẽ 8 đứa con chưa đủ lực nên giờ nó tích lũy thêm được 17 thằng rồi
theo mình quan sát thì với 17 thằng con này cũng chưa thể xuyên phá được vùng kháng cự đó , nó cần thêm nhiều thằng nữa

5/ kết luận : :để làm được như vậy (phá vùng kháng cự )thì nó sẽ quay về vùng 6177 để tích lũy , các bạn có thể chờ tại vùng này buy tiếp hoặc đặt lệnh buy limmit phía dưới
lưu ý : khi lùi về lần này tại vùng 6177 thì nó sẽ co giò chạy một mạch với tốc độ của Mbappe tung một cú xuyên thủng vùng kháng cự 6269 /6383 và ghi bàn tại 66xx ..còn giờ thì chưa lên được đâu , các bạn chờ xem

xin các bạn cho ý kiến ...của Beng
e lại hình dung cái mô hình inside bar đấy giống kiểu gà mẹ dẫn theo đàn gà con, kkak

trả lời giúp bác Q luôn:
ICX/BTC sàn Binance khung 1D
con ICX này giá đang trong mô hình nêm giảm, tuy nhiên volume không giảm theo mô hình nên không đáng tin cậy lắm. Ngoài ra RSI đã quá bán, MACD đã đi ngang, BB giữa cũng bắt đầu giảm gia tốc => báo hiệu cho 1 đợt hồi nhẹ.
View attachment 50788
Nhìn chart thấy kèo sắp thơm luôn chứ bác. Có vẻ như nó sắp bật lên:D

Quan điểm của mình hôm nay BTC sẽ giảm về lại 6k - 6k1 lấy đà phá cản. Tính đến lúc này theo chart 2h thì ta thấy có tổng 6 cái đuôi thò lên, trong đó 3 đuôi thò lên 6k350, 3 đuôi 6k3 nhưng đều phá cản k thành công và tụt lại. Chứng tỏ giá bị từ chối và phe bò thất bại liên tục trong việc đẩy giá lên và cho thấy cản này rất cứng. Theo quy tắc, giá k phá nổi cản trên thì sẽ phải quay lại retest hỗ trợ lấy đà phá... tiếp. Hôm nay mục tiêu giá retest hỗ trợ dưới nơi có hai cái đuôi dưới thò lên

các bác co thấy là đáy càng ngày càng đc thu hẹp lại và cao dần giá thì càng ngày càng tiến sát vùng kháng cự lực bán ra những ngày trước cao và càng ngày càng giảm dần >> lực lượng bán ngày càng yếu :D khả năng cao là các anh bán sớm chuẩn bị fomo mua đuổi theo nếu giá tăng rồi :D

Để cảnh báo cho giao dịch BTC/USD, như tôi đã nhận định, vào 02:00 VNT đã có một cuộc biểu tình mạnh và sự đàn áp của dòng tiền giá xuống. Tuy nhiên sự phòng hộ của thế lực dòng tiền giá lên tại 6170 đã làm lo lắng thế lực phản kháng. Tôi đã vừa giao dịch lần 2 BUY BTC/USD 6270. Sau 8 giờ tích lũy, thế lực giá lên đã tích tụ đũ sức khỏe để sớm kiểm tra điểm 6400. Các bạn hãy đón xem!

bác Avalokitesvarabo dhisattvaforex là người nước ngoài cũng là một chuyên gia mới bên forex , bác ấy giới thiệu là market maker , các bạn chú ý quan xác thử nghiệm nhận xét của anh ấy ...đôi khi nhận xét đó giúp anh em ta thêm chiều nhìn thị trường chất lượng hơn.
luuw ý bác này sử dụng google translate nên ngôn ngữ văn chương khác một ít

Mình vừa kiểm tra lại BTC /USD thì thấy thế này chart 240 giá bị từ chối đi xuống theo nguyên tắc càng ngày càng lên / giá đi lên theo trendline dựa theo bóng nến từ chối (xem hình sẽ rõ) và 6 bóng nến phía dưới hướng lên có nghĩa là nó tích lũy đủ rồi
vậy : chuẩn bị chay nước rút kiểu Mbappe sút tung kháng cự ghi bàn 64xx ....:):):)

Đính kèm

387.3 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên