[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 16/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

BTC đã tăng điểm trở lại... Một tin vui cho phe Buy! Tuy nhiên chúng ta vẫn chưa thể vui trọn vẹn vì ngay trước mặt chính là vùng kháng cự cực kì khó chơi. Ở vùng nay, ngay lập tức phe Buy bắt đáy vùng hỗ trợ bên dưới sẽ chốt lãi, phe Sell sẽ tiếp tục đè ra để Sell. Vì vậy, khả năng cao BTC sẽ quay trở lại giảm điểm trong ngày hôm nay và tiếp tục dịch chuyển Sideway giữa vùng hỗ trợkháng cự.

Các bác vào đây cùng thảo luận để chúng ta có cái nhìn đa chiều nhé @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy @Nam tai @canhcutnamphi Nhờ các bác hỗ trợ anh em phân tích những cặp tiền anh em quan tâm nha.

BTC

ETH

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment bên dưới, nhớ Tag tên các bác ấy vào bằng cách thêm @ trước nick của các bác để các bác ấy nhận được thông báo mà hỗ trợ anh em nha.

Và nhớ đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Bác Quyền ngó giúp em con ADA$.cảm ơn bác
ADA H4

Giá đi trong nêm giảm khá lớn, đã phá xuống cạnh dưới và hình thành kênh giảm giá rõ ràng.
H4 xu hướng giảm bền vững, nên bán thuận theo h4
Vùng bán đầu tiên khi giá chạm cạnh trên của kênh giảm giá tại đây có số tròn 0.1 mà ma50 đi qua nên có thể tạo thành kháng cự tốt, vùng bán thứ 2 bán tại kháng cự.
Đây cũng là đáy thấp nhất mà ada vừa phá hôm trước bây giờ là kháng cự rất mạnh nếu ada muốn tăng trở lại.

Các bác giúp em cặp NANO/BTC ạ
NANO/BTC 4h

Giá đã vỡ kênh giảm giá trước đó, phá luôn swing high, volume đã tăng vọt. Dự báo đảo chiều tăng cho h4.
Hiện tại đà tăng giá đã bắt đầu hụt hơi khi cố phá Inside Bar, kháng cự và để lại cây shooting star.
Về lý thuyết nếu phá Inside Bar thì giá đi một đoạn bằng chiều cao nến mẹ.
Do trước mắt là kháng cự và đà tăng giá có vẻ hụt hơi nên nhiều khả năng đây là cú fales break tạo tiền đề để giá giảm lại một đoạn.
Nếu phá Inside Bar theo cạnh trên thì mua vào khi giá retes lại hổ trợ mới.
Nếu phá Inside Bar theo cạnh dưới thì mua vào khi giá retest cạnh trên của kênh giảm giá và đây cũng là vùng hổ trợ ada vừa bật lên.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên