[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 20/07

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Dường như thị trường ai cũng đã nhìn thấy rõ mồn một mô hình VĐV, và tất nhiên đại đa số Trader có tâm lý chờ để mua lên, một số Trader không đủ kiên nhẫn sẽ Buy ngay khi giá chỉ vừa điều chỉnh một ít vì sợ nó sẽ không điều chỉnh thêm để được Buy, một số Trader khác sẽ Buy bất chấp vì cho rằng trước sau gì giá cũng phải tăng vì đã xong mô hình VĐV, điều chỉnh tí thì có đáng gì... Chính điều này khiến cho BTC vẫn chưa chịu điều chỉnh giảm, cố gắng rướn lên tăng điểm thêm một ít... Và thường thì cố quá sẽ quá cố, khi phía trên đang là vùng kháng cự... Vì vậy BTC rất cần sự điều chỉnh giảm lúc này để có một chu kì tăng điểm bền vững. Chúng ta cần hết sức bình tĩnh và kiên nhẫn để chờ đợi được Buy đúng như kì vọng

Mời các bác vào nhận định và bình luận với anh em! @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @Nam tai @canhcutnamphi @XÀ BENG...

BITCOIN

ETHEREUM

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chào các bác! Nhìn nến 1D thì thấy rõ sự hụt hơi của phe bò khi chạm kháng cự vùng quanh 7k6, hiện giá chạm MA100 và có dấu hiệu quay đầu giảm điều chỉnh. Các khung giờ 6H,4H RSI ở vùng quá mua (sau nhiều lần gắng sức tăng liên tục). Hiện quan sát mình thấy đa số altcoin top có dấu hiệu tạo mô hình giá VĐV và giá đã cắt xuống đường cổ (ETH, EOS, NEO..), ADA và BCH, LTC thì chưa nhưng khả năng chắc cũng sẽ xuyên xuống...BTC có dấu hiệu tạo mô hình giá double top. Như vậy, mình kết luận là khả năng cao giá BTC sẽ giảm.:)

Chào Bạn, Phân tích kỹ thuật thì như vậy nhưng nếu ai cũng nhìn ra phải điều chỉnh về 7k2, 7k, 6k8 mới lên mạnh được thì điều gì sẽ xảy ra Bạn? Bạn có thể phân tích dài xu hướng theo nến tuần, ngày được không?

Cho Mình hỏi tí> kiểu phân tích theo xu hướng này có thể kết hợp với trend line được không ban? Nếu vào lệnh thì kiểu phân tích theo xu hướng này có cần hỗ trợ công cụ hay phương pháp nào để vào lệnh hiệu quả hơn không?

Chào Bạn, Phân tích kỹ thuật thì như vậy nhưng nếu ai cũng nhìn ra phải điều chỉnh về 7k2, 7k, 6k8 mới lên mạnh được thì điều gì sẽ xảy ra Bạn? Bạn có thể phân tích dài xu hướng theo nến tuần, ngày được không?
Hiện tại chúng ta có vùng hổ trợ mạnh quanh 7k và đây rất nhiều khả năng là vùng tiếp sức để btc tiếp tục đà tăng hiện tại. Nếu giảm điểm tiếp về lại dưới vùng 6k8-6k7 rất nhiều khả năng quay về xu hướng giảm.
Hiện tại chart 1h

Chúng ta thấy giá đã chạm kháng cự mạnh quanh vùng 7k6-7k8 cộng thêm trend line của char1d vắt ngan nên không vượt qua được. Trong một xu hướng tăng mạnh thì cần điểm hồi về để tiếp sức nhưng hiện tại chưa có lần điều chỉnh nào đáng kể.
Ptkt cho thấy mô hình vđv đã hoàn thành và đã tăng với khoảng tăng gần đạt target của mô hình rồi.
Sau 2 lần chạm vào vùng hổ trợ này giá quay đầu lại và chừa bóng nến khá dài với volumme lớn chứng tỏ có lực bán đè tại vùng này khá mạnh. hơn nữa chúng ta có mô hình insidebar nhưng phải chú ý là nến mẹ insidebar là dạng nến bearisk marubuzo lại hình thành dưới kháng cự mạnh nên nhiều khả năng có thể xãy ra một cú bulltrap tại đây, vì hiện tại bên dưới chúng ta chỉ có mỗi ma50 làm hổ trợ giá động nhưng bên trên lại có một kháng cự cứng vùng 7k6 cùng trendline 1d làm kháng động nên muốn vượt qua đây rõ ràng btc cần điểm tiếp sức và đẹp nhất vẫn là vùng quanh 7k-7k1 trước khi muốn đi tiếp.
Char 1d cho thấy khả năng bulltrap cao hơn.

khi đã có 2 nến đóng cửa ngoài bollingerband thì khả năng cao phải điều chỉnh vào trong bollingerband lại. 1 nến đóng ngoài dang nến shooting star lại càng củng cố thêm khả năng giá phải quay vào trong bollingerband trong hôm nay hoặc ngày mai.
Phân tích xu hướng kết hợp với trendline cho hiệu quả khá cao, và có thể kết hợp với những trading system khác cho kết tốt hơn đó là tùy vào khả năng mỗi người.
Không có trading system nào hoàn hảo, chỉ có cái phù hợp. Phù hợp ở đây là với bản thân người sử dụng còn đối với market thì cái nào cũng phù hợp vì tất cả chúng đều dự vào biến động của giá để đưa ra chỉ báo mà thôi.

Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày tràn đây năng lượng và trading hiệu quả!

Dường như thị trường ai cũng đã nhìn thấy rõ mồn một mô hình VĐV, và tất nhiên đại đa số Trader có tâm lý chờ để mua lên, một số Trader không đủ kiên nhẫn sẽ Buy ngay khi giá chỉ vừa điều chỉnh một ít vì sợ nó sẽ không điều chỉnh thêm để được Buy, một số Trader khác sẽ Buy bất chấp vì cho rằng trước sau gì giá cũng phải tăng vì đã xong mô hình VĐV, điều chỉnh tí thì có đáng gì... Chính điều này khiến cho BTC vẫn chưa chịu điều chỉnh giảm, cố gắng rướn lên tăng điểm thêm một ít... Và thường thì cố quá sẽ quá cố, khi phía trên đang là vùng kháng cự... Vì vậy BTC rất cần sự điều chỉnh giảm lúc này để có một chu kì tăng điểm bền vững. Chúng ta cần hết sức bình tĩnh và kiên nhẫn để chờ đợi được Buy đúng như kì vọng

Mời các bác vào nhận định và bình luận với anh em! @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy @Nam tai @canhcutnamphi @XÀ BENG...

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment yêu cầu bên dưới, tôi và một số bác có kinh nghiệm sẽ hỗ trợ anh em!

Lưu ý: Anh em yêu cầu phân tích cặp tiền cần ghi rõ (Ví dụ: EOS/ETH hay EOS/USD...)

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công
Về lại 7k-7k1 để em lên tàu, mấy hôm rồi đi thailand bán thận nên không vào được cái gì hết, vãi cả buồn ghê gớm.

Nhờ anh pt giúp cặp ENG/ETH . thanks anh nhé !
Xu hướng tăng h1 đã bị phá vỡ, xu hướng giảm đã manh nha hình thành khi đã có các đỉnh thấp dần và đáy thấp dần nằm gọn trong một kênh giảm giá. Hiện tại các nến đều nằm dưới ma50 và ma50 đang hướng xuống củng cố thêm đà giảm giá.

Trước khi về vùng 6k8-7k2 thì có một mớ Trader k đủ kiên nhẫn đã lên tàu Buy rồi... Buy rồi nhưng giá k chạy thì hiển nhiên phải giảm thôi... Lúc này Trader vào Buy sớm sẽ lỗ, khi giá giảm đại đa số họ phải cắt lỗ tạo nên cú điều chỉnh giảm mạnh vể vùng mình kì vọng... Lúc này ít người Buy hơn...

Trước khi về vùng 6k8-7k2 thì có một mớ Trader k đủ kiên nhẫn đã lên tàu Buy rồi... Buy rồi nhưng giá k chạy thì hiển nhiên phải giảm thôi... Lúc này Trader vào Buy sớm sẽ lỗ, khi giá giảm đại đa số họ phải cắt lỗ tạo nên cú điều chỉnh giảm mạnh vể vùng mình kì vọng... Lúc này ít người Buy hơn...

Giải thích hợp lý đấy ạ. cảm ơn Bạn nhiều

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên