[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 23/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Tín hiệu tích cực là BTC đã tăng giá vào hôm qua, cho thấy Trader xem trọng vùng hỗ trợ (5800 - 6000). Tuy nhiên ngay sau đó giá đã giảm ngay về vị trí ban đầu vì chạm kháng cự quan trọng. Thời điểm hiện tại, chiến lược Buy dài hạn sẽ gặp nhiều rủi ro hơn vì giá đã đạt được mục tiêu nhưng ngày trước chúng ta đã bàn đến. Vì thế chiến lược lúc này, anh em cần đứng ngoài thị trường để quan sát thêm

BTC-H4

BTC-H1

ETH-H4

ETH-H1

Các bác vào đây cùng thảo luận để chúng ta có cái nhìn đa chiều nhé @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy @Davis Cuteo @Nam tai @canhcutnamphi Nhờ các bác hỗ trợ anh em phân tích những cặp tiền anh em quan tâm nha.

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment bên dưới, nhớ Tag tên các bác ấy vào bằng cách thêm @ trước nick của các bác để các bác ấy nhận được thông báo mà hỗ trợ anh em nha.

Và nhớ đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Vì chart quay về vùng cũ của đợt pump nên mình ko update phân tích nữa và mình vẫn bảo lưu quan điểm giá sẽ tăng vì quá trình tích luỹ đã xong rồi, bước tiếp theo là cho giá bay lên.:)

Khuyên bác vào thì mình ko dám, lỡ nó tuột thì bác lại trách.:D. Vì phân tích của mình thì hiện BTC đi theo mô hình giá tích luỹ và bước vào giai đoạn cuối để tăng. Bác máu thì theo kèo mình, nhưng xui thì đừng trách mình, mình thì đã vào rồi.:D:D
View attachment 55769
btc target bao nhieu day bac em nhin altcoin thi thay 3 song giam manh roi thi 1 song hoi len lai vung day song 2 la de xay ra ma nhu vay thi altcoin sap x2 ca roi em du luon con neo voi muc tieu 35-40 bac xem co kha quan ko. iota thi em ky vong len dc 1

btc target bao nhieu day bac em nhin altcoin thi thay 3 song giam manh roi thi 1 song hoi len lai vung day song 2 la de xay ra ma nhu vay thi altcoin sap x2 ca roi em du luon con neo voi muc tieu 35-40 bac xem co kha quan ko. iota thi em ky vong len dc 1View attachment 55775
BTC target tầm 7k-7k2 (thấp hơn hôm qua 1 chút). Hi vọng mình phân tích ko sai, ko thì đi bụi:D:confused:. NEO bác đặt xa vậy đánh khung 1D nhưng rủi ro. Còn theo mình nếu giá tăng thì vùng TP là 23-25 (khung 4H), còn 2H thì tầm 18-19 thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
BTC target tầm 7k-7k2 (thấp hơn hôm qua 1 chút). Hi vọng mình phân tích ko sai, ko thì đi bụi:D:confused:. NEO bác đặt xa vậy đánh khung 1D nhưng rủi ro. Còn theo mình nếu giá tăng thì vùng TP là 23-25.
Chơi d1 cho no xa bác ạ :D chắc lên 25 em chốt ít múc lại thấp hơn còn giờ nó tụt thì kẹ thôi em hold vậy

Chơi d1 cho no xa bác ạ :D chắc lên 25 em chốt ít múc lại thấp hơn còn giờ nó tụt thì kẹ thôi em hold vậy
Bác phải xác định là trade ngắn hạn hay trung hạn, vì 2 cái này khác nhau về target giá nhiều. Ngắn hạn như mình dự đoán thì khung 2H là 18-19, khung 4H thì tầm 23-25 nhưng muốn chờ để TP thì cũng phải canh BTC nó chạy kiểu gì nữa bác.

Bác phải xác định là trade ngắn hạn hay trung hạn, vì 2 cái này khác nhau về target giá nhiều. Ngắn hạn như mình dự đoán thì khung 2H là 18-19, khung 4H thì tầm 23-25 nhưng muốn chờ để TP thì cũng phải canh BTC nó chạy kiểu gì nữa bác.
Bác xem thử nếu khung d1 thì tầm nhiêu bác vì em thấy cơ hội mua giá tôt này cũng ít với cả bác xem con xrp/btc có phải đang có mô hình vai đầu vai ngược ko nếu đúng con này em om vài tháng đc . em đang ôm 3 con neo iota xrp . Neo chủ lực nhất iota xrp chỉ ít thôi

Bác xem thử nếu khung d1 thì tầm nhiêu bác vì em thấy cơ hội mua giá tôt này cũng ít với cả bác xem con xrp/btc có phải đang có mô hình vai đầu vai ngược ko nếu đúng con này em om vài tháng đc . em đang ôm 3 con neo iota xrp . Neo chủ lực nhất iota xrp chỉ ít thôi
NEO lên tầm 28-32 khung 1D. XRP/BTC và NEO đều có mô hình Harmonic bullish khung 1D bác nhé, khả năng sẽ tăng tiếp.

CÓ bắt đáy dc thấp hơn nữa ko bác
Khuyên bác vào thì mình ko dám, lỡ nó tuột thì bác lại trách.:D. Vì phân tích của mình thì hiện BTC đi theo mô hình giá tích luỹ và bước vào giai đoạn cuối để tăng. Bác máu thì theo kèo mình, nhưng xui thì đừng trách mình, mình thì đã vào rồi.:D:D
View attachment 55769

Chơi cái này ko biết đâu là đáy bác ah, kể cả phân tích cũng chỉ dựa trên xác suất mà.:D. Mình thì nghiêng về khả năng vùng này là đáy tạm thời của BTC (dự đoán):confused:
mình cũng nghĩ còn thấp hơn nữa. Đang sợ như lần bắt đáy eth , thấy trong năm hơn 400 tí là đáy rồi ai dè hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,279 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,642 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 258 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,145 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 201 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên