[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 24/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

BTC được dự báo sẽ đi ngang trong thời gian tới. ETH cũng đã tiến sát vùng đáy, xác suất xảy ra tạo 2 đáy, đi ngang là 50%. Vì vậy, chúng ta an tâm thị trường Crypto sẽ không bị bán tháo ở thời điểm hiện tại. Anh em nếu có kĩ năng giao dịch Sideway thì có thể tham gia thời điểm này, còn anh em đánh theo Trend như mình thì nên đứng ngoài quan sát thêm.

BTC-H4

BTC-H1

ETH-H4

ETH-H1

Các bác vào đây cùng thảo luận để chúng ta có cái nhìn đa chiều nhé @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy Nhờ các bác hỗ trợ anh em phân tích những cặp tiền anh em quan tâm nha.

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment bên dưới, nhớ Tag tên các bác ấy vào bằng cách thêm @ trước nick của các bác để các bác ấy nhận được thông báo mà hỗ trợ anh em nha.

Và nhớ đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
đánh theo H4, nến heiski, SRSI thì long đẹp. bữa đọc bài nào ở trader viet hướng dẫn thì thấy áp dụng case này được á.

Tình hình BTC sáng 25/8 nay có vẻ nguy hiểm nhỉ, cá mập đổi đổi chiến thuật thqatj rồi, không bơm 1 phát 5p mà bơm kiểu từ từ. Altcoin thì chẳng tăng bao nhiêu so với BTC lúc này, tối nay BTC mà xuống lại 6k4 thì altcoin vỡ mặt hết, khéo lập đáy mới hết.

Tình hình BTC sáng 25/8 nay có vẻ nguy hiểm nhỉ, cá mập đổi đổi chiến thuật thqatj rồi, không bơm 1 phát 5p mà bơm kiểu từ từ. Altcoin thì chẳng tăng bao nhiêu so với BTC lúc này, tối nay BTC mà xuống lại 6k4 thì altcoin vỡ mặt hết, khéo lập đáy mới hết.
Chính xác . ý kiến của bác là giả thuyết 1, %btc tăng có vẻ hợp lý
+ đây là giả thuyết 2 cũng có thể nó lừa để nđt nghĩ sẽ có đáy mới . mà bán ra btc để bắt đáy mới..nhưng ngay khi bán ra nó sẽ lại đẩy cặp alt/btc lên cao..
vậy trong trường hợp này ta lên làm gì ..theo e là các bác hãy dựa vào giác quan thứ 7 mà quyết định..cái nào mà ai cũng nhận thấy nó như thế thì hãy oánh ngược lại

Csc
+ đây là giả thuyết 2 cũng có thể nó lừa để nđt nghĩ sẽ có đáy mới . mà bán ra btc để bắt đáy mới..nhưng ngay khi bán ra nó sẽ lại đẩy cặp alt/btc lên cao..
vậy trong trường hợp này ta lên làm gì ..theo e là các bác hãy dựa vào giác quan thứ 7 mà quyết định..cái nào mà ai cũng nhận thấy nó như thế thì hãy oánh ngược lại
Cách bác nghĩ đúng là cách nghĩ của Khổng Minh, thắng cách nghĩ của Tư Mã Ý để lấy đầu Trương Hợp đấy, mồi câu 1 nơi nhưng lưỡi lâu 1 chỗ. Cao kế.

làm sao xác minh độ chính xác của mấy tin này vậy các bác.
Nhiều khi nhóm nào đó giả mạo tin làm giá r mua vào.
Bên TQ trùm vụ tin giả mạo.
bác bấm vào đó thì thấy tin gốc là trên twitter cô đó đăng có văn bản của trung quốc ban hành.
Còn nếu tin nào của báo vn đăng mà ko biết thật hay giả thì bác dịch ra tìm google bằng tiếng anh, thấy nhiều báo đăng thì thông tin xác thực cao. 1 vài báo ko uy tín thì có thể tin vịt

giác quan thứ 7, 8, 9 luôn haha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 933 Xem / 63 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 238 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên