[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 25/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Hay quá bác @Sơn Vũ 82 ơi! BTC qua đã tăng rồi. Nhưng tăng có vẻ yếu lắm, mọi người có thể nhận biết bằng cách đo khoảng thời gian, số lượng nến và khoảng cách đi được bao xa để đo độ mạnh yếu. BTC bên trên vẫn còn kháng cự (6800 - 7000), vì thế lực tăng yếu như vậy, sẽ bị bán xuống khi chạm kháng cự là bình thường.

BTC-H4

BTC-H1

ETH-H4

ETH-H1

Các bác vào đây cùng thảo luận để chúng ta có cái nhìn đa chiều nhé @Sơn Vũ 82@ThanhSang @Bùi Đức Duy Nhờ các bác hỗ trợ anh em phân tích những cặp tiền anh em quan tâm nha.

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment bên dưới, nhớ Tag tên các bác ấy vào bằng cách thêm @ trước nick của các bác để các bác ấy nhận được thông báo mà hỗ trợ anh em nha.

Và nhớ đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
MACD D1 tăng, RSI đẹp, đang gặp cản cứng nên điều chỉnh, khả năng tăng mạnh trong vài ngày tới rất sáng. ae nên theo Long nhé! Chỉ cần đóng nến qua 7k là mua và mua :D

Chưa thể lạc quan được, bitcoin nội lực yếu. Volum khá thấp. Tổng vốn hóa không thay đổi nhiều chỉ có 216 tỷ. Cần có cú break out mạnh và volum lớn mới có khả năng bật lên

Volume vẫn thấp, từ đêm qua tới giờ ở H1 toàn râu trên, nhưng giá vẫn đi lên, mình nhận thấy rõ ràng có sự gượng ép/thao túng để tăng giá BTC, altcoin/usdt tăng chậm không tương xứng. Mình nghĩ đây là kế chuẩn bị ép altcoin, nên mình phe giảm mạnh. Sáng nay đã xả toàn bộ ONT dù thấp hơn target đặt ra, tới giờ hoàn toàn thoả mãn, vì giá vẫn thấp hơn điểm xả nhiều, dù BTC có tăng.:mad::mad::mad:

Volume vẫn thấp, từ đêm qua tới giờ ở H1 toàn râu trên, nhưng giá vẫn đi lên, mình nhận thấy rõ ràng có sự gượng ép/thao túng để tăng giá BTC, altcoin/usdt tăng chậm không tương xứng. Mình nghĩ đây là kế chuẩn bị ép altcoin, nên mình phe giảm mạnh. Sáng nay đã xả toàn bộ ONT dù thấp hơn target đặt ra, tới giờ hoàn toàn thoả mãn, vì giá vẫn thấp hơn điểm xả nhiều, dù BTC có tăng.:mad::mad::mad:
Dòng tiền từ ngoài vào không có, đa số từ altcoin chuyển qua BTC nên BTC tăng gượng ép và Volum không tăng đáng kể. ai đang ôm altcoin cần chú ý Nếu BTC quay đầu xuống thì Altcoin sẽ sấp mặt ngay, còn nếu BTC đi lên thì altcoin cũng tăng không đáng kể. Có phải bão đang tới không? thuận chiều sẽ sống chống lại thì die

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,496 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 862 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 262 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 391 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,755 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên