[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Bitcoin & Altcoin theo yêu cầu ngày 26/08

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

BTC hiện đã tiến sát vùng kháng cự mạnh, cũng là đỉnh trước đó của xu hướng tăng H1. Vì thế trong ngắn hạn, BTC sẽ chịu áp lực Bán ra khá mạnh. Về dài hạn vẫn được hỗ trợ bởi vùng đáy (5800-6000)
ETH hiện vẫn đang tồn tại xu hướng giảm trên cả H4 và H1. Tuy nhiên động lực giảm đã yếu đi nhiều vì giá đã tiến sát cùng đáy của xu hướng giảm H4.

BTC-H4

BTC-H1

ETH-H4

ETH-H1

Các bác vào đây cùng thảo luận để chúng ta có cái nhìn đa chiều nhé @Sơn Vũ 82 @ThanhSang @Bùi Đức Duy Nhờ các bác hỗ trợ anh em phân tích những cặp tiền anh em quan tâm nha.

Anh em cần phân tích Alt-Coin nào khác hay muốn có cái nhìn ở các khung thời gian khác (M15, H4, Daily, Weekly,...) nữa thì comment bên dưới, nhớ Tag tên các bác ấy vào bằng cách thêm @ trước nick của các bác để các bác ấy nhận được thông báo mà hỗ trợ anh em nha.

Và nhớ đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần các bác tích cực trao đổi thông tin đến anh em nhé! Xin cảm ơn!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Mình lại muốn nghỉ là tuột về 6560 xong mới bật lại backtest cái 6k8 xong mới tèo, th65t ra thì tưởng sóng hôm qua lên dc 6k8 mà ực yếu ghê mới 67x tuột dốc nên chưa thỏa mãn cái double top 6k8 này phải về 65x để làm lại

Chỉ khi nào giá tuột mạnh xuống dưới 6k4 với volume lớn mới là dấu hiệu xả lũ, hiện tại nó giống như 1 cái beartrap khi mà lực nến xuống nhanh nhưng volume lại nhỏ. Mình vẫn vote cho khả năng giá tăng. Kiên nhẫn chờ thôi!:D

Mình cũng nghĩ là giá sẽ tăng trong nay mai, quả sụt vừa rồi chỉ để lấy đà tăng lên.
1 cái indicator đáng tin cậy của mình ở khung 4H đã chuyển qua xanh báo hiệu đổi trend nên mình nghĩ có lẽ mình chuyển sang ủng hộ phe cách mạng :D

Chỉ khi nào giá tuột mạnh xuống dưới 6k4 với volume lớn mới là dấu hiệu xả lũ, hiện tại nó giống như 1 cái beartrap khi mà lực nến xuống nhanh nhưng volume lại nhỏ. Mình vẫn vote cho khả năng giá tăng. Kiên nhẫn chờ thôi!:D
Em chạy rồi hic đang xem phe cách mạnh có đưa giá lên đc 6650 đang chênh vênh quá
chắc bác nhận định đúng nhưng altcoin/btc dạo này làm sao mà tụt kinh quá phá đáy tao đáy mới hết rồi chắc chỉ có btc lên đc chứ altcoin ko biết con nào sống sót đc đây

hôm qua biết nó sẽ điều chỉnh nên short, ai ngờ dính bull trap trúng ngay SL, mất hết tiền cày bữa giờ. tui biết sống sao đây :(

Em chạy rồi hic đang xem phe cách mạnh có đưa giá lên đc 6650 đang chênh vênh quá
chắc bác nhận định đúng nhưng altcoin/btc dạo này làm sao mà tụt kinh quá phá đáy tao đáy mới hết rồi chắc chỉ có btc lên đc chứ altcoin ko biết con nào sống sót đc đây
Khả năng bác lại thoát ở đáy nữa rồi, bác trade thường ko margin thì ra lúc này là sớm quá. Theo phân tích của mình thì giá BTC có thể chuyển động lên và Altcoin cũng có khả năng này, đặc biệt là ETH:). Lại lập dàn cầu bà độ lần nữa vậy!:D

Khả năng bác lại thoát ở đáy nữa rồi, bác trade thường ko margin thì ra lúc này là sớm quá. Theo phân tích của mình thì giá BTC có thể chuyển động lên và Altcoin cũng có khả năng này, đặc biệt là ETH:). Lại lập dàn cầu bà độ lần nữa vậy!:D
dễ lắm bác ạ giờ nó mới tụt 3% so với lúc em thoát vào bắt lại thì cũng được nhưng mà em cũng hơi xoắn

Bác ơi em vô lại rồi thấy btc lên lại 6650 là em vào luôn sáng bán ra nãy mua lại may ko ảnh hưởng gì mất ít phí gd ko ảnh hưởng nhiều . Bác pt chuẩn quá bác xem hộ em con iota thì lên đc nhiêu ạ nến D1 bác nhé

Bác ơi em vô lại rồi thấy btc lên lại 6650 là em vào luôn sáng bán ra nãy mua lại may ko ảnh hưởng gì mất ít phí gd ko ảnh hưởng nhiều . Bác pt chuẩn quá bác xem hộ em con iota thì lên đc nhiêu ạ nến D1 bác nhé
IOTA nếu cẩn thận thì có thể đợi nó breakout khỏi mô hình insider bar (ở mức 0.57) cũng là thoát trendline 1D sẽ an toàn hơn. Nhưng bác đã vào lệnh rồi thì nếu tăng vùng giá gần nhất theo khung 1D là tầm 0.8 - 0.9usd. Khả năng tăng giá cho altcoin cũng khá cao. Chúc bác may mắn!
tải xuống (1).png

IOTA nếu cẩn thận thì có thể đợi nó breakout khỏi mô hình insider bar (ở mức 0.57) cũng là thoát trendline 1D sẽ an toàn hơn. Nhưng bác đã vào lệnh rồi thì nếu tăng vùng giá gần nhất theo khung 1D là tầm 0.8 - 0.9usd. Khả năng tăng giá cho altcoin cũng khá cao. Chúc bác may mắn!View attachment 56032
Em cung nghi no len 0.8-1 chac lieu luon gia iota/btc bat dau len roi . chieu nay e thoat hang de co cau lai doi hinh thoi cung duoc :D e vao iota nhieu nhat luon. Neo hoi mat niem tin em chi vao it, con omg thay co ve len dc em cung xuc it :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên