[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 07/08

E/U vẫn thế, càng ngày càng bết & nát hihihiiii.

Trước 64 là điểm nhạy cảm, giảm gì cũng về đc 64, giờ 64 quá mong. Chính xác : 1.16390 quá mong chờ cho Kimmy và đội Buy. Sẽ có.

Giờ 5x nhưng E/U vẫn lên đc 58 59 60 và kịch 1.16390. Đợi chờ.

Đến 1.16390 Kimmy load quỹ đạo là con số 1. Tầm đó đè Sell tuyệt vời, yên tâm nhất.

:p:p:p:p:p

E/U chạy từ : 1.15295...........1.16120.......1.16390.

Sell hay Buy đều đc, ăn trc ok hay ăn sau phải đợi chờ. Khéo tay thì có $$$$$$$ :p:p

E/U vẫn thế, càng ngày càng bết & nát hihihiiii.

Trước 64 là điểm nhạy cảm, giảm gì cũng về đc 64, giờ 64 quá mong. Chính xác : 1.16390 quá mong chờ cho Kimmy và đội Buy. Sẽ có.

Giờ 5x nhưng E/U vẫn lên đc 58 59 60 và kịch 1.16390. Đợi chờ.

Đến 1.16390 Kimmy load quỹ đạo là con số 1. Tầm đó đè Sell tuyệt vời, yên tâm nhất.

:p:p:p:p:p

E/U chạy từ : 1.15295...........1.16120.......1.16390.

Sell hay Buy đều đc, ăn trc ok hay ăn sau phải đợi chờ. Khéo tay thì có $$$$$$$ :p:p
Từ khi tham gia topic này em dần chuyển sang mỗi 90% con EU, ngày nào cũng mong chờ Bác Kimmy và Quang Minh vào post bài :)

Thì cho anh em tham khảo vùng canh của các cái.

Em canh buy vùng 1.154 - 1.1565
Đó !
Em có ngại đâu.
:D
Gần thì la upperband H1 cũng là mức cản 1.1570. Xa hơn thì 1.160. Còn tuỳ vào quan sát diễn biến giá tại các mức đó chạy ntn, thích thì sel 1.1570 nếu lên tiếp 1.16 thì sell bồi phát nưa. Đúng phong cách bồi + gồng ở đây : )). Mà nói thật nếu đánh kiểu gồng nếu vốn nhiều gồng sell không bao giờ sợ luôn với cái nhìn trung hạn về chính sách tiền tệ của USD va EUR thế này. Mấy lần mình sell loss chẳng qua là xác định lệnh lướt trong ngày không đánh gồng, đặt stoploss thua bỏ. Thực tế là mấy lần đó vừa chạm stop khoảng chục pip là quay đầu căm' xuống. Chứ mà gồng sell thì ko bao giờ mất máu được. EU ko co' vi gi. Có hồi cũng chỉ là các sóng điều chỉnh thôi. Trend Giảm vẫn là chính. Mục tiêu kỳ vọng đáy cũ 1.150x xa hơn là phá đáy 1,14x. 1,13x. (Đáy 1.15 mà bị phá thì giá nó sẽ chạy bạo lắm. Vài chục đến trăm pip là bình thường thôi)

Chỉnh sửa lần cuối:
only se
Gần thì la upperband H1 cũng là mức cản 1.1570. Xa hơn thì 1.160. Còn tuỳ vào quan sát diễn biến giá tại các mức đó chạy ntn, thích thì sel 1.1570 nếu lên tiếp 1.16 thì sell bồi phát nưa. Đúng phong cách bồi + gồng ở đây : )). Mà nói thật nếu đánh kiểu gồng nếu vốn nhiều gồng sell không bao giờ sợ luôn với cái nhìn trung hạn về chính sách tiền tệ của USD va EUR thế này. Mấy lần mình sell loss chẳng qua là xác định không đánh gồng, đặt stoploss thua bỏ. Thực tế là mấy lần đó vừa chạm stop khoảng chục pip là quay đầu căm' xuống. Chứ mà gồng sell thì ko bao giờ mất máu được. EU ko co' vi gi. Có hồi cũng chỉ là các sóng điều chỉnh thôi. Trend Giảm vẫn là chính. Mục tiêu kỳ vọng đáy cũ 1.150x xa hơn là phá đáy 1,14x. 1,13x. (Đáy 1.15 mà bị phá thì giá nó sẽ chạy bạo lắm. Vài chục đến trăm pip là bình thường thôi)
only sell

đã nhảy lên tàu em này theo lời bác beng :D:D:cool::p:eek::oops::rolleyes:
Hôm nay mình cũng đi dạo. Thực ra dạo mấy hôm rồi. Mình có sell NJ mà chốt rồi. Thực sự đánh có một mình cũng chán lắm. Vì cơ bản trade là cô độc rồi, lại còn 1 mình 1 con ko ai trade cùng lại càng chán.
Khéo phải tăng cường thêm nhiều nữa kiến thức về PA thôi. Gạo cội toàn PA ko bạn ơi.

Thêm cơ hội ngâm dấm

Mấy bác cho em ý kiến em NU nhé, em sell nó từ hôm qua chốt lệnh khi nào được ?

Chuẩn thì chuẩn rồi bác. Nhưng cơ bản là có chắc đó là đường cổ không hay nó đang mấp mé đường cổ rồi bác ạ.?.
Nối 2 điểm low thì nó nghiêng quá ko đẹp :p nên mình vẽ tạm vậy thôi cơ bản thì giờ đã hình thành rồi nhưng có vào lệnh thì cũng nên chờ breakout retest mới vào lệnh nên giờ vẽ tạm cho ra hình vậy chứ chả cần chính xác :)

Nối 2 điểm low thì nó nghiêng quá ko đẹp :p nên mình vẽ tạm vậy thôi cơ bản thì giờ đã hình thành rồi nhưng có vào lệnh thì cũng nên chờ breakout retest mới vào lệnh nên giờ vẽ tạm cho ra hình vậy chứ chả cần chính xác :)
Vâng. Ngoài lệnh sell bên trên E nghĩ con này có thể sell vùng 1.7584. Không được thì đành chờ qua đường cổ rồi canh thôi ạ

Tôi nghĩ nên dùng biểu đồ line thay vì candle thì bạn sẽ thấy rõ là mô hình đã xác nhận hay chưa. Kết hợp thêm khối lượng nữa càng tốt.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 996 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,264 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,320 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên