[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 07/08

mấy bác cho em hỏi NU thế nào ? Đang sell NU.
NU cũng đang đóng tam giác giảm như EU, chưa chạm biên dưới nhưng khả năng nó sẽ ăn ké lên theo mấy thằng kia, mà như đã nói tam giác giảm thì tỉ lệ breakout biên dưới cao hơn nên bạn hold nổi thì nên hold, mà cũng nên chú ý quan sát nếu breakout biên trên thì cắt sell.

EU có dấu hiệu break trend down cấp tính từ ngày 31/7 (tín hiệu trên H4). Đây là tín hiệu mua nếu kết hợp với biểu đồ USD-index.
Phân tích hôm qua của mình cũng có nói việc USD tăng tiếp có vẻ không được ủng hộ và có dấu hiệu phân kỳ về khối lượng. Hiện tại thì tất cả các cặp liên quan đến USD đang ít nhiều chống ngược lại USD.
---> Cân nhắc mua EU.

Các bác xem giúp e con UJ với ạ, trend Daily tăng nhưng e thấy có mô hình VDV, chỗ này mà sell đc là hold ăn dày
Gần neckline rồi, cứ kiên nhẫn chờ coi nó breakout đc ko rồi retest xong thì vào lệnh, sau mấy phen sấp mặt thì rút ra kinh nghiệm xương máu chơi mô hình phải kiên nhẫn, trc cứ thấy dáng cái là vào lệnh, cuối cùng ko breakout đc hoặc breakout xong lúc retest thì quay về luôn :p

(E)
Tiếp tục buy EU anh em.
SL dao động 1.152 - 1.153

(G)
GU quá bán lắm rồi.
Canh BUY tiếp em này.
Nếu nó cứ thích nằm trên khu vực 1.277 - 1.29 và không muốn xuống phá thì ....thì THIÊN VỊ dài hạn cho em đỏng đảnh này lên tới 1.371xx trong vài tháng nữa.
700 - 800 pip trong tương lai. :)

Em chờ anh GU ạ !
:)

Em chào bác EGfocus !
Em là ANfocus ạ !

Em chỉ tập trung oánh AU và NU.
Thấy bác chỉ tập trung chơi EU và GU nên bắt chước bác lấy cái tên này cho nó FOCUS.

KO biết có vi phạm bản quyền của bác ko ạ ??
Hihihi ...

Anh em ở đây có ai thích AU hay NU ko ạ??
Anh em ta hội họp hàng ngày cái nhỉ ?
Topic này EU mạnh quá rồi.

Em chào bác EGfocus !
Em là ANfocus ạ !

Thấy bác chỉ tập trung chơi EU và GU nên bắt chước bác lấy cái tên này cho nó FOCUS.

Hihihi ...

Kèo hợp lý thì vào thôi bạn ^^, mình ăn tạp ^^, dù sao cũng check lại chứ có phải chăm chăm là vào đâu.

[QUOTEọt="ANfocus, post: 156134, member: 39909"]Em chào bác EGfocus !
Em là ANfocus ạ !

Hihihi ...

:)[/QUOTE]
Hi bác, Ae ở đây đa phần thích là EU, Phần còn lại thì con gì có dáng đẹp là thích hết.
Thế hôm nay bác đánh AU ko? Tôi đang canh sell nó đây 0.743. Nó lên đc thì khớp.
SL 40pip
TP 60pip
Bác cho ý kiến

Nhân Xà Beng dụ buy GCHF mình tranh thủ dụ buy GJ đẩy giá lên chút để thoát lệnh kẹt :p Giá đang bị chặn bởi uptrend và nêm giá giảm tạm thời buy lên biên trên của nêm giá, chờ coi breakout hay bật lại rồi tính tiếp, SL dưới cái chân dài tới đầu.

Nhân Xà Beng dụ buy GCHF mình tranh thủ dụ buy GJ. Giá đang bị chặn bởi uptrend và nêm giá giảm tạm thời buy lên biên trên của nêm giá, chờ coi breakout hay bật lại rồi tính tiếp, SL dưới cái chân dài tới đầu.
View attachment 53729
Nếu bác kẻ kênh xuống tính cả râu thì đang kênh xuống dốc phết bác ợ ^^, chả chơi kèo này.

[QUOTEọt="ANfocus, post: 156134, member: 39909"]Em chào bác EGfocus !
Em là ANfocus ạ !

Hihihi ...

Hi bác, Ae ở đây đa phần thích là EU, Phần còn lại thì con gì có dáng đẹp là thích hết.
Thế hôm nay bác đánh AU ko? Tôi đang canh sell nó đây 0.743. Nó lên đc thì khớp.
SL 40pip
TP 60pip
Bác cho ý kiến[/QUOTE]

Em lại đang buy nó.
Chưa có ý định sell

EU khó đi lên được vì vẫn chưa tạo được higher high
EU mà ko lên sắm xà xeng đi phụ hồ kiếm vốn vốn làm lại từ đầu. Tình hình là về quê má nói ko bao cơm ....:(

EU khó đi lên được vì vẫn chưa tạo được higher high

Theo em thì tuy rằng nó chưa qua đường giữa của BB nhưng nến H1 lẫn H4 trước đó đã cho 1 thân nến tăng cũng gọi là đẹp và các inside bar cũng gọi là đẹp, thân nến hiện tại cũng đang là nến tăng vượt qua morder bar trước đó cũng gọi là đẹp. Ahihi nên kết là mong chờ nến H4 này đóng trên BB nữa là đẹp. Còn ko thì sell thôi :D :D :D :D :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 747 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,900 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 212 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên