[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 07/09

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả nhé!

Hôm nay là thứ sáu đầu tiên của tuần, chúng ta sẽ đón tin Non-Farm... Có lẽ vì thế mà thị trường dường như đang nín thở, nhìn qua thị trường thì không một cặp tiền nào cho xu hướng rõ ràng hay chiến lược giao dịch cụ thể. Vậy thì tốt hơn hết, hôm nay anh em sẽ đứng ngoài bình luận trước, trong và sau giờ NF được công bố... Và sau đó mới đánh giá thị trường và có chiến lược giao dịch hợp lí

Thời điểm công bố tin bão lớn trên thị trường:

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Không biết ai làm mất lòng bác EG không mà dạo này bác kiệm lời quá, vào nói chuyện với anh em cho vui chứ thiếu bác anh em cũng buồn ghê. Hihi.

Hihihi...
Anh dạo này ít theo dõi comment của anh em.
Lâu lâu ghé tí thôi. Ko tập trung chém gió như trước nữa.

Chúc anh em trade ngon lành nhé !
:)

con eu hôm nay nó bê đê, bia lạc cuối tuần hoặc chờ nó thoát cái cái nơi "lọt khe".
H1 có pinbar buy to và 1 lố đàn con nhỏ inside bar. H4 có cây pin bar buy rất to, Daily cũng có 2 cây pinbar buy rất to. Vậy mà nó "bay" không nổi.
Nhiều pinbar BUY vậy mà H4 nó đang hình thành mô hình giá vai đầu vai. 2 phe gấu bò lại oánh nhau loạn xạ :)

minh thấy chiến lược này rat rât và raaasttt ok, tuy nhiên cần thêm thời gian để chọn điiểm vào, chỉ có điều say way thì ngâm chớ khó tèo

Trừ EU, GU thì các cặp còn lại đều chạy ít nhất được 20 pip so với thời điểm tôi đặt lệnh. Dự kiến 50 pip là đóng và canh vào lại theo đúng hướng ban đầu.

em EU ai cũng nói buy nhưng em vẫn thích seo vì nó vẫn đang ôm sát cái trend giảm daily rất tuyệt. vẫn thích sell, he he. 1 nùi tín hiệu buy rất nhiều mà bay ko nổi. Dấu hiệu để seo dù sao cũng không thấy nhưng vẫn thích sell á, kẻ line thì đủ đường nên để cái hình đây cho bà con thôi chứ hông xúi. H4 đang hình thành vai đâu vai, đang tạo vai phải

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên