[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 07/12

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

Comment bên dưới cặp tiền anh em muốn tôi phân tích thêm, tôi sẽ trả bài trong thời gian không quá một giờ.

Lưu ý: Anh em vui lòng chỉ yêu cầu 1 cặp tiền trên mỗi Comment thôi nhé, để tránh bị "Tẩu hỏa nhập ma" cho người phân tích cũng như người đọc. Trường hợp anh em có mong muốn được phân tích nhiều Cặp tiền, thì cứ 1 Comment cho 1 Cặp tiền là được, không giới hạn số Comment cho thành viên nhé! Xin cảm ơn!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ
Hà Trí Quyền

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Cho em hỏi ngoài lề tí. Tô màu các vùng giá đỉnh và đáy như thế nào ạ, em toàn xài line ngang nên nhìn một hồi nó rối như canh hẹ nhức cả đầu

Cho em hỏi ngoài lề tí. Tô màu các vùng giá đỉnh và đáy như thế nào ạ, em toàn xài line ngang nên nhìn một hồi nó rối như canh hẹ nhức cả đầu
Dùng hình chữ nhật trên thanh Toolbar trong MT4 nha Bác

Trường hợp không thấy, Bác làm theo các bước sau:
Bước 1

Bước 2

ECAD-H1View attachment 29803
- Lệnh Sell của Bác đang rất bất lợi nha Bác, nên cắt lệnh Sell khi xu hướng giảm H1 bị phá vỡ từ ngày hôm qua.
E sell giá ở 1.5089, hiện vẫn đang giữ, theo bác thì giá có điều chỉnh rồi mới tăng không hay tăng luôn một mạch? E dự định chờ giá điều chỉnh rồi cắt và buy lên.

Mình đang mua GBPUSD, theo mình thì nó không có khả năng giảm trong tầm 6h tới. Khó mà xuống dưới 1.336. :D

Edit thêm, nó vẫn có khả năng xuống tầm 1.3337 trong trường hợp mình sai.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên