[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 08/08

Có ai sell EU chưa vậy? Mình sell đc lúc rồi 1.6157
SL 100pip
TP chưa biết nhưng nếu ổn thì đợi chạm lower band H4 tính tiếp.
EJ thì đc 40pip thì phải. Chốt rồi, đợi hồi sell tiếp (nếu có ko thì thui)
AU hôm qua để qua đêm ko xuống đc chốt luôn.
G/chép của bác Beng lên đc tí thâý cà dựt chốt luôn.
Chốt lại Hnay e còn 1 lệnh sell EU.ạp m
E nhập môn EU lại các ace chỉ giáo ^^

cặp GBPCHF của bác Beng chị cắt chưa chị, đi dạo theo bác mất cặp liên tiếp toàn xấp mặt chị à hjhj :p:p:D
hôm qua cắt hết các lệnh đi dạo rồi em, chị đi dạo nhiều quá nên ko nhớ lời hay lỗ cho cái lệnh này nữa, ha ha ha. Theo bác Beng có vài cặp cũng ngon mà, có cà phê đấy, mà chung quy nhiều cặp nên chị huề vốn ko bị sấp mặt

GU nên thận trọng, áp lực bán vẫn tiếp tục tăng, dù giá có vẻ tank dc mốc 1.29 (nhìn thì thế nhưng chưa chắc thế). Như mình đã phân tích, nếu qua dc đận khó khăn brexit, GBP sẽ bật rất mạnh. Rủi ro còn đó nhưng hấp dẫn về lợi nhuận thì ko phải bàn. Nếu cảm thấy cân dc rủi ro thì các bạn có thể rải dần buy quãng 1.275-1.3 với mục tiêu 1.36. Như hiện tại có thể làm 1 lệnh, rớt tiếp thì xem xét mua thêm, SL tuyệt đối 1.26.
EU: 1.165; UJ:110; UCHF 0.98.
UCAD: 1.31 - con này mình rình 1.29 nhưng mới đến 1.295 đã đi lên rồi, tín hiệu trên H4 còn rất tốt. Mình ko mua giá hiện tại nhưng khuyến nghị có 1.298-1.3 nên xúc.
Nó mà xuống 1275 còn gì nữa

hôm qua cắt hết các lệnh đi dạo rồi em, chị đi dạo nhiều quá nên ko nhớ lời hay lỗ cho cái lệnh này nữa, ha ha ha. Theo bác Beng có vài cặp cũng ngon mà, có cà phê đấy, mà chung quy nhiều cặp nên chị huề vốn ko bị sấp mặt
thấy chart H1 tồn tại xu hướng giảm nên hqua e ngắt 1 nữa, còn 1 nữa đu đang đu đeo mong hồi lại chút ít :rolleyes:

đi dạo nhiều quá không biết lối mà về nữa

CHFJ của @kevinng phát hiện hôm qua, 2 đỉnh + nêm tăng canh sell ngon nè.

Hôm nay lạ nhể. Đụng đâu ấy đó. Mọi ngày mình đánh nó
CHFJ của @kevinng phát hiện hôm qua, 2 đỉnh + nêm tăng canh sell ngon nè.
View attachment 53886
Chép/JPY tụt quần rồi bác ơi. Hôm qua tí nữa thì em...BUY hihi.
xem sơ cứ nghĩ đơn giản, xu hướng tăng. Giờ đáy rồ buy thôi. Tí nữa thì sm

Có ai sell EU chưa vậy? Mình sell đc lúc rồi 1.6157
SL 100pip
TP chưa biết nhưng nếu ổn thì đợi chạm lower band H4 tính tiếp.
EJ thì đc 40pip thì phải. Chốt rồi, đợi hồi sell tiếp (nếu có ko thì thui)
AU hôm qua để qua đêm ko xuống đc chốt luôn.
G/chép của bác Beng lên đc tí thâý cà dựt chốt luôn.
Chốt lại Hnay e còn 1 lệnh sell EU.ạp m
E nhập môn EU lại các ace chỉ giáo ^^
Nay bà độ em kèo EJ, đi rất mượt. :)

Hôm nay lạ nhể. Đụng đâu ấy đó. Mọi ngày mình đánh nó

Chép/JPY tụt quần rồi bác ơi. Hôm qua tí nữa thì em...BUY hihi.
xem sơ cứ nghĩ đơn giản, xu hướng tăng. Giờ đáy rồ buy thôi. Tí nữa thì sm
Mình nghĩ nó đụng đáy 2 đỉnh sẽ bật lại để retest breakout nêm tăng có thể canh vào lệnh còn mà xuống mạnh quá breakout 2 đỉnh luôn thì đành chờ pullback của 2 đỉnh để vào lệnh.

Mình nghĩ nó đụng đáy 2 đỉnh sẽ bật lại để retest breakout nêm tăng có thể canh vào lệnh còn mà xuống mạnh quá breakout 2 đỉnh luôn thì đành chờ pullback của 2 đỉnh để vào lệnh.
Lệnh chờ ChfJpy SELL stop 111.40 vùng fibo38.2% (cũng là đường cổ) nó xọt qua rồi, mình khớp SELL.
Giờ mình thêm một lệnh SELL limit đặt phịa trên nữa 111.780. TP ở Fibo50%.

gồng lỗ thì khoẻ mà gồng lời yếu thế, kệ nó đi... Giá đoạn này với đoạn trên đỉnh gần nhất 1,1742 H1 chạy rất giống nhau, vì vậy còn giảm nhiều.
EU rớt phát này xuống được tầm bao nhiu bác ơi.
Cháu đang dương rồi mà háo hức chốt quá bác ạ.
Không bít chốt tầm này có bi non quá không bác Quang Minh ơi...

GU nên thận trọng, áp lực bán vẫn tiếp tục tăng, dù giá có vẻ tank dc mốc 1.29 (nhìn thì thế nhưng chưa chắc thế). Như mình đã phân tích, nếu qua dc đận khó khăn brexit, GBP sẽ bật rất mạnh. Rủi ro còn đó nhưng hấp dẫn về lợi nhuận thì ko phải bàn. Nếu cảm thấy cân dc rủi ro thì các bạn có thể rải dần buy quãng 1.275-1.3 với mục tiêu 1.36. Như hiện tại có thể làm 1 lệnh, rớt tiếp thì xem xét mua thêm, SL tuyệt đối 1.26.
EU: 1.165; UJ:110; UCHF 0.98.
UCAD: 1.31 - con này mình rình 1.29 nhưng mới đến 1.295 đã đi lên rồi, tín hiệu trên H4 còn rất tốt. Mình ko mua giá hiện tại nhưng khuyến nghị có 1.298-1.3 nên xúc.

Bác có thể cho biết thời điểm để qua vụ brexit là khi nào không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên