[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 09/01

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
- H1 có xu hướng tăng, giá đã rơi vào vùng điều chỉnh và đang dịch chuyển trong kênh giá nằm ngang chờ đợi sự bứt phá.
- Chiến lược chính của chúng ta là Buy
- Xu hướng tăng H1 bị phá vỡ khi có giá đóng cửa dưới 13105.88

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

Comment bên dưới cặp tiền anh em muốn tôi phân tích thêm, tôi sẽ trả bài trong thời gian không quá một giờ.
Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ
Hà Trí Quyền

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Daily có xu hướng tăng.
Giá đang bắt đầu rơi vào vùng điều chỉnh.
Xu hướng tăng đã bị phá vỡ, giá tiến vào vùng điều chỉnh của xu hướng tăng H4

Bác phân tích hộ em EJ H1 và D1, EU D1 nhé. Thank bác.
EU-D1

EJ-H1

EJ-H4 (Daily k có gì đặc biệt nên nhìn H4 để có liên quan mật thiết hơn nhé!)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment bên dưới cặp tiền anh em muốn tôi phân tích thêm, tôi sẽ trả bài trong thời gian không quá một giờ.
Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ
Hà Trí Quyền
Cặp USDJPY giờ có phải bị phá vỡ xu hướng rồi ko bác @Hà Trí Quyền

Hôm nay đọc 2 bài phân tích ngày của bác Quyền vs bác Huy là 2 phân tích khác nhau. E thì đang học hỏi theo phái xu hướng của bác Quyền . sell AU nhưng target nhỏ tại chưa thấy xu hướng giảm hình thành :).

Hôm nay đọc 2 bài phân tích ngày của bác Quyền vs bác Huy là 2 phân tích khác nhau. E thì đang học hỏi theo phái xu hướng của bác Quyền . sell AU nhưng target nhỏ tại chưa thấy xu hướng giảm hình thành :).
Vâng, chính xác là xu hướng giảm chưa hình thành, hay nói cách khác trên H1 xu hướng tăng vừa bị phá vỡ thôi chứ chưa đảo chiều thành xu hướng giảm.
Tuy nhiên khi nhìn vào Daily, vùng giá hiện tại là vùng điều chỉnh của xu hướng giảm lớn. Thêm nữa xu hướng tăng H1 đã tồn tại khá lâu. Nên chúng ta có thể kì vọng vào sự đảo chiều.

bác @Hà Trí Quyền ơi. Em đọc loạt bài về xu hướng của bác rất bổ ích nhưng còn nhiều thắc mắc, nhân tiện em vô đây đọc để tìm hiểu rõ hơn về cách xác định của bác em hỏi luôn.
1. Sau khi phá vỡ xu hướng thì có thể xảy ra những trường hợp nào tiếp theo? Và cách xác định ra sao?
2. Em thấy trên chart ấy, có 1 số đoạn giá lên xuống như trong hình minh họa bác lại không xác định đó là đỉnh hoặc đáy? và cách nào để mình nhận biết và bỏ qua các tín hiệu nhiễu đó?

bác @Hà Trí Quyền ơi. Em đọc loạt bài về xu hướng của bác rất bổ ích nhưng còn nhiều thắc mắc, nhân tiện em vô đây đọc để tìm hiểu rõ hơn về cách xác định của bác em hỏi luôn.
1. Sau khi phá vỡ xu hướng thì có thể xảy ra những trường hợp nào tiếp theo? Và cách xác định ra sao?
2. Em thấy trên chart ấy, có 1 số đoạn giá lên xuống như trong hình minh họa bác lại không xác định đó là đỉnh hoặc đáy? và cách nào để mình nhận biết và bỏ qua các tín hiệu nhiễu đó?View attachment 32328
Cũng đơn giản lắm, bạn có thể đọc kĩ lại 4 bài Giao dịch theo xu hướng. Nếu vẫn k hiểu và k làm được thì chắc chỉ còn cách cầm tay chỉ việc, hẹn bạn buổi offline TraderViet sắp tới để gặp gỡ nhé! Nhớ nhắc mình.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 217 Xem / 16 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 50 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 617 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,735 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,322 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên