[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 09/07

E/U có 2 ngưỡng là 1.17880 và 1.1820 cứng lắm. Khẳng định E/U chọc thủng 1.17880 đi lên là cả 1 vấn đề. Máy tính Kimmy chưa load đc ra quỹ đạo mới. Chứng tỏ E/U vẫn có ẩn khúc trong đoạn trên đó. Có gì Kimmy sẽ báo.

E/U có 2 ngưỡng là 1.17880 và 1.1820 cứng lắm. Khẳng định E/U chọc thủng 1.17880 đi lên là cả 1 vấn đề. Máy tính Kimmy chưa load đc ra quỹ đạo mới. Chứng tỏ E/U vẫn có ẩn khúc trong đoạn trên đó. Có gì Kimmy sẽ báo.
Quỹ đạo này có tính đến tin tức 8h và 10h tối nay không bác

Quỹ đạo lập trình E/U chạy từ T6 chưa hết nên Kimmy vẫn duy trì lệnh buy từ 1.17052.
Kimmy mê ăn kịch khung hihihiiii.

Tầm này E/U Buy hay Sell đều khó nên Anh Em tạm dừng hay tránh xa. Hơn nữa E/U quỹ đạo chưa hết nên Kimmy cũng chẳng biết khuyên gì......Sau nhìn Kimmy chốt thì mới chốt. Chốt sớm non tay phí lắm.
à hèn chi, hôm nay cún cảm thấy xao động rối beng không biết đi đâu :p

Quỹ đạo này có tính đến tin tức 8h và 10h tối nay không bác

Giờ mình mới đc nghỉ trưa :

Quỹ đạo là quỹ đạo, nghĩa là nó một mình 1 đường. Kg gì cản nó đc. Tin tức hay mô hình đều nằm trong quỹ đạo di chuyển động.....nó chính là các dạng thuật toán của Market Maker về dịch chuyển điểm. Mình có đc dựa trên biểu đồ M5 Daily Week của E/U & DXY.........Anh Em học lập trình Matlab về tính toán số sẽ hiểu ý mình nói hơn.
( Quỹ đạo khi load biểu đồ có nhiều, thường nó ra 15 đến 18 mẫu nhưng đúng chỉ có 1. Mình nhìn điểm chạy thì mình biết Market đang chạy quỹ đạo gì..... )

Quang Minh Bro hay dùng các đường MA là cái rất hay, mình khuyến khích Anh Em học theo cái cách Quang Minh Bro xử lý.
Lý do : MA nó gần giống quỹ đạo lập trình.
Bro QM xử lý = tay = mắt, còn mình = mô phỏng = máy.....Vì thế có nhiều hôm mình và QM cùng tuyến y như rằng E/U chạy chuẩn. Mình cứng hơn QM một chút vì đôi khi QM bị nhầm cung đoạn chắn trên dưới.....có lệch 1 chút khi nhận định.

Chỉnh sửa lần cuối:
Giờ mình mới đc nghỉ trưa :

Quỹ đạo là quỹ đạo, nghĩa là nó một mình 1 đường. Kg gì cản nó đc. Tin tức hay mô hình đều nằm trong quỹ đạo di chuyển động.....nó chính là các dạng thuật toán của Market Maker về dịch chuyển điểm. Mình có đc dựa trên biểu đồ M5 Daily Week của E/U & DXY.........Anh Em học lập trình tính Matlab về tính toán số sẽ hiểu ý mình nói hơn.
( Quỹ đạo khi load biểu đồ có nhiều, thường nó ra 15 đến 18 mẫu nhưng đúng chỉ có 1. Mình nhìn điểm chạy thì mình biết Market đang chạy quỹ đạo gì..... )
bố ai hiểu dược cái qũy đạo móc câu của bác

GA sell được không các bác? Em thấy D1 hình thành VDV bữa giờ, mà cái vai phải nó cứ Sw hoài ko chịu xuống.

76 Em này bụng to xấu và đã qua kg tính
77 Em này cân đối nhưng mặt kg xinh.
78 Em này xinh và eo con kiến đẹp.
79 Em này chân dài lai Pháp.
80 Em này tròn xấu.
81 Em này xinh và thông minh.

81 giống @Thuỷ Moon hihihiiii.

Bế Em nào ???????
e ngoài luồng bác kimmy ơi.. nay đi chơi về lại chuẩn bị chiến đấu vs ẻm Eu đây ạ
Mà e 89 cơ, =)) vậy chắc còn lâu lắm bác nhỉ

Về đồng JPY: Là 1 đồng tiền mạnh, có giá trị phòng hộ rủi ro nhưng lại yếu hơn trước sự trỗi dậy của USD.
Sau 1 thời gian các đồng EUR, GBP, AUD, CAD, NZD bị USD đánh đập như giun dế thì hiện tại các đồng này đang vùng lên so với USD nhưng khổ nỗi sự trỗi dậy này lan san cả tác nhân phòng hộ như JPY. JPY cũng đang bị các đồng trên đạp rất mạnh trong ngắn hạn (về trend dài hơi JPY vẫn khỏe hơn đáng kể).
USD tương thân tương ái với JPY nên tạm thời 2 thằng mất dậy này bao bọc nhau để UJ đi với biên độ khá ngắn ---> short UJ đừng hi vọng ăn quá nhiều, có lẽ chỉ dc 110 thôi.
Rủi ro short UJ sẽ đến sau khi USD lấy lại phong độ của mình trước các đồng tiền khác (có lẽ là cuối tuần này hoặc tuần sau), khi đó nó sẽ bỏ mặc JPY và tìm cách bứt phá 1 mình, mốc 111.5 của UJ có thể ko bảo vệ dc ---> Cẩn thận với short UJ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 21 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 8 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,115 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên