[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 10/07

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Đêm qua GBP sập mạnh... Hôm nay chúng ta lại đón tin GBP, khả năng nay lại có bão trên mặt trận GBP... Anh em chuẩn bị kĩ càng nhé!

Nay xin đổi phong thái phân tích một chút... Vẫn có xu hướng cho mọi người nhưng sẽ chú trọng hơn vào việc xác định những vùng hỗ trợ, kháng cự để anh em còn kết hợp với môn phái riêng của anh em nữa!

Mời các bác vào cho nhận định ngày và cùng thảo luận với anh em Topic. Cảm ơn các bác! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!
Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em một ngày giao dịch tràn đầy năng lượng, thành công và hiệu quả!

Đêm qua GBP sập mạnh... Hôm nay chúng ta lại đón tin GBP, khả năng nay lại có bão trên mặt trận GBP... Anh em chuẩn bị kĩ càng nhé!View attachment 49996

Nay xin đổi phong thái phân tích một chút... Vẫn có xu hướng cho mọi người nhưng sẽ chú trọng hơn vào việc xác định những vùng hỗ trợ, kháng cự để anh em còn kết hợp với môn phái riêng của anh em nữa!

Mời các bác vào cho nhận định ngày và cùng thảo luận với anh em Topic. Cảm ơn các bác! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216

GOLDView attachment 49993

AUD/USDView attachment 49991

NZD/USDView attachment 49995

USD/JPYView attachment 49998

EUR/USDView attachment 49992

GBP/USDView attachment 49994

USD/CADView attachment 49997

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!
Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công
Gold đã break out đường kháng cự tối qua sau khi nến mẹ ôm trong mình 18 cây nến con inside bars ,sự break out này đúng mô hình chiếc hộp chữ nhật của trường phái price action, giờ thì đang retest the last kiss ,trước khi bứt phá đi lên ( các bạn vào h1 sẽ rõ nó đang retest )
giờ thì chiếc hộp chữ nhật đã là vùng hổ trợ manh mẽ đẩy nó đi lên thôi
vậy xu hướng gold là buy
xin cám ơn

Đính kèm

185.2 KB · Xem: 1
có nghĩa là nó break tăng lên đúng không bác , em nhìn thấy có hỗ trợ ngay 111 đang hơi phân vân ...
Chưa hẳn đâu bác ơi, thường thì đoạn này rất dễ chết :))
Nên để nó qua hẳn cái nêm hãng tính buy hay sell.

Hôm qua GBP đón nhận tin ngoại trưởng Anh Boris Johnson đã gửi đơn xin từ chức và thủ tướng Anh Theresa May đã chấp thuận. Tin này tác động cục bộ đến cặp GBP/USD nên khả năng ngày hôm nay cặp này còn tiếp tục giảm.

E/U vẫn tiếp tục đi lên lâp đỉnh D1 cái đỉnh 1.1838 vẫn còn đó hy vọng hôm nay sẽ lập xong hiện nay nó đang trượt hỗ trợ đi lên như vậy đường xuống không có ta có thể buy ngay từ 1.1760 cũng được

Tui vẫn THIÊN VỊ..
EU cần test test lại:
vùng 1.16715 - 1.17200
trước khi muốn đi lên tiếp.
Nó ko lên nhanh dễ dàng ngay được.
Để xem em ấy ra sao chiều nay....
:)

Tui vẫn THIÊN VỊ..
EU cần test test lại:
vùng 1.16715 - 1.17200
trước khi muốn đi lên tiếp.
Nó ko lên nhanh dễ dàng ngay được.
Để xem em ấy ra sao chiều nay....
:)
EU nó đang bị cây búa chờ chém nó ngay cái đường hổ trợ đấy nó không có dám xuống đâu , xuống nó bị chém sao !.....:eek::eek::eek:

EU nó đang bị cây búa chờ chém nó ngay cái đường hổ trợ đấy nó không có dám xuống đâu , xuống nó bị chém sao !.....:eek::eek::eek:

Cây búa kiểu này càng phải cẩn thận.
Có khi đó là 1 CÁI BẪY chăng !?!
BẪY !
LỪA !
như là bản chất ưa thích...
của em MARKET !

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng giống như tăng, khi giảm thì nó đi 1 chuỗi nến chứ không hẳn chỉ 1 cây rồi hồi lên được.
Hiện tại yếu tố hỗ trợ của EU không nhiều và mô hình không ủng hộ buy.
Sell và sell thôi.

Cũng giống như tăng, khi giảm thì nó đi 1 chuỗi nến chứ không hẳn chỉ 1 cây rồi hồi lên được.
Hiện tại yếu tố hỗ trợ của EU không nhiều và mô hình không ủng hộ buy.
Sell và sell thôi.
nếu bác cho là vậy thì EU chính thức đảo chiều vì nó sẽ cắt đường cổ tức là đường hổ trợ đi xuống và tạo đáy thấp hơn đỉnh thấp hơn lower low ...và vai phải thấp hơn cái đầu và kiểu gì khi nó retest lại thì hổ trợ đã thành kháng cự ....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên