1. [Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 11/06

11/06/2018
    6,071 lượt xem
    Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em ngày đầu tuần tràn năng lượng và có kết quả giao dịch tốt trong tuần!

Như đã đề cập vào cuối tuần trước... Tuần này chúng ta sẽ đón nhiều thông tin năng kí trên thị trường... khả năng gây ra những trận bão cục bộ ở một số đồng tiền hoặc bão toàn thị trường... Anh em cần chú ý theo dõi sát sao thị trường trong tuần này! upload_2018-6-11_8-14-31.

Tình hình thị trường hôm nay cũng khá êm... Cặp tiền có chiến lược giao dịch rõ ràng nhất là GU và UJ... Tuy nhiên có sự không đồng thuận về xu hướng cho USD nên anh em cũng cần cẩn trọng, tùy cơ ứng biến nhé! Riêng tin tức ngày hôm này thì chúng ta sẽ có tin liên quan đến GBP vào 15:30 chiều nay.

Mời các bác chuyên gia nhận định và hỗ trợ cho anh em ngày hôm nay. Xin cảm ơn các bác! @Bis_Q@quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq@Tuanna216

GOLD GOLD.

AUD/USD AU.

NZD/USD NU.

USD/JPY UJ.

EUR/USD EU.

GBP/USD GU.

USD/CAD UCAD.

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
    Chúc anh em Trading thành công

Đang tải...
  2. Micaehieu

Micaehieu

Stop loss ở điểm nào khi sell hôm nay Bác Quyền trí tuệ nhỉ?!

XÀ BENG thích bài này.
  3. Hà Trí Quyền

4. Hà Trí Quyền
  5. Bài viết:
    1,572
    Bác sell quả nào vậy bác?

XÀ BENG thích bài này.
  6. quang minh

quang minh

E/U đang đi lên hiện nay đang ở đỉnh phiên á lúc 9h theo phân tích hôm nay nó có đỉnh là 1.1910 đỉnh phiên âu lúc 21h H4 đẵ hình thành su hướng lên một chiều do vậy từ hôm nay khi vào lệnh sell nên hết sức thận trọng

Chỉnh sửa cuối: 11/06/2018
  7. Bis_Q

Bis_Q

GU tuần trước mình cắt buy ở 1.34 nhưng cuối giờ tối T6 thấy GU thủ rất vững trend up trên H4 nên đầu giờ sáng nay mình mua lại, KL = 1/2 lúc trước, SL đáy hôm T6.
    UJ vẫn hold bán.

8. XÀ BENG

XÀ BENG

Tuần rồi dính cái tóp loi (sl)
    tuần này coi lại vẫn còn đau đau
    sáng nay mình thấy sao sao ?
    thị trường chẳng biết nên vào hay ra !
    anh em đâu hết rồi ta ?
    quăng vài ý kiến để mà nương theo
    con mèo nó cứ meo meo
    hay là nó cũng bẹo mình nữa đây
    dậy đi nhanh hỡi các thầy
    diễn đàn chia sẻ điều hay đây rồi .....

9. Công Bình 86

Công Bình 86

các bác cho e hỏi, xu hướng của vàng với​

10. Hung Nguyen

Hung Nguyen

Anh @Hà Trí Quyền cho em hỏi 1 chút ạ, vì em cũng đang học hỏi theo phương pháp giao dịch của anh, và có 1 chỗ em chưa rõ lí do tại sao a lại phân tích như vậy, Nhưng trong hình em gửi con UJ tại sao mình k vẽ 1 đỉnh và đáy chỗ mũi tên đỏ e đánh dấu ở trên khung H4 ạ, mong nhận được câu trả lời từ a
    upload_2018-6-11_9-9-59.

XÀ BENG thích bài này.
  11. quang minh

quang minh

đẵ buy E/U chưa? nếu chưa buy thì chờ đến đáy phiên á 12h thì buy gỡ 50u tuần trước

Thanhphu, Huan2051, lepat and 5 others like this.
  12. Kimmymore

Kimmymore

Thứ 6 vừa rồi mình ngóng E/U lên 1.180 lẹt đẹt mãi kg lên, giờ thì nhẹ nhàng nó lên ngay được. Hihihiiihi.
    E/U hôm nay mượt lắm do Usd tơi tả cắm đầu rớt xuống. Tuần này máy móc mình ôm sửa nhiều lại đến phiên trực máy chủ, mình ít online. Có gì hiện tượng gì căng căng mình sẽ update vào post cho anh em biết.
    Một tuần mới chúc anh em bum chính xác kiếm được nhiều $$$$$$$$.:p:p:p:p:p:p

xeom, anguyen1704, Huan2051 and 11 others like this.
  13. Khoanguyen

Khoanguyen

EU khả năng bắt đầu đi ngang trong phiên á, giá đang hồi lại, chờ điểm vào tốt để buy hoặc chờ đến phiên âu buy sml

14. XÀ BENG

XÀ BENG

Đơn giản thôi bạn a.
    bạn vẽ mũi tên đó là vùng giá bị từ chối với những cây nến bóng dài
    còn bác Quyền sử dụng đó là zone /supply/deman / vùng hổ trợ kháng cự hay nói cách khác vùng cung cầu ( kháng cự hổ trợ nó không phải một đường mà nó là một vùng )

tung1610 and Hà Trí Quyền like this.
  15. Nguyễn Viết Điền

Nguyễn Viết Điền

16. Hà Trí Quyền

17. Hà Trí Quyền
  18. Bài viết:
    1,572
    Chỗ mũi tên bác vẽ cũng là một xu hướng tăng... nhưng xu hướng tăng đó đã bị phá vỡ rồi... nên mình sẽ không quan tâm đến xu hướng đó nữa nhé! Bác có thể xem lại lý thuyết về khái niệm "Lọt khe"

lepat and tung1610 like this.
  19. Hà Trí Quyền

20. Hà Trí Quyền
  21. Bài viết:
    1,572
    Tăng vù vù thì không dám chắc... nhưng giảm thì sẽ khá khó đấy... nên bác cứ kiên nhẫn chờ điều chỉnh giảm tí rồi vào dần dần nhé!

22. Hà Trí Quyền

23. Hà Trí Quyền
  24. Bài viết:
    1,572
    Đang Sideway nha bác... Thị trường không xu hướng thì nên đứng ngoài

kevinng, minhnq and Công Bình 86 like this.
  25. Hà Trí Quyền

26. Hà Trí Quyền
  27. Bài viết:
    1,572
    Thị trường nay đang chờ giông tới đó bác @XÀ BENG ...
    "Chẳng biết nên vào hay ra
    Thôi thì khuyên bác cùng ta đứng ngoài!"

tung1610, XÀ BENG and dungthin like this.
  28. Hung Nguyen

Hung Nguyen

Nếu theo cách trả lời của anh thì nếu khi mình xét tại thời điểm giá chưa breakout được vùng đó, thì ngay chỗ em vẽ thì vẫn có thể xem xét đó là 1 mình đỉnh/đáy tăng và mình có thể buy lên theo khu vực đó nếu có lọt khe đúng không ạ
    Và thêm 1 điều nữa là, khi mà giá hiện tại đã breakout vùng đỉnh/đáy đó, và trên H1 có tạo ra 1 sóng giảm thì mình vẫn có thể sell ngắn theo khung H1 đúng không ạ

XÀ BENG and Hà Trí Quyền like this.
  29. Hà Trí Quyền

30. Hà Trí Quyền
  31. Bài viết:
    1,572
    Đúng rồi bác!

32. Hung Nguyen

Hung Nguyen

Vâng, Cám ơn câu trả lời của anh, Rất hữu ích, học hỏi được nhiều điều về phương pháp giao dịch theo xu hướng ạ

XÀ BENG and Hà Trí Quyền like this.
Đang tải...