[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 11/06

đẵ buy E/U chưa? nếu chưa buy thì chờ đến đáy phiên á 12h thì buy gỡ 50u tuần trước
Chẳng những chờ tới 12 h , mà còn nghiên cứu cái cách chiến của bác nữa với cách chiến này chúng ta hoàn toan chủ động cứ tầm 50 pip thì ngắt lệnh không đánh theo trend , bất chấp ông cố nội nào phát biểu cũng chả ăn nhầm ,cứ tói giờ tin ra cắt lệnh ngồi ngấm ....mặc kệ cho nó chạy đâu nó chạy ,vì kinh tế cứ bì bọp nên ông nào cũng muốn diêu chỉnh cho mình vì vậy nó cứ trồi lên tụt xuống .
phải điều chỉnh vũ khí để chinh chiến :):):)

Tuần rồi dính cái tóp loi (sl)
tuần này coi lại vẫn còn đau đau
sáng nay mình thấy sao sao ?
thị trường chẳng biết nên vào hay ra !
anh em đâu hết rồi ta ?
quăng vài ý kiến để mà nương theo
con mèo nó cứ meo meo
hay là nó cũng bẹo mình nữa đây
dậy đi nhanh hỡi các thầy
diễn đàn chia sẻ điều hay đây rồi .....
khi trader là thánh thơ

Nếu theo cách trả lời của anh thì nếu khi mình xét tại thời điểm giá chưa breakout được vùng đó, thì ngay chỗ em vẽ thì vẫn có thể xem xét đó là 1 mình đỉnh/đáy tăng và mình có thể buy lên theo khu vực đó nếu có lọt khe đúng không ạ
Và thêm 1 điều nữa là, khi mà giá hiện tại đã breakout vùng đỉnh/đáy đó, và trên H1 có tạo ra 1 sóng giảm thì mình vẫn có thể sell ngắn theo khung H1 đúng không ạ
Theo em hiểu thì để có lọt khe thì giá vẫn phải điều chỉnh về vùng giá 108-4 - 109.1. Khi đó mới đáp ứng đc tiêu chí giá vẫn trong xu hướng tăng và điều chỉnh về vùng lọt khe. Đúng ko anh @Hà Trí Quyền

Thứ 6 vừa rồi mình ngóng E/U lên 1.180 lẹt đẹt mãi kg lên, giờ thì nhẹ nhàng nó lên ngay được. Hihihiiihi.
E/U hôm nay mượt lắm do Usd tơi tả cắm đầu rớt xuống. Tuần này máy móc mình ôm sửa nhiều lại đến phiên trực máy chủ, mình ít online. Có gì hiện tượng gì căng căng mình sẽ update vào post cho anh em biết.
Một tuần mới chúc anh em bum chính xác kiếm được nhiều $$$$$$$$.:p:p:p:p:p:p
khả năng bác này là IT

dời SL về hòa vốn

Tín hiệu tuần rồi mình không theo hết, cuối tuần rảnh lôi ra kiểm thì thấy đầu tuần tốt nhưng đống ngày 7/6 hơi hỗn loạn... Tuần này mình đổi broker nên tạm nghỉ trade real, lôi cái acc demo ra test toàn bộ tín hiệu rồi quyết định có tiếp tục đăng ký ko, mình vẫn sẽ post tín hiệu lên đây để mọi người tham khảo. Chúc mọi người 1 tuần làm việc và trading hiệu quả!

Tín hiệu tuần rồi mình không theo hết, cuối tuần rảnh lôi ra kiểm thì thấy đầu tuần tốt nhưng đống ngày 7/6 hơi hỗn loạn... Tuần này mình đổi broker nên tạm nghỉ trade real, lôi cái acc demo ra test toàn bộ tín hiệu rồi quyết định có tiếp tục đăng ký ko, mình vẫn sẽ post tín hiệu lên đây để mọi người tham khảo. Chúc mọi người 1 tuần làm việc và trading hiệu quả!
Cảm ơn bác @tung1610

Chẳng những chờ tới 12 h , mà còn nghiên cứu cái cách chiến của bác nữa với cách chiến này chúng ta hoàn toan chủ động cứ tầm 50 pip thì ngắt lệnh không đánh theo trend , bất chấp ông cố nội nào phát biểu cũng chả ăn nhầm ,cứ tói giờ tin ra cắt lệnh ngồi ngấm ....mặc kệ cho nó chạy đâu nó chạy ,vì kinh tế cứ bì bọp nên ông nào cũng muốn diêu chỉnh cho mình vì vậy nó cứ trồi lên tụt xuống .
phải điều chỉnh vũ khí để chinh chiến :):):)
những cái tin tức đưa vào thị trường theo tôi chỉ là những lời ngụy biện cho việc phân tích thị trường không chính xác thôi tôi thấy nó chẳng ảnh hưởng gì đến thị trường su hướng lên hay xuống nó tồn tại trước tin rất lâu có thể vài ngày ví dụ ngay bây giờ E/U có su hướng lên thì chẳng có tin nào làm nó xuống được trong vài ngày tới theo tôi nên tập chung vào kỹ thuật phân tích và bỏ qua các tin lá cải đi

Đẫ tìm được thằng này rồi anh em ơi
tên nó là : AUD/CHF
1/ rsi đã phân kỳ bên dưới
2/ MACD trend line đã bị cắt theo hướng đi lên
3/ đợi giá quay về vùng hổ trợ bên dưới buy lên .
xin cám ơn

Đính kèm

• macd tren lìne.png
    macd tren lìne.png
    248 KB · Xem: 4
những cái tin tức đưa vào thị trường theo tôi chỉ là những lời ngụy biện cho việc phân tích thị trường không chính xác thôi tôi thấy nó chẳng ảnh hưởng gì đến thị trường su hướng lên hay xuống nó tồn tại trước tin rất lâu có thể vài ngày ví dụ ngay bây giờ E/U có su hướng lên thì chẳng có tin nào làm nó xuống được trong vài ngày tới theo tôi nên tập chung vào kỹ thuật phân tích và bỏ qua các tin lá cải đi
Vâng ,cám ơn bác ....

Canh sell GN, CHFJPY

Chính xác. Tin tức các chỉ số kinh tế hàng ngày chỉ ảnh hưởng đến H1, H4 chứ không thể thay đổi trend D1. Theo tôi, các loại tin tức định kỳ thì chỉ có tin lãi suất là thay đổi được xu hướng, tin non-farm cũng chỉ gây co giật giết cá con chứ hầu như không thay đổi được xu hướng.

Canh sell GN, CHFJPY

Chính xác. Tin tức các chỉ số kinh tế hàng ngày chỉ ảnh hưởng đến H1, H4 chứ không thể thay đổi trend D1. Theo tôi, các loại tin tức định kỳ thì chỉ có tin lãi suất là thay đổi được xu hướng, tin non-farm cũng chỉ gây co giật giết cá con chứ hầu như không thay đổi được xu hướng.
theo tôi nghĩ là đúng E/U giảm từ 29/4 đến nay hỏi từ đấy đến nay có bao nhiêu tin nhưng nó vẫn giảm coi như không có tin gì

Theo mình UJ chỗ này sell ăn ngắn theo xu hướng giảm H1 được, đang test lại đường cổ mô hình vai đầu vai

Đính kèm

129 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 41 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 604 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên