[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 11/06

Khả năng cao là GU đã retrace xong, EU cũng sớm nối gót (2 chú này sẽ tìm cách re-test đáy lần nữa).
Trend up trên khung H4 của GU về cơ bản đã thể hiện rằng đuối, đến đầu giờ chiều mai nếu ko phục hồi đáng kể trên 1.34 thì mình nghĩ các bạn nên quay giáo short nó, rủi ro là tin CPI của nó đột nhiên xanh bất thình lình và thằng FED thì....huhm ko có gì hoàn mỹ dc, tự cân nhắc thôi, SL 1.35.
UCAD: Cảnh báo còn up đừng short vội. Khoảng 1-2 tuần tới dễ bay lên trên 1.31. R-W ko đáng lắm dù vậy mình vẫn đặt 1 lệnh mua 0,02 lot, tại 1.2950 SL 1.28.

Biết vẽ gì đây bạn ơi...
View attachment 46625
2 nến trc nó phá xuống mây thất bại và nhìn phía trên là đường senkou span b phẳng có xu hướng hút giá => buy, sl đặt dưới mây và mục tiêu tạm thời là lên tới senkou span b, tới đc thì dời sl lên đó và thả tp tới đâu đc nữa thì tới...
Không xong rồi tùng ơi
vì rsi đã phân kỳ đi xuống
nến đã từ chối bên trên
macd đang cắt xuống

Đính kèm

270.9 KB · Xem: 3
Không xong rồi tùng ơi
nến đã từ chối bên trên
macd đang cắt xuống
Thì đã nói là scalp mục tiêu lấy mấy pip, đạt đc mục tiêu thì dời sl lên thả cho nó muốn đi đâu đi mờ :p lỡ trật thì sl lỗ có mấy pip cũng ko thiệt hại mấy...

Chỉnh sửa lần cuối:
Không xong rồi tùng ơi
nến đã từ chối bên trên
macd đang cắt xuống

Đó nó bị hút lên trên senkou span b rồi nè, tại nãy dời sl sớm quá ko đc 3 pip rồi :))

EU đang kẹt giữa vùng support đc tạo bởi kijun sen và tenkan sen đóng nến này phá lên thì chắc lên luôn còn ko chắc lại bị senkou span b hút xuống.

EU đang kẹt giữa vùng support đc tạo bởi kijun sen và tenkan sen đóng nến này phá lên thì chắc lên luôn còn ko chắc lại bị senkou span b hút xuống.
View attachment 46633

ủa, vậy là cái sàn hồi trước của bác mặc định cái nền tông màu trắng nên mấy hình bác up là chụp từ App giao dịch luôn đó hả. thế mà tôi cứ tưởng bác phân tích trên tradingview rồi chụp hình up chứ

ủa, vậy là cái sàn hồi trước của bác mặc định cái nền tông màu trắng nên mấy hình bác up là chụp từ App giao dịch luôn đó hả. thế mà tôi cứ tưởng bác phân tích trên tradingview rồi chụp hình up chứ
:) Sàn cắt cổ quá mình nghỉ chơi rồi, giờ đang tập làm quen với MT4...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 47 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 134 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 65 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,943 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,007 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên