[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 11/07

Như bạn nào nói hôm qua nó phá ra cái nêm tăng rồi

Nhưng mình cũng thấy cái cốc và tay cầm

Thôi kệ nó đi, buy cũng đc mà sell cũng đc, mình đánh lướt ăn đôi ba chục pip thoát luôn, kết lắm mới nuôi ăn dày cũng chỉ 5-7 chục pip. Với cái kiểu sập xìh lên rồi lại xuống xuống rồi lại lên thế này bác nào buy sell đúng thời điểm lướt đôi ba chục pip vẫn có lời :)), tuy nhiên quan điểm trung dài hạn vẫn là EU down. only sell cho an toàn, canh lên là dậpdập.

Mình cũng nghiêng về buy EU hơn, ngoài phân tích kỹ thuật như các bạn, còn có một số thông tin đáng chú ý:
- Lãnh đạo ECB thông tin lộ trình tăng lãi xuất đến cuối năm 2019 là quá muộn, như vậy có thể sẽ xem xét tăng lãi xuất trong thời gian ngắn hơn dẫn đến tăng niềm tin của các tín đồ mua EUR.
- Chiến tranh thương mại Mỹ - Trung đã leo thang lên một nấc mới là Mỹ sẽ đánh thuế lên 200 tỷ đô hàng hóa nhập khẩu từ TQ.
- Mới nhất là Đức và TQ đã bắt tay nhau chống Mỹ trong chiến tranh thương mại dẫn đến sẽ khó khăn hơn cho Trump.
Ý kiến cá nhân của thành viên lần đầu tiên chia sẽ, rất mong nhận góp ý. Cảm ơn!
Theo hướng tăng thi hiên nay eu có thể lên 1.2 nhung chưa rõ ràng vs lệnh buy sl tạm là 1.16163 lệnh sell sl 1.185 ae o đây co bản la đánh theo ngày vậy để an 30-100 pip trong ngay nhu vây sl khoang tầm 100pips thi ty lệ hoi thấp ko nên vào cần đợi xu huong rõ rang hơn

Mỗi người mỗi ý tùy bạn , mình đưa ra nhận định chỉ mang tính tham khảo ý kiến anh em mà thôi
UJ theo mình
chart weekly đang mô hình cây cờ , xu hướng sẽ tiếp diễn , nến cứ tiếp tục tăng lên dần theo chiều mũi tên ( mũi tên mình trỏ đó ) nếu nó break out đường biên trend line phía trên thì sẽ đi lên luôn đó
đây là ý kiến riêng mình , mong bạn suy nghĩ thêm
Cảm ơn bác. Mình sẽ tìm điểm để buy vậy.

DXY bị chắn trên và dưới biên độ hẹp quá nên U di chuyển chậm = E/U di chuyển chậm, lên xuống thấp. Đêm qua đang 74 mà mình buộc phải đóng 2 lệnh buy 74 dù không muốn.

Hôm nay giảm tiếp mình sẽ.......nằm im. Hihihiiii.
( Mình có 3_lệnh buy thấp rồi nên thôi )

MÌNH VẪN ĐỢI E/U VƯỢT QUA 74 ĐỂ LÊN TIẾP. LÊN QUA 74 THÌ LÊN 78 NHANH LẮM......BẾ CHO ĐƯỢC EM 81 XINH ĐẸP.

Chỉnh sửa lần cuối:
Định buy GJ, NJ mà chẳng thấy bác nào phân tích 2 con này.
Phân tích giùm em 2 con này với

mời các bác vào xem mô hình sell EJ
mô hình hai đỉnh đã break out đi xuống ,phía trên đỉnh thứ 2 là ông treo cổ hanging man (nến giữa trong khung màu xanh ) , giờ giá đang retest , nếu có bác nào yêu thích EJ vào sell chơi có đồng đội cổ vũ cho vui
xin cám ơn!

Đính kèm

167.8 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 30 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 25 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên