[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/04

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,142
Chào buổi sáng anh em! Tình hình chính trị thế giới hôm qua thật là căng thẳng thắn... Anh em đã thay phiên nhau cập nhật tin tức nóng hổi từ Trump khiến cho Topic cũng nóng theo... Có Bác ăn đậm kèo Gold, có Bác thua... Tuy nhiên có kinh nghiệm thế này... Dù cho tình huống thế nào... Thị trường có đang gặp vấn đề căng thẳng hay không thì anh em chúng ta phải luôn nhớ rằng không bao giờ đi ngược xu hướng nhé... Cứ đi theo xu hướng đi... khi nào xu hướng bị phá vỡ hay đảo chiều thì chịu chết 1 lần duy nhất và không tức tói... Chứ đi ngược xu hướng thì Nguy hiểm hóc lắm các Bác ạ... Chết không biết bao nhiêu là lần, mà cái trò ma quỷ này càng chết càng máu... càng máu càng chết...

Bác @Bis_Q có đôi lời gửi đến anh em như sau:
“Mấy bạn inbox hỏi kèo nên xác định rõ thế này này:
1- Đã chơi trên cái thị trường này phải học cách độc lập ra quyết định. Vào ở đâu, ra ở đâu, nhỡ mất thì mất bao nhiêu, chịu dc mất mát đó ko, có đủ bình tĩnh xử lý tình huống khi đối diện với những khi kèo ngược ko.. đều phải tính toán hết trước khi đặt lệnh ! Các bạn ko thể nhắm mắt làm bừa xong hỏi người khác: nên gồng hay nên bỏ ? Đấy là tiền của các bạn mà, sao lại thiếu suy nghĩ, tự làm bậy rồi đi trao số phận vào tay người khác như thế !
2- Chính vì các bạn nhắm mắt làm bừa nên không hiểu dc quyết định hold hay bỏ phụ thuộc rất lớn vào tình trạng tài khoản và chủ kiến về biên độ giao động giá của người cho kèo. Mình losed kèo có khi chỉ mất 5-10%, bằng kinh nghiệm mình còn gỡ lại dc hoặc gồng chờ giá tốt dc, còn các bạn thì cứ tống hết vào như kiểu kèo sinh tử vậy ! Chơi thế thì chết, chỉ kiếm tiền trong chốc lát dc thôi, lâu dài là nhè sạch ko chỉ lãi mà còn cả vốn gốc cũng đội nón ra đi.
3- Chơi đến 1 mức nhất định thì tùy theo hình thái mới của giá vàthông tin thị trường, suy nghĩ của người cho kèo cũng thay đổi rất nhanh, các bạn đi hóng kèo ko bao giờ bắt kịp dc đâu. Vì vậy chỉ dùng ý kiến người khác để tham khảo cho quyết định của mình chứ tuyệt đối ko đi hóng rồi trade theo, chỉ có ói phở.”

Tôi tóm gọn thế này:
1. Kèo là phải do anh em tự quyết định điểm vào – ra; những thông tin anh em lượm nhặt được chỉ mang tính chất tham khảo (Tôi lấy ví dụ... Anh em xác đinh được Gold có xu hướng trên H1... thêm sự kiện chính trị đang ngày một căng thẳng thì anh em có thể mạnh dạn vào Buy và SL tại điểm xu hướng tăng H1 bị phá vỡ...)
2. Anh em phải Quản lý vốn... Nhớ rằng không có chiến lược nào trăm trận trăm thắng... Chỉ có lì đòn mới chiến thắng thị trường thôi... Mà Quản lý vốn chính là kỹ năng duy nhất để anh em ở lì trên thị trường lâu nhất.. Mỗi kèo anh em phải tính toán ra Lotsize tương ứng với số $ anh em chấp nhận mất được cho 1 kèo.

Mở bát mới cho ngày 12/04, tiếp tục chạy theo tên lửa Hawk từ mồm Trump để săn kèo thơm nha anh em, chúc anh em may mắn!

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có yêu cầu phân tích cặp tiền nào khác hay hàng hóa bất kì lúc nào thì comment bên dưới... Tôi sẽ trả bài cho anh em trong thời gian không quá 60 phút.

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading vui vẻ

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 60 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 148 Xem / 9 Trả lời
  • HoàngBĐS trong Chuyện bên lề 774 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên