[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/06

Cái kiểu ko up ko down, dù dữ liệu xấu vẫn defend dc 1 số key zone như EU GU là ko ngọt thịt rồi.
Sau họp FED 13/6 có thể USD index sẽ sớm ngã sấp mặt nên EU và GU mới kháng cự như thế
Downtrend ko đổi nhưng vùng giá bán tốt phải dời lên.
Để tối xem CPI của Mẽo có đẩy GU dc về 1.350 ko, dc thì mình cắt lệnh bán buổi chiều rồi mua lại 1 it để qua 13/6, SL 1.320.

Quan điểm mình cứng, không thay đổi.

Mình bổ sung thêm ý này :

E/U mà tăng vun vút thì như mình nói từ những hôm trước đó : Ý chết sặc máu, vì Ý nợ khủng, đồng Eur lên cao giá cả cao....dân Ý cũng méo mặt. Tiền bình quân có ít các mặt hàng giá lên cao.......dân Ý kêu trời. Ý xuống kéo EU xuống vì EU liên tục phải bơm tiền viện trợ...... kinh tế Đức Pháp TBN.....cũng ảnh hưởng nặng. Chưa kể thuế từ US nó đập thẳng vào. Kinh tế Đức rớt kéo tất EU xuống.
Vậy E/U lên cao là Draghi choáng.
Điều này khó cho E/U lúc này.

Bản chất : Mình thích EU lên và lên cao, vì nó lên cao thì kinh doanh giao dịch ở ngoài FX của bản thân mình lãi khủng vì mình bắt đáy 1.151 từ khi Ý đang loạn xạ.

Thực tại nó như thế, điểm 1.182 cao nhất mình đã phải xả từ mấy hôm trước.
Qua đây mình muốn anh em thấy ngóng EU lên 1.186........1.194 hay 1.20 khó lắm.

ECB muốn tăng Eur lắm nhưng vướng Ý. Draghi ma thuật tính trước tính sau....nhưng vẫn thua thực tế, vướng Ý chính xác là cục nợ Italia. ECB hôm tới cũng thế, không có giải pháp gì.
Merken phải tìm giải pháp tốt nhất thương lượng với Trump. Tình hình EU vẫn còn ảm đạm tính cho đến tuần này và tuần sau. EU quanh quanh 1.180 hay 1.181 lại rớt lại lên. Hihihihiiii.

:p:p:p

Quan điểm mình cứng, không thay đổi.

Mình bổ sung thêm ý này :

E/U mà tăng vun vút thì như mình nói từ những hôm trước đó : Ý chết sặc máu, vì Ý nợ khủng, đồng Eur lên cao giá cả cao....dân Ý cũng méo mặt. Tiền bình quân có ít các mặt hàng giá lên cao.......dân Ý kêu trời. Ý xuống kéo EU xuống vì EU liên tục phải bơm tiền viện trợ...... kinh tế Đức Pháp TBN.....cũng ảnh hưởng nặng. Chưa kể thuế từ US nó đập thẳng vào. Kinh tế Đức rớt kéo tất EU xuống.
Vậy E/U lên cao là Draghi choáng.
Điều này khó cho E/U lúc này.

Bản chất : Mình thích EU lên và lên cao, vì nó lên cao thì kinh doanh giao dịch ở ngoài FX của bản thân mình lãi khủng vì mình bắt đáy 1.151 từ khi Ý đang loạn xạ.

Thực tại nó như thế, điểm 1.182 cao nhất mình đã phải xả từ mấy hôm trước.
Qua đây mình muốn anh em thấy ngóng EU lên 1.186........1.194 hay 1.20 khó lắm.

ECB muốn tăng Eur lắm nhưng vướng Ý. Draghi ma thuật tính trước tính sau....nhưng vẫn thua thực tế, vướng Ý chính xác là cục nợ Italia. ECB hôm tới cũng thế, không có giải pháp gì.
Merken phải tìm giải pháp tốt nhất thương lượng với Trump. Tình hình EU vẫn còn ảm đạm tính cho đến tuần này và tuần sau. EU quanh quanh 1.180 hay 1.181 lại rớt lại lên. Hihihihiiii.

:p:p:p
Cơ bản thì 1.18 lên 1.2 hay hơn thế 1 chút thì cũng bèo nhèo có 2-3%, biến động vậy ko ai can thiệp đâu nên tính thế ko đúng.

Hôm nay cả 2 bác Bis lẫn kimmymore đều đăng đàn nhiều thế này thì e đoán là tình hình đang rất lộn xộn khó đoán rồi :p

Cơ bản thì 1.18 lên 1.2 hay hơn thế 1 chút thì cũng bèo nhèo có 2-3%, biến động vậy ko ai can thiệp đâu nên tính thế ko đúng.

Mình nghĩ là còi nhưng núi tiền ngất trời mang tính phạm vi cả 1 nước nó chênh dã man lắm.

VN thôi nhé :
1.181 khi đó Eur = 26980.
1.154 khi đó Eur = 26460.

Nhìn đáng là bao.
Khi nhân con số Eur cả tổng Italia nó là bn.

1 Cá nhân mình đã là ngoại cỡ rồi.

Mình kg thích khoe khoang, nhưng thực tế độ chênh 1 cá nhân mình nó bằng bn tháng lương mình làm. Lương mình - ăn trưa - nghỉ thêm ngày /tháng đã là 21 rồi.

@Kimmymore bác kim có thể đoán đúng con sóng này, nhưng mình nghĩ lí do mà bác ấy đưa ra thì chưa chắc là nguyên nhân. Mặc dù phân tích của bác có lí nhưng nó nằm ở phạm trù vĩ mô quá, 1 nhà giao dịch cá nhân không có đủ thông tin để verify cho thông tin đó. Khi nào còn giao dịch có SL thì t không dám vào dựa vào phân tích này đc.

:p:p @ Jackson Bro.

Bro nói thoáng phát mình hiểu ý Bro ngay. Nhưng Bro hiểu cho mình : Đây là THỰC TẾ nghĩa là :

Mình nói phạm vi ngoài FX, tức là thực tế của 1 cá nhân sử dụng xxx Eur.

Giờ cả cái Italia nó nhân lên, úi trời độ chênh lệch giá nó là 1 trời tiền.

Tầm này Draghi buồn nhiều. Vì sao ?_vì ông điều hành hoặc kém may mắn để Eur nó vọt lên 1.245xx. Ông không kiểm soát đc do chính phủ Italia điều hành cùi, điều hành quá kém, nợ rồi có ông Draghi hô dăm ba câu, tự Draghi nhúng tay thành nợ nhiều thêm...... đó, đó là cái mình đang up up.

Lúc nào Ad DuongHuy tổ chức offline cho anh em ngồi với nhau nói chuyện nó mới đã. Ví dụ : Cách tính của Bro Quang Minh + HTQ +_Kim + Tùng + X.Beng chụm lại.........đáy và đỉnh E/U chắc chắn lộ nhanh lắm. Tiền sẽ về nhiều.

1,2,3 tháng nữa kịch kim, anh em offline. Không off phí lắm.

Lúc nào Ad DuongHuy tổ chức offline cho anh em ngồi với nhau nói chuyện nó mới đã. Ví dụ : Cách tính của Bro Quang Minh + HTQ +_Kim + Tùng + X.Beng chụm lại.........đáy và đỉnh E/U chắc chắn lộ nhanh lắm. Tiền sẽ về nhiều.

1,2,3 tháng nữa kịch kim, anh em offline. Không off phí lắm.
Không biết khi nào TraderViet tổ chức off nữa, Tháng sau mình có về vn, mong 1 ngày được nói chuyện cùng anh em....

@ Jackson : Cá nhân mình may mắn là = hoặc nhỏ hơn 1 gia đình người Ý.

Mình nhấn mạnh cái Total người dân cả Italia + hết lại.
Kg phải lấy 1 cá nhân riêng lẻ = phẳng đi so sánh với độ chênh tỷ giá Market.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên