[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/09

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả nhé!

+ Lệnh Sell UJ hôm qua trên thị trường gặp chút bất lợi, nhưng không sao, vẫn còn có thể tiếp tục giữ chiến lược Sell cho đến khi giá thật sự đảo chiều chúng ta mới thoát dừng lỗ
+ AU, NU đang tồn tại xu hướng giảm, giá đã điều chỉnh, có thể vào Sell dần dần
+ UCAD vừa hình thành xu hướng giảm mạnh, chúng ta chờ điều chỉnh để Sell thuận theo xu hướng

Thời điểm ra tin ngày hôm nay

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT

GOLD

AUD/USD

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

[Giao dịch theo xu hướng] - Nơi Tinh hoa hội tụ!

Đừng tiếc 1 Like hay 1 Comment “Cảm ơn” để động viên tinh thần người viết và tất cả anh em cùng tham gia chia sẻ trong Topic Phân tích mỗi ngày nhé anh em! Xin Cảm Ơn!

Anh em có cần được hỗ trợ phân tích cặp tiền nào thì cứ comment bên dưới... tôi và các bác đây sẽ hỗ trợ anh em hết mình! You’re not alone!

Xem lý thuyết căn bản về Xu hướng
Chúc anh em Trading thành công

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Đầu ngày nay em theo phe SELL EU các bác ạ. :D . Cứ side way đê sẽ ăn kiểu SW :p
giống mình. Khung H1 Eu phá trend tăng với lực mạnh(có khả năng đảo chiều) mà lực mua vẫn còn nên dặt sell limit (trừ hao lực mua vẫn còn) ngay vùng kháng cự hô trợ mạnh(vùng giá 1.6130)
ăn sell tới giờ

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua bị hit sl con GU 1305 và đã lại 1305 nuôi mô hình 2 đỉnh xem coi sao.
Tráng sỹ vào lệnh 1303 mà cài SL 1305 ạ?
Chênh có 20pip thì em nghĩ xác suất cắn SL cao lắm.
Em để ý nó có đi theo hướng mình suy luận nhưng cũng cố chọt thêm vài chục pip để quét 1 loạt SL rồi mới chịu đi.

Tráng sỹ vào lệnh 1303 mà cài SL 1305 ạ?
Chênh có 20pip thì em nghĩ xác suất cắn SL cao lắm.
Em để ý nó có đi theo hướng mình suy luận nhưng cũng cố chọt thêm vài chục pip để quét 1 loạt SL rồi mới chịu đi.
Tại lúc nó về 1300xx nên anh chủ quan dời sl xuống 1305 ( gần 50pip ấy chứ) hqua họp lu bu mở ra thấy tạch nên sell lại thôi (tiếc là 1308 ko phải lúc mở máy :p

Đợi chò buy eu va gu đặc biệt la gu khi lệnh bán dc chốt va lệnh buy vào giá mình kỳ vọng nó về 1.2890 rồi bật lên 1.32-14 sl cho khu nhạy cảm khá lơn 1.26-1.2650
(Khi sóng xuống cua gu dc báo hiệu sau khi le dinh 1.4368 la mốc 1.3720 bị phá (1.3714) thi gu bật mạnh lên 1.4375 rồi rớt thê thảm xuông 1.26xx)
=> lệnh buy có thể ngâm nhu ngâm mắm tôm ngâm đên lúc tôm va muối tan hêt thi cắt :):):)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sáng nay BB với MM đi nhà nghỉ với nhau hết rồi. Chả có tý dấu hiệu nào trên thị trường. Hi vọng chiều tối sáng hơn chút. Mẹ phiên á buồn thúi ruột.
P/S bác nào sell EU bảo trọng nhé, đêm qua có vẻ bị xả,

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,883 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 894 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,681 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 346 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 251 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,508 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên