[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/06

sợ cái thằng FOMC giống như thứ sáu tuàn trước (ACHF ) nó lấy cái chân cây nến nó quèo cái stop loss, thôi để qua cái thằng này đi cho chắc ăn bác ạ ,rồi vào tiếp
xin cám ơn

cho mình lưu ý bạn cái này nhé
bạn hãy quan tâm đến những cây nến có bóng dài ,ở đó thường là vùng giá bị từ chối ,người ta gọi nó là kanguroo tail đấy
Mình cũng thấy có cái cản đó mới vô lệnh, như cứ lo sóng tăng hiện tại còn sức mạnh, nếu còn thì nó phá cản cũng ko phải ko thể, vì cái trendline ở trên mình vẽ vẫn còn dư dịa cho nó chạy. Thật sự ko có cách gì đo đc sức mạnh của nó. Mặc dù đoán đc nó xuống nhưng canh time ko tốt thì ôm lệnh khổ sở lắm

nếu xà beng tính đúng thì bắt đầu vào "phôm " con đường đỉnh đáy của đại sư ca rồi
cố gắng lên nhưng cũng lâu đấy đỉnh đáy khi vào lệnh chỉ lệch vài pip thôi còn phải tính trước đỉnh đáy nó ở mức bao nhiêu vào giờ nào nữa chứ để chủ động vào ra lệnh đấy là hướng nghiên cứu ví dụ hôm nay tính nó lên 1,1780 thì nó lên đúng đến đấy lúc 20h không sai 1 pip mai nó xuống 1,1720 thì chắc cũng đúng thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình cũng thấy có cái cản đó mới vô lệnh, như cứ lo sóng tăng hiện tại còn sức mạnh, nếu còn thì nó phá cản cũng ko phải ko thể, vì cái trendline ở trên mình vẽ vẫn còn dư dịa cho nó chạy. Thật sự ko có cách gì đo đc sức mạnh của nó. Mặc dù đoán đc nó xuống nhưng canh time ko tốt thì ôm lệnh khổ sở lắm
có một cách mình chia sẻ với bạn , mình đọc đâu đấy quên rồi , khi trend tăng hoặc giảm nếu muốn biết nó còn lực đi nữa hay không ?
thì hãy xem thân của cây nến /một cụm nến , nếu thân nến /một cụm nến nhỏ shorter and shorter thì xem như giá hết lực đồng nghĩa trend đã hết .bạn thử test xem sao ?
xin cám ơn

10 ký tự

Bản chi tiết hơn cho AE, Vẽ chơi thôi nge, chứ theo mình con này mà muốn chơi phải tới X mới dám zô, mà như zậy thì hết lợi nhuận rồi

cố gắng lên nhưng cũng lâu đấy đỉnh đáy khi vào lệnh chỉ lệch vài pip thôi còn phải tính trước đỉnh đáy nó ở mức bao nhiêu vào giờ nào nữa chứ để chủ động vào ra lệnh đấy là hướng nghiên cứu ví dụ hôm nay tính nó lên 1,1780 thì nó lên đúng đến đấy lúc 20h không sai 1 pip mai nó xuống 1,1720 thì chắc cũng đúng thôi
Xin cám ơn bác ,ngày nào bác cũng cho đỉnh đáy / thời gian đại loại như vậy
xà beng sẽ dùng cửu dương chân kinh "xác xuất thống kê " mò ra

AN sắp đến điểm sell đẹp 1.08, cặp chéo như AN hầu như không chịu ảnh hưởng của tin đêm nay.

Theo các bác còn đang nắm lệnh, gold hnay sẽ đi về mức nào và đảo chiều ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên