[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/07

CHFJPY hôm nay thế nào ạ? các bác cho em xin xu hướng của nó nhé. Có phải hôm nay nó tăng không ạ?
Ah. Mình vừa thấy bạn Xà beng comment rồi. Xin cám ơn.
Mình đã sell em nay 2 hôm rồi. Hôm nay thấy nó hồi về định làm phát nữa nhưng chưa dám xuống tay nên xin ý kiến các cao thủ ạ
Cây nến ngày hôm qua của CHF/JPY là một cây bearish shooting star không chê vào đâu được hôm nay sell phiên âu mở cửa
lượm lúa ?:eek::eek::eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bắt đỉnh/ đáy không phải là sở trường và sở thích của cá nhân tôi và cũng không phù hợp với tiêu đề của topic.

Tuy nhiên, hôm nay tôi mạnh dạn khuyến khích AE bắt đáy/ đỉnh trên H4 với những cặp đã thiết lập đỉnh/ đáy mới vào hôm qua hoặc RSI có phân kỳ ở H4, SL ~ 100 pip, TP ~ 50 pip, cụ thể cặp nào, full margin hay 0.01 test thử nghiệm AE tự cân nhắc.

Hy vọng 1 ngày cuối tuần hiệu quả cho tất cả AE.

Bắt đỉnh/ đáy không phải là sở trường và sở thích của cá nhân tôi và cũng không phù hợp với tiêu đề của topic.

Tuy nhiên, hôm nay tôi mạnh dạn khuyến khích AE bắt đáy/ đỉnh trên H4 với những cặp đã thiết lập đỉnh/ đáy mới vào hôm qua hoặc RSI có phân kỳ ở H4, SL ~ 100 pip, TP ~ 50 pip, cụ thể cặp nào, full margin hay 0.01 test thử nghiệm AE tự cân nhắc.

1. ko hiểu lắm ý cụ
2. Thực ra PP trade theo xu hướng này cũng bao gồm cả bắt đỉnh đáy đấy nếu cụ đọc kỹ lại :D

UJ và UCHF ko bác, thấy nó tăng RSI cao rồi

1. ko hiểu lắm ý cụ
2. Thực ra PP trade theo xu hướng này cũng bao gồm cả bắt đỉnh đáy đấy nếu cụ thật sự hiểu ý nghĩa PP này :D

Cụ để ý tôi nhấn mạnh ở H4 không? Nghĩa là trade ngược xu hướng của H4 hiện tại. Đương nhiên trade theo xu hướng là bao gồm cả bắt đỉnh/ đáy ở khung thời gian nhỏ hơn của khung thời gian có xu hướng chúng ta đang theo.

Mỹ công bố lạm phát thì đồng đô giảm chứ. Lạm phát thì vật giá tăng đồng tiền mất giá.
Lạm phát tăng thì đầy nhanh quá trình tăng ls và tiến độ tăng ls nên ng ta mua USD làm nó tăng giá :D.
- Hai câu này làm em hơi loạno_O

Mỹ công bố lạm phát thì đồng đô giảm chứ. Lạm phát thì vật giá tăng đồng tiền mất giá.
Lạm phát tăng thì đầy nhanh quá trình tăng ls và tiến độ tăng ls nên ng ta mua USD làm nó tăng giá :D.
Cùng 1 thông tin nhưng ở hoàn cảnh khác nhau nó sẽ tác động khác nhau đến đồng tiền.
Ý thứ 1 là nó đúng 1 cách chung chung
Ý thứ 2 nghĩa là tại thời điểm cụ thể hiện tại lạm phát tăng sẽ tốt cho giá trị đồng USD

À 1 câu là giải quyết việc lý giải tại sao USD tăng do tin đó ( chứ ko phải bản chất của việc tăng lp là tăng đồng USD).

Hà vậy là hôm bữa xác định sai sóng... cái sóng elliott này hack não thấy mồ...
Nạp tiền chưa vậy bạn , sell CHF/JPY liền đi kèo này thơm , nó mới hồi về vào được rồi
1/ ba chart h1, h4,dailly đều có ba cây shooting star
2/ h1 đã tạo xong mô hình harmonic ab=cd
3/ fibo 38.2 chắn ngay điểm D
như vây : kết hợp price action (shooting star) + harmonic(ab=cd) + fibo38.2
sell hết margin luôn cháy nạp vào tiếp :eek::eek::eek:

Đính kèm

156.3 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên