[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/08

Nhìn xu hướng của EU GU thì đúng là thê thảm. Những lệnh lock tuần trước chưa dám mở ra.
Tạm thời quá khó cho đội buy.
Gold đang chạm hỗ trợ mây trên chart Month nên mình chỉ trading buy gold sl 1200.
Chúc anh em tuần mới thành công nhé.
Cũng đang buy limit vàng 1208 không biết khớp không, EURUSD không dám buy ngược xu hướng.

E quên bác đánh ngắn hạn. Chỉ ăn 5-10 pip. Xin lỗi bác
Không, kèo tự trade thì mình đánh ngắn hạn, nhưng vẫn khát kèo nên kèo dài trong ngày hay 1 2 hôm cũng vã hết nhé ^^ (đôi khi gặp sự cố mới phải gồng lâu nhưng là ngoài ý muốn). Nhưng mấy kèo dài thì đa số là follow tham khảo :D. Kèo vàng là có vào nhé, tham khảo blogngoaihoi.

Cảm ơn bác @Hà Trí Quyền. Chúc bác sức khỏe dồi dào.

Anh em xem để ý cặp Gbp/Aud đang retest Neckline VĐV dail
=> Go short
Cặp Eur/Cad thì đang cố Bo neckline VĐV daily luôn. => short luôn khi có tín hiệu xác nhận.
Chúc ae và tôi nhiều may mắn ^^
Kèo này không chắc à nhe ^^. search chart quá khứ thấy tỉ lệ nó bắn lên còn cao hơn bắn xuống á.

Không, kèo tự trade thì mình đánh ngắn hạn, nhưng vẫn khát kèo nên kèo dài trong ngày hay 1 2 hôm cũng vã hết nhé ^^ (đôi khi gặp sự cố mới phải gồng lâu nhưng là ngoài ý muốn). Nhưng mấy kèo dài thì đa số là follow tham khảo :D. Kèo vàng là có vào nhé, tham khảo blogngoaihoi.
Kèo dài thì bác vào xem khung dayly so sánh giữa Gold hiện tại và Eu hôm thứ 4-5 tuần trước chưa. Tồn tại cả tam giác đối xứng và tam giác vuông giảm dần. Nên e thấy lệnh Buy của bác hơi nguy hiểm. Nhưng lại thấy tính bác đánh ngắn nên e khổng ý kiến nữa.

Kèo dài thì bác vào xem khung dayly so sánh giữa Gold hiện tại và Eu hôm thứ 4-5 tuần trước chưa. Tồn tại cả tam giác đối xứng và tam giác vuông giảm dần. Nên e thấy lệnh Buy của bác hơi nguy hiểm. Nhưng lại thấy tính bác đánh ngắn nên e khổng ý kiến nữa.
https://blogngoaihoi.net/vang-13-8-vang-tim-ve-ho-tro-day-cu-co-mo-hinh-harmonic/
Mô hình harmonic và vùng cản 1200.

Thêm mô hình quá khứ nữa nhé, khi sóng giảm dài thế này nhiều khả năng sẽ có một điểm bẻ (khả năng ở cản này), cơ bản thì điểm vào không ngon lắm nhưng trên 50% là mình vã thôi :D.

Liên tục bị EU "chơi", GU tạm thời cũng chưa khả quan, khá nhọ.
May mắn dc UCAD gỡ 1 ít dù chốt hơi sớm; UJ sáng nay có 110 rồi nhưng có lẽ mình sẽ nuôi thêm đến 109.5. Trong bối cảnh U-index bục chỉ lên trên mà UJ lại đục xuống thì mình nghĩ ko đơn giản chỉ có dc 110 mà sẽ mở rộng xuống 108.8-109.5.
EU mình out nhưng sẽ sớm canh mua lại, do áp lực lớn nhiều tuần làm EU bục đáy, đau lòng là phe sell thắng nhưng giờ 1 bộ phận sẽ nghĩ tới việc chốt lời ---> Chờ tình hình ổn định rồi kiếm sóng reversal gỡ lại chút vậy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên