[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/09

Vốn 2k trade lệnh đầu 0.01. Đợi chờ và gồng đến to tay bac ạ
Đã nói về quản lý vốn sẽ k nói tới gồng bác ạ. Tuân thủ đúng quy tắc phải là Quản Lý Vốn + SL đầy đủ.
Vậy quản lý vốn được hiểu là số lot vào phải phù hợp với tài khoản. Ví dụ Tk 1000 đô theo các bác nên vào 0.08 thì tổng số lệnh vào bồi, nhồi, rải tiêu chỉ được đúng 0.08 mà không được hơn. Đó mí là bản chất của quản lý vốn bác ạ. Bác đào tạo người mới mà dạy người ta gồng thì không đúng. Hihi

Quy tắc 8% là sao hả bác, e đang rối ở chỗ quản lý vốn và rủi ro, mong bác và các pro chỉ điểm, cảm ơn trc ạ
Không vào thêm lệnh khi đã âm 8% tài khoản bác nhé ( cái này tiên quyết) . Còn cả điều kiện không vào lệnh quá 0.8% tổng tài khoản(vd 1000 usd, chỉ vào tổng lệnh 0.08 tổng tài khoản nữa ,cái này em đang tăng lên thành 0.2 :D:D:D, nhưng có cả lệnh ngược chiều. Tính ra vẫn chỉ là 0.08 )

Chỉnh sửa lần cuối:
Không vào thêm lệnh khi đã âm 8% tài khoản bác nhé ( cái này tiên quyết) . Còn cả điều kiện không vào lệnh quá 0.8% tổng tài khoản(vd 1000 usd, chỉ vào tổng lệnh 0.08 tài nữa ,cái này em đang tăng lên thành 0.2 :D:D:D, nhưng có cả lệnh ngược chiều. Tính ra vẫn chỉ là 0.08 )
Cảm ơn bác :)
Giờ may có các bác mới hiểu, trc h em toàn gồng lệnh âm 20-50% , hèn j méo mặt mãi :((

Đã nói về quản lý vốn sẽ k nói tới gồng bác ạ. Tuân thủ đúng quy tắc phải là Quản Lý Vốn + SL đầy đủ.
Vậy quản lý vốn được hiểu là số lot vào phải phù hợp với tài khoản. Ví dụ Tk 1000 đô theo các bác nên vào 0.08 thì tổng số lệnh vào bồi, nhồi, rải tiêu chỉ được đúng 0.08 mà không được hơn. Đó mí là bản chất của quản lý vốn bác ạ. Bác đào tạo người mới mà dạy người ta gồng thì không đúng. Hihi
Mình có dám dậy đâu. Bác ấy hỏi thì mình trả lời thui. Rải lệnh sao khi mắc lệnh giá phải chạy 1000 pip mới cháy tk. Haha mình đang làm và kiếm được tiền đây.

bác nào bữa cầu EU chạy phát lên luôn 1.17000 cho đỡ say sóng chắc sắp được mãn nguyện rồi(các bác sao chứ e lại đang ngồi khấn ông địa xuống xuống xuống)
Em thành khẩn khai báo em là thằng hôm qua khấn lên 1.17. Xin lỗi thuyền Sell nhiều ạ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,883 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 894 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,681 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 346 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 251 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,508 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên