[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/09

ông vãn còn theo cái gì nữa thế chưa hoàn toafn tự trade được à
Tham khảo kèo chả có gì sai ^^, không thì vào TraderViet đọc tin làm gì, ai mà theo dõi được hết tất cả các chart được, kèo mà ra thì kiểm định lại bằng phương pháp của mình, thấy ổn thì vào thôi :D, như nay chốt lãi eu buổi chiều (vì sáng thấy chart quá khứ bắn lên, mà khả năng bắn lên cao vcl luôn ấy nên mấy hôm nữa nghe ngóng eu, như nó break mẹ trend giảm rồi không chừng), nên tối không bị cháy, mất 1 tí usdjpy bị stoploss.

Đôi lời với các bạn. Để tồn tại lâu dài trên thị trường, cần 3 điều.
1. Biết thế nào là trend và đu theo.
2. Biết nghi ngờ khi số đông theo 1 hướng.
3. Vất hết TA đi và lắng nghe FA.
Thua keo này ta bày keo khác. Topic này thể hiện rõ nhất tâm lý trade
Fundamental Analysis – FA , Technical Analysis – TA . Í bác là giờ cứ hóng tin không cần nhìn chart ?

Dạo này bắt đầu bận rồi ko có thời gian theo dõi chart nữa, đk tín hiệu gần 2 tháng nay thấy ổn nên theo tiếp thôi.

Tom Hall ko trade theo mô hình mà trade theo Trend, EMA, Pivot và Fib. W1 chạm uptrend, D1 over-extended dự sẽ pullback về EMA 50, H4 phá downtrend pullback về từ chối fib 38,2 3 lần => buy lên EMA 50 D1.
View attachment 57993[/QUOThuwasoorn không vậy bạn
Tham khảo kèo chả có gì sai ^^, không thì vào TraderViet đọc tin làm gì, ai mà theo dõi được hết tất cả các chart được, kèo mà ra thì kiểm định lại bằng phương pháp của mình, thấy ổn thì vào thôi :D, như nay chốt lãi eu buổi chiều (vì sáng thấy chart quá khứ bắn lên, mà khả năng bắn lên cao vcl luôn ấy nên mấy hôm nữa nghe ngóng eu, như nó break mẹ trend giảm rồi không chừng), nên tối không bị cháy, mất 1 tí usdjpy bị stoploss.
có một việc mà ông không biết vì tui cùng ông tùng @1610 đã ngam cú nhiều PP kết hợp để hoàn thiện vì vậy mình mới hỏi @tung1610 chứ nào dám hỏi ai

kaka topic vắng bóng lâu rồi bác. không biết các bác kia đã tử trận hay vẫn theo dõi trong thầm lặng :oops:.
Mà bác Beng đi công tác ở đâu không vào được mạng luôn thế.
Tình yêu đến từ nơi đâu , băng qua năm tháng đợi chờ, sao trời vượt qua vách núi , lao đầy xuống dòn sông sâu !

hôm nay cũng không có gì để trade , có lẽ vì vậy mà vắng nhiều anh em quá

May mà nhớ cái câu của bác @tienha ."càng hold lệnh càng rủi ro cao" nên tp ngay lúc 0.72240 giờ nó sập đùng cái,bó tay rồi!

Đôi lời với các bạn. Để tồn tại lâu dài trên thị trường, cần 3 điều.
1. Biết thế nào là trend và đu theo.
2. Biết nghi ngờ khi số đông theo 1 hướng.
3. Vất hết TA đi và lắng nghe FA.
Thua keo này ta bày keo khác. Topic này thể hiện rõ nhất tâm lý trade[/QUOTquasvaayj thì thế nào là trend và đu trend vậy bác ? cho mình tham khảo với !
Làm gì mà không có??? AU break trend line H4 ,mớm từ tối qua rồi.
nó break trend line chỉ qua hai điểm thôi mà , chưa ổn đâu ,ý bạn thế nào

Thật ra mình chơi theo cách của mình. Có thể nói cực kỳ cảm tính không tp ko sl nên rất khó mô tả cho các bạn. Có các bước sau.
1. Đọc tin tức hàng ngày tổng hợp mọi đánh giá về 4 đồng tiền chính EUR, USD, JPY, AUD.
2. Theo dõi diễn biến của 4 đồng đó riêng rẽ qua chart trung gian mình chọn SGD tức là soi 4 chart USDSGD, EURSGD, AUDSGD,SGDJPY từ đó có cái nhìn riêng về từng thằng. ( nếu các bạn theo dõi đủ lâu sẽ có nhiều cái cực kỳ thú vị)
4. Vào lệnh sau khi có đánh giá cá nhân từ 4 chart trung gian và tin tức đây là chìa khóa. Cách vào lệnh của mình rất đặc biết ví dụ muốn mua EU mình sẽ vào 3 lệnh cùng khối lượng buy EU sell EJ buy UJ. Khi vào trend mình sẽ cắt 1 hoặc 2 lệnh lỗi.
Đó là cách chơi do mình tổng hợp bằng kinh nghiệm cá nhân sau 9 năm. Chả TA hay kẻ vẽ gì ráo. Toàn chart chay.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên