[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/09

Thật ra mình chơi theo cách của mình. Có thể nói cực kỳ cảm tính không tp ko sl nên rất khó mô tả cho các bạn. Có các bước sau.
1. Đọc tin tức hàng ngày tổng hợp mọi đánh giá về 4 đồng tiền chính EUR, USD, JPY, AUD.
2. Theo dõi diễn biến của 4 đồng đó riêng rẽ qua chart trung gian mình chọn SGD tức là soi 4 chart USDSGD, EURSGD, AUDSGD,SGDJPY từ đó có cái nhìn riêng về từng thằng. ( nếu các bạn theo dõi đủ lâu sẽ có nhiều cái cực kỳ thú vị)
4. Vào lệnh sau khi có đánh giá cá nhân từ 4 chart trung gian và tin tức đây là chìa khóa. Cách vào lệnh của mình rất đặc biết ví dụ muốn mua EU mình sẽ vào 3 lệnh cùng khối lượng buy EU sell EJ buy UJ. Khi vào trend mình sẽ cắt 1 hoặc 2 lệnh lỗi.
Đó là cách chơi do mình tổng hợp bằng kinh nghiệm cá nhân sau 9 năm. Chả TA hay kẻ vẽ gì ráo. Toàn chart chay.
bác trade 9 rồi kinh nghiệm nhiều quá .....:):):)

ông kia tên cái triệu đô
mà không dám trade thợ hồ này chăng ?
thợ hồ thưa với ông rằng
cứ chơi tới bến chết thằng nào đâu
tài khoản phải cháy mới ngầu
còn có rồ phít là giàu lên hương
rồi cứ sáng đi ra đường
ta là sư phụ / bàn tròn triệu đô !
O..o..o.o

Bác xà beng kính mến đi đâu mất một thời gian lâu quá vây?hay thức khuya phân tích chart à?
nhớ anh em , lâu quá rồi chẳng có phân tích gì , hôm nay ông nghe tôi một lần được không sell con này ngày mai kiếm 30 pip tiền mua rau , eur/nzd , nó sẽ đi xuống 82 pip nhưng mất vài ngày ...

nhớ anh em , lâu quá rồi chẳng có phân tích gì , hôm nay ông nghe tôi một lần được không sell con này ngày mai kiếm 30 pip tiền mua rau , eur/nzd , nó sẽ đi xuống 82 pip nhưng mất vài ngày ...
Hay đấy, đúng là enzd gặp vùng kc cứng.nhưng vấn đề là lực nến h4 quá mạnh nên em sẽ đợi hồi về để mua thôi.chính sách lãi suất của nzd đã thắt chặt.chưa có tín hiệu gì để buy kiwi cả.làm em tim đập chân run quá:confused:

Hay đấy, đúng là enzd gặp vùng kc cứng.nhưng vấn đề là lực nến h4 quá mạnh nên em sẽ đợi hồi về để mua thôi.chính sách lãi suất của nzd đã thắt chặt.chưa có tín hiệu gì để buy kiwi cả.làm em tim đập chân run quá:confused:
thì dơn giản là nó tạo dỉnh thấp hơn thì phải xuống tìm đáy cao hơn vậy thôi

Thật ra mình chơi theo cách của mình. Có thể nói cực kỳ cảm tính không tp ko sl nên rất khó mô tả cho các bạn. Có các bước sau.
1. Đọc tin tức hàng ngày tổng hợp mọi đánh giá về 4 đồng tiền chính EUR, USD, JPY, AUD.
2. Theo dõi diễn biến của 4 đồng đó riêng rẽ qua chart trung gian mình chọn SGD tức là soi 4 chart USDSGD, EURSGD, AUDSGD,SGDJPY từ đó có cái nhìn riêng về từng thằng. ( nếu các bạn theo dõi đủ lâu sẽ có nhiều cái cực kỳ thú vị)
4. Vào lệnh sau khi có đánh giá cá nhân từ 4 chart trung gian và tin tức đây là chìa khóa. Cách vào lệnh của mình rất đặc biết ví dụ muốn mua EU mình sẽ vào 3 lệnh cùng khối lượng buy EU sell EJ buy UJ. Khi vào trend mình sẽ cắt 1 hoặc 2 lệnh lỗi.
Đó là cách chơi do mình tổng hợp bằng kinh nghiệm cá nhân sau 9 năm. Chả TA hay kẻ vẽ gì ráo. Toàn chart chay.

2-3 tháng trước em cũng sử dụng 4 cặp có SGD như bác, thêm CHFSGD để đánh giá các đồng tiền. Mà em không hiểu ptcb, đánh giá từng đồng xong khi ghép cặp với nhau như UJ, ECHF vẫn thấy nó chạy thế nào mình không hiểu. Thời gian phân tích chart không đủ nên thôi em bỏ qua cách đánh giá này luôn, trở lại với các ptkt trên từng chart.

thì dơn giản là nó tạo dỉnh thấp hơn thì phải xuống tìm đáy cao hơn vậy thôi
Nó không đơn giản,không cứng nhắc và máy móc như vậy đâu bác.luôn luôn có những điều không tưởng!:D bác phượng hoàng trên bảu " 400 pips " đó.nhân tiện chia sẻ cho tất cả mọi người.vào liteforex trên mt4 mobile tạo acc demo -> add symbol -> liteforex index.lấy hết aud,cad,nzd ra (riêng cái LFXJPY đang bị lỗi hiển thị ngược hay sao á,đáng lý chiều của nó phải là hướng xuống).muốn long đồng nào, short đồng nào nhìn vào cặp chính rồi vào index của 2 đồng đó xem lại sẽ thấy có cái nhìn khác ngay.nhiều lần thoát hiểm nhờ sử dụng nó đó (chỉ có trên mobile,pc không thấy có).:D dành cho ai chưa biết thôi nha,ai biết rồi thì ném đá nhẹ em giùm.

ông kia tên cái triệu đô
mà không dám trade thợ hồ này chăng ?
thợ hồ thưa với ông rằng
cứ chơi tới bến chết thằng nào đâu
tài khoản phải cháy mới ngầu
còn có rồ phít là giàu lên hương
rồi cứ sáng đi ra đường
ta là sư phụ / bàn tròn triệu đô !
O..o..o.o
Cảm ơn Bác @XÀ BENG

Anh em chung một mái nhà
Cùng nhau chia sẻ mới là tình thâm;

Kiếp trader nhiều Thân tan nát
Sống đàng hoàng phải mất vài năm,
Trăng mùng một phải khác hôm rằm
Nhưng ánh sáng không giấu mình một chỗ.

Chúc Bác cuối tuần vui vẻ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 35 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 293 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 259 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên