[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/09

2-3 tháng trước em cũng sử dụng 4 cặp có SGD như bác, thêm CHFSGD để đánh giá các đồng tiền. Mà em không hiểu ptcb, đánh giá từng đồng xong khi ghép cặp với nhau như UJ, ECHF vẫn thấy nó chạy thế nào mình không hiểu. Thời gian phân tích chart không đủ nên thôi em bỏ qua cách đánh giá này luôn, trở lại với các ptkt trên từng chart.
Sự liên kết là rất phức tạp mỗi lệnh ko chỉ tác động lên 1 đồng mà lên tất cả các cặp đồng thời.
Ví dụ.
Bạn mua 1000lot EU sẽ làm tăng giá Eur và giảm giá usd. Từ đó gián tiếp tác động đến tất cả các cặp có eur và usd.
Một quan điểm cực kỳ sai lầm trên fx đến giờ vẫn tồn tại đó là 1 cặp chỉ tăng giảm khi có giao dịch.

Chia buồn cùng em. Hi vọng GJ xoay chiều.
UJ anh lời từ hôm qua 400pips rồi còn tham, giữ sang hôm nay, tin USD ra rõ xấu mà nó lại tăng,cuối cùng bị hit SL 350pips. Nhục thiệt.
hôm qua may mà chốt lỗ kịp lúc, sau kịch khung xem lại mà mình ko chốt thì cháy xèo xèo khét rồi, trong xui có cái may, he he

anh cho em hỏi rõ hơn cái này là gì? em còn ngu muội gà mờ nên nhiều thuật ngữ tắt ko rõ cần được thông não
Fundamental Analysis – FA phân tích cơ bản đánh giá tăng giảm theo tin tức, các chỉ tiêu kinh tế
Technical Analysis – TA phân tích kỹ thuật là cái anh em vẫn dùng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 22 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 29 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,666 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,299 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên