[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/11

Hà Trí Quyền

Active Member
2,030
13,144
GOLD
Daily

H4

H1

BTC

AUD/USD
Daily

H4

H1

NZD/USD

USD/JPY

EUR/USD

GBP/USD

USD/CAD

Hà Trí Quyền
Giaodichtheoxuhuong.com

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Vàng 1 H đợi hồi lên tạo 1 đỉnh thấp hơn thì đặt sell stop dưới đáy 1H hiện tại - theo em đọc hiểu là vậy :D

Vàng 1 H đợi hồi lên tạo 1 đỉnh thấp hơn thì đặt sell stop dưới đáy 1H hiện tại - theo em đọc hiểu là vậy :D
Không không, trong hình mình k có ý đó đâu nhé.
Không Sell vì:
1. Giá đang đc đỡ bởi vùng hỗ trợ rất cứng của Daily
2. H4 đã và đang đảo chiều thành xu hướng tăng.
Cũng k Buy vì:
1. H1 giờ đã phá xu hướng tăng
2. Chắc gì vùng hỗ trợ Daily sẽ k bị phá
Theo mình thì phương án tốt nhất hiện tại là chờ đợi thêm.

Không không, trong hình mình k có ý đó đâu nhé.
Không Sell vì:
1. Giá đang đc đỡ bởi vùng hỗ trợ rất cứng của Daily
2. H4 đã và đang đảo chiều thành xu hướng tăng.
Cũng k Buy vì:
1. H1 giờ đã phá xu hướng tăng
2. Chắc gì vùng hỗ trợ Daily sẽ k bị phá
Theo mình thì phương án tốt nhất hiện tại là chờ đợi thêm.
Vậy đợi thêm - e thì chỉ duy nhất là xauusd thôi cho dễ theo dõi - em ko thể theo dõi nhiều hơn 1 cặp đc - cứ theo dõi 2 cặp lại đau đầu và buốt lưng khủng khiếp :p --- vậy giờ mình sẽ chở cho phá lên hoặc phá xuống để vào :D

Vậy đợi thêm - e thì chỉ duy nhất là xauusd thôi cho dễ theo dõi - em ko thể theo dõi nhiều hơn 1 cặp đc - cứ theo dõi 2 cặp lại đau đầu và buốt lưng khủng khiếp :p --- vậy giờ mình sẽ chở cho phá lên hoặc phá xuống để vào :D
Chung thủy là tốt :D:D:D
Chúc bạn có ngày giao dịch vui vẻ!

Trong những người chia sẻ pp trên diễn đàn em thấy pp anh là có tâm nhất ---- dạy hết và giải đáp cặn kẽ nhất ---- em đọc em hiểu, đó đã là một pp hoàn hảo điểm vào và ra, vậy mà còn có người hỏi thêm chỉ báo này đc ko chỉ báo kia thế nào, kết hợp thế nào, em chỉ thầm cười, đó là 1 pp roi :p

Cho em hỏi là nếu xác định được mức hỗ trợ và kháng cự chuẩn và các mức này được giá test ít nhất 2 lần rồi. Thì khi giá quay lại test thêm lần nữa, đồng thời xuất hiện các nến đảo chiều mạnh tại các mức này thì có nên vào lệnh ngay hay chờ giá tạo xu hướng mới?

Cho em hỏi là nếu xác định được mức hỗ trợ và kháng cự chuẩn và các mức này được giá test ít nhất 2 lần rồi. Thì khi giá quay lại test thêm lần nữa, đồng thời xuất hiện các nến đảo chiều mạnh tại các mức này thì có nên vào lệnh ngay hay chờ giá tạo xu hướng mới?
Trong pp của anh Hà Trí Quyền thì trường hợp này đâu phải trường hợp vào lệnh, ta nên đứng ngoài, ta vào lệnh khi đủ 2 điều kiện, xu hướng giam bị phá vỡ - xu hướng tăng hình thành và ngược lại, ... anh đọc cho kĩ 5 bài hướng dẫn sẽ hiểu :p - e thấy đâu khó hiểu đâu - do mọi người tham đang cố tìm thêm các đk để vào lệnh :p ----

Em có thể trả lời câu này! Chúng ta sẽ đợi cho xu hướng tăng bị phá vỡ và xu hướng giảm hình thành đặt 1 lệnh sell stop, RR nên đặt khoảng 1/2 vì nó là lần đầu đảo chiều ( 1/1 cũng đc ko sao cả) - và đi làm việc khác cho lệnh tự chạy, tỷ lệ win khá cao vì xu hướng đã hình thành sang giảm :p

Biểu đồ anh nên xài là 4H - anh chụp ảnh biểu đồ anh mô tả lên roi bàn tiếp :p

Vậy là theo pp - lúc này đây trên H4 mình sẽ đặt 1 lệnh vàng buy stop 1290 và sl 1270 đúng ko anh, và có thể đặt mục tiêu lợi nhuận từ 1:1 trở lên - khi đạt 1:1 thì nên thoát 1 nửa lệnh - :p - thấy e học nhanh ko - 1 cặp thôi :p

Mình hiểu câu hỏi của bạn như thế này, bạn xem có đúng k nhé. "Xác định mức hỗ trợ, kháng cự đã được giá test 2 lần, chờ giá quay lại lần thứ 3, thấy có mô hình nến xuất hiện theo đúng vai trò của vùng hỗ trợ kháng cự thì mình có nên vào lệnh hay không?"
Mình không trả lời nhưng sẽ hỏi lại bạn vài vấn đề để bạn có thể tìm câu trả lời cho mình nhé:
1. Cơ sở nào cho bạn biết chắc rằng vùng hỗ trợ, kháng cự đó bạn đã xác định và được giá test 2 lần, ở lần thứ 3 này sẽ không bị phá vỡ khi xuất hiện mô hình nến như bạn kì vọng?
2. Câu hỏi tiếp theo phức tạp hơn chút: Giả sử như mọi thứ diễn ra như bạn kì vọng "Giá quay lại test lần thứ 3 và xuất hiện mô hình nến đảo chiều như bạn kì vọng" Bạn thấy được, Trader khác cũng thấy được, Quỹ lớn cũng thấy được, BBs khác cũng thấy được. Nên nhớ đây là Zero-sum game, muốn là người thắng thì đâu đó phải có kẻ thua, và trong trò chơi này ai nhiều tiền sẽ là người thắng cuộc, chắc chắn là thế. Vậy thì trong những đối tượng mình kể ở trên thì ai là kẻ lắm tiền? Ai sẽ là người chiến thắng? Trader chúng ta sẽ thắng hay thua trong trường hợp đưa ra?

Vậy là theo pp - lúc này đây trên H4 mình sẽ đặt 1 lệnh vàng buy stop 1290 và sl 1270 đúng ko anh, và có thể đặt mục tiêu lợi nhuận từ 1:1 trở lên - khi đạt 1:1 thì nên thoát 1 nửa lệnh - :p - thấy e học nhanh ko - 1 cặp thôi :p
Đánh BuyStop theo H4 thì to quá, rất dễ bị BBs bẫy đó nhé. Theo mình thì kiên nhẫn đợi giá Vàng hình thành đỉnh mới vượt khỏi 1290, chờ điều chỉnh lại rồi vào. Vì H4 vừa xong quá trình đảo chiều nên giá đi hơi vất vả và không mấy mạnh mẽ, rõ ràng xu hướng.

Đánh BuyStop theo H4 thì to quá, rất dễ bị BBs bẫy đó nhé. Theo mình thì kiên nhẫn đợi giá Vàng hình thành đỉnh mới vượt khỏi 1290, chờ điều chỉnh lại rồi vào. Vì H4 vừa xong quá trình đảo chiều nên giá đi hơi vất vả và không mấy mạnh mẽ, rõ ràng xu hướng.
Ah --- vậy đợi 4H vượt đỉnh quay lại chỉnh và hình thành nến đóng trên thì vào - trường hợp này rất giống 1 bác làm quản lý quỹ từng dạy em - bác này toàn giao dịch theo đỉnh đáy 4H ---- khổ nổi lúc đó em học xong - em cứ nghĩ thế thì lâu quá - phải có pp nào tốt hơn thế là e lao vào công cuộc nghiên cứu - tới giờ em ms thấy pp đó hay và rất đơn giản - kiếm 20% 1 năm ko thành vấn đề - pp đó ko có cản cũng ko có hổ trợ kháng cự gì - chỉ mỗi nến close và đỉnh đáy sau cao hơn đỉnh đáy trước và ngược lại - áp dụng trên mỗi khung 4H và ko cần phân tích mấy khung kia!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 134 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 65 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 45 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,943 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,007 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên