[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/05

theo bạn nó hồi về được giá nào vậy?
Hiện tại lực buy khá tốt ,mình cắt lệnh vì đã đạt được mục tiêu lợi nhuận (cứ khoản dao động 80/100 pip là mình tp)
đường ma20 chuẩn bị cắt ma50 rồi vì vậy mình nghĩ nó sẽ không xuống nhiều đâu hoặc có thể đi ngang vài nến quanh vùng 131077 ,nó sẽ giằng co vùng này trước khi bứt phá đi tiếp .
Xà Beng

@Quangminh bác Minh cho em hỏi là liệu con EU sau 16h chiều có xuống được đến 1.93 không ạ
theo tính toán thì là 16h nhưng 14h nó đă đến đáy và lên vượt mức tính toán 7 pip 1.1981-1.1988 theo kiểu này nếu có xuống cũng không nhiều nếu tốt thì chỉ đến 11952 không chỉ 1.1968 là cùng

Chào các bác
Cặp CAD/CHF chart h1 đang có chiều hướng đi lên
sau khi 20 cây nến không vượt qua được ngưỡng hổ trợ bên dưới 078112
và hiện tại đang bứt phá đi lên ,hai cây nến bullish đã lấn áp hoàn toàn những cây nến trước đó và chuẩn bị phá ngưỡng kháng cự 078298
theo Xà Beng thì chúng ta xem xét đặt lênh chờ phia trên ngưỡng này ,tối nay khi thị trường mỹ mở cửa nó sẽ vượt qua và cắt ma50 đi lên luôn
xin cám ơn
Xà Beng

Đính kèm

141.9 KB · Xem: 5
Chào Các Bác !
Cặp UJ chart h4 theo Xà Beng nghĩ là nó sẽ xuống tới vùng hổ trợ bên dưới quanh ngưỡng 108660 vì sao ?
vì :
hôm nay thứ hai chart h4 đã đi được hai cây nến , bắt đầu là cây nến giảm và hiên tại là cây nến tăng nhưng nó đã có bóng trên khá rõ ,chứng tỏ đã có sự từ chối của phe mua hơn nữa phía trên của những cây nến này là đường MA50 đóng vai trò như đường kháng cự ,kể từ thứ sáu tuần rồi 8 cây nến không thể bứt phá vượt qua đường này .đường MACD mũi chúi xuống khá dốc ,biểu đồ đã có hai vạch dưới đường zero
nếu giá vượt qua ngưỡng 109241 là nó sẽ đi xuống luôn
vì vậy đề nghị anh em xem xét đặt lệnh chờ sell xuống khi nến bearish cắt và đóng nến dưới ngưỡng này
Xin cám ơn
Xà Beng
Anh Bis-Q, Anh XABENG, a Quang Minh Huy ới! UJ hold lẹnh Sell nhể? Còn EJ Sell dc ko ạk?

Anh Bis-Q, Anh XABENG, a Quang Minh Huy ới! UJ hold lẹnh Sell nhể? Còn EJ Sell dc ko ạk?
Xin chào bạn
cho mình đóng góp ý kiến để anh em tham khảo :
UJ chờ phiên mỹ mở cửa đê xem rõ tí hiên giờ mình thấy hình như nó muốn đi lên thì phải .
EJ theo xà Beng thì không sell được bạn ạ
vì:
nó đang trend up
Chart h4 : MACD đã cắt zero up ,ma 20 chuẩn bị cắt ma50 đi lên tuy nhiên nó cũng sẽ hồi về đấy ,nên xem xét chart h1, bạn chờ nó hồi về đường ma20 rồi buy tiếp
Xin cám ơn
Xà Beng

Xin chào bạn
UJ chờ phiên mỹ mở cửa đê xem rõ tí hiên giờ mình thấy hình như nó muốn đi lên thì phải .
vì:
nó đang trend up
Chart h4 : MACD đã cắt zero up ,ma 20 chuẩn bị cắt ma50 đi lên tuy nhiên nó cũng sẽ hồi về đấy ,nên xem xét chart h1, bạn chờ nó hồi về đường ma20 rồi buy tiếp
Xin cám ơn
Xà Beng

Đính kèm

139.3 KB · Xem: 4
Xin chào bạn
vì:
nó đang trend up
Xin cám ơn
Xà Beng
Thế còn cặp EU thì thế nào ban?

đọc các bài phân tích của Pro thật bổ ích. Xin cho cái nhận định cặp EU còn lên dc nữa k?
Theo Xà Beng thì Cặp EU sẽ còn lên nữa
Bạn xem chart daily
nó làm cú downtrend 15 ngày với góc xuống 45 độ và kết thúc bằng cây nến bearish bất phân thắng bại hai bóng nến trên dưới bằng bằng nhau chứng tỏ hết lực sell và đang pull back đi lên với ba cây bullish ,có nghĩa là phe mua đã lấy lại được ưu thế nó có thể hồi về đến ma20 (chart daily)
quay lại chart h4 MACD dẫ cắt zero ,ma20 chúi lên khá tốt sớm muộn gì cũng cắt ma50
như vậy kết luận : UP
Xin cám ơn
Xà Beng

Đính kèm

148.1 KB · Xem: 7
Chào các bác
CAD/CHF đã chính thức down sau khi cắt đường hổ trợ bên dưới tại ngưỡng 078108
đề nghị các bác xem xét vào lênh sell order .
Xin cám ơn
Xà Beng

Đính kèm

142.8 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên