[Giao dịch theo xu hướng] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/06

cao thế,trước h mình cũng 5 6 sàn rồi mà chưa thằng nào 1 lot quá 5u,còn bên buy thì -7 -8 là cao nhất
đây nè bạn :D

Eu nến 15 đã đủ để buy nhung h1 vân thiếu 2-5 cây nữa
Gu nến m15 còn thiếu 2-3 cây xác nhận nữa cung chưa vào đc. Ngày hn đur chỉ tiêu
Mình đang chạy thử RSI kêt hợp ema 5,8,13,21,200 vào lệnh bằng m15 confirm bằng h1 thấy khá ổn rất hợp với intraday các bạn kiểm tra thử theo các chart minh đã đưa nhé
Mình đang nghiên cứu phương pháp này. Cho mình hỏi EU chờ trên khung h1 có ema 200 chụm vào các ema khác bên dưới là xac nhan Buy lên ah??

SÁNG NAY TÔI MẮT MỞ MẮT NHẮM ĐẶT BÁN CON EU 1.18400 TƯỞNG NÓ LÊN NỮA CHO BAY TÀI KHOẢN ĐẶT TP TẬN 120PIP. MÀ ĐỊNH MỆNH VỪA MỚI MỞ CHAT RA DC CỘNG TÂN 12U. ĐIÊN KO CHỊU. ĐÁNH TO LUÔN TẠCH MÀ ĐÁNH BÉ LUÔN ĂN. THẬT KO THỂ HIỂU NỔI

Chính xác là đường MA 200 cũng cần thiết.
Phương pháp này là phân tích kỹ thuật thuần túy luôn, đầu tiên dùng đường MA 200 và mây Ichimoku để xác định trend, khi RSI lên/xuống khúc 50 thì canh Fractals xuất hiện để vào lệnh và đặt SL tại high/low của nến Fractals xuất hiện, TP dựa vào Pivot. Uptrend thì chỉ canh buy và ngược lại.
Giải thích trên mình đã chỉnh sửa 1 chút, bài gốc của tác giả ở đây: https://gaiatrader.com/simplified-ichimoku-strategy/

Đó là lý do mình dùng time frame H4 trở lên.
nếu dùng ma 200 thì phải dùng ma 100 và ma 50 vì như thế là trend

Hẹn bác 1 ngày ko xa. chắc chắn trong khoảng đầu tháng 7
Không biết bác @XÀ BENG có làm 1 chuyến tham quan HN luôn không ta.
anh em như thế này đi :
năm rồi bác Duong Huy có làm ngày hội off- lai gì đấy vào trung tuần tháng tám (đọc trên TraderViet) ,anh em mình biết nhau cũng ở chỗ này để xem bác Dương Huy có ý kiến rồi tính ,nhưng theo mình nghĩ nếu anh em lần đầu hội hợp ở Sài Gòn thì hay hơn !
(mình ở rất xa sài gòn bạn ơi)

65B083D0-1B8C-491A-9061-7BF9B20B59AF.jpeg ED10D69E-9536-45F2-827E-57C57CB1248D.jpeg
Bác day trade phải ko :v vào xem con AJ với e nào, đang tạo mô hình 2 đỉnh đáy, ở H1 có khả năng đang lên lại test đỉnh
Hiện nay vân chưa có tín hiệu vào m15 cong thiếu 3-5 cho tin hiệu h 1 cũng thế phải vài tiếng nữa moi rõ nên đợi ngay mai xét lại, đà xuông của aud con nguyên uj vẫn nằm trong trend giảm đáy hom nay chưa vững, bạn nhìn cả trend tuy là đánh m15 và h 1nhung vẫn chạy trên 200pips nên thà ăn ít còn hơn lỗ.

chính xác : chúng mình " sống qua ngày " mà quên
bác KIMMY mời anh em ra Hà Nội chơi kìa, bạn đang ơ tọa độ nào vậy ?
trục tung hay hoành ?

Đúng rồi. Mình tin TraderViet phát triển mạnh rộng khắp cả nước, thu hút đc nhiều anh em tham gia trao đổi học hỏi.... Ví dụ đơn giản như mình máy móc suốt ngày, ic ra ra vào vào quanh năm chán lắm chứ. Biết thêm Trade nó có thêm vị nó sướng hơn nhiều. Hihihihiii.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,265 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên